Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิคใหม่ครับอยากสอบถามพี่ช่วยแนะนำทีครับ  (อ่าน 3539 ครั้ง)
patoona
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 02:20:14 pm »

พอดีจะขายแจ๊ส ไปดาวน์ ปาเจโร่ครับเพราะ กำลังมีลูกเวลาเดินทางมันรู้สึกปลอดภัยครับ
ช่วยแนะนำ สเปคและราคาให้ทีครับเกียร์ออโต้ครับ

1พอดีผมสนใจเครื่อง 2.5 ตัว ทำมะดา แต่สงสัยคือตัวทำมะดาแตกต่างจากตัวทอปอย่างไรมั่งครับ

2สมรรถภาพด้านเกาะถนน ความปลอดภัย ความประหยัด  อัตราเร่งเป็นยังไงบ้างครับ
3 ถ้าผมจะดาวน์สัก 5แสน นี่พอไหวไหมครับ ช่วยแนะนำรุ่นให้ทีครับ

ขอบพระคุณครับจากเด็กใหม่กำลังฝันถึงน้องปาครับ
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 03:32:42 pm »

เหมือนผมเลย ผมก็ขายแจ๊ส แล้วมาซื้อน้องปา  Cheesy
 เอาเบื้องต้นนะครับ   ปา 2011 มี 2.5 GLS  ขับสอง  เกียร์ออโต้ 4 speed เบาะผ้า  ล้อ 16 ไม่มีราวหลังคา  ตัวถูกสุด
                                               2.5 GT   ขับสอง  เกียร์ออโต้ 4 speed เบาะหนัง  ล้อ 16
                                               2.5 GLS  ขับสี่     เกียร์ออโต้ 5 speed  เบาะผ้า    ล้อ 16
                                        และ 2.5 GT   ขับสี่      เกียร์ออโต้ 5 speed  เบาะหนัง  ล้อ 17 นิ้ว ตัว Top
  รายละเอียดปลีกย่อย ค่อยๆหาข้อมูลครับ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:45:21 pm »

ไม่ต้องคิดมากจร้า..ถ้าชอบ..จัดไปเลยจร้า.. Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
patoona
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:00:51 pm »

ไม่ต้องคิดมากจร้า..ถ้าชอบ..จัดไปเลยจร้า.. Smiley Smiley Smiley Smiley
ขอบคุณครับผม
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 11:36:47 pm »

2สมรรถภาพด้านเกาะถนน ความปลอดภัย ความประหยัด  อัตราเร่งเป็นยังไงบ้างครับ

ผมเปลี่ยนโช็ค  กับแม็กขอบ 18" ขับ140-170 ประจำ เปลี่ยนเลนได้แม่นยำ ถึงแม้จะรถเดิมๆก็ดีในระดับนึง อย่างไงไปลองทดสอบรถก่อนดีกว่าเพราะลักษณะรถคนละแบบกับแจ๊ส  ในความปลอดภัย รถสูงย่อมได้เปรียบในการมองทำให้เห็นได้ไกลขึ้น  การกินน้ำมันอย่ประมาณ 10 กม. หรือกว่าขึ้นอยู่การขับขี่ ครับ

kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:09:37 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

จัดไปเลยจร้า 2.5 GT ตัว Top รับรองแจ่ม
aries
Newbie
*

like: 2

Black Dragon

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:19:51 pm »

ดีคับ เอานี่ไปดูhttp://www.mitsubishi-motors.co.th/en/model-lineup/pajero-sport/specification.php
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:02:55 pm »

1พอดีผมสนใจเครื่อง 2.5 ตัว ทำมะดา แต่สงสัยคือตัวทำมะดาแตกต่างจากตัวทอปอย่างไรมั่งครับ
3 ถ้าผมจะดาวน์สัก 5แสน นี่พอไหวไหมครับ ช่วยแนะนำรุ่นให้ทีครับ
ยินดีต้อนรับ  เพื่อนใหม่และสมาชิกครอบครัวใหม่ครับ

ก็เหมือนรถเก๋งและรถกะบะ ทั่วไป  ที่มีรุ่น ธรรมดา กับรุ่นเพิ่มลูกชิ้นครับ     (ส่วนใหญ่ต่างกันที่ Option ลูกเล่นและลีลา)

ความคล่องตัวน้อยกว่าเก๋งที่คุณเคยใช้   แต่ความมั่นคงแข็งแรงรองรับภาระเยอะๆยังสามารถให้การทรงตัวและพละกำลังดีกว่าคันเก่าของคุณครับ   แต่เวลาเข้าโค้งอย่าเข้าแรงเพราะรถใหญ่ สูงจะโคลงกว่า

เนื่องจากภาระดอกเบี้ยของมิตซูค่อนข้างถูกและของแถมที่จำเป็นพอสมควร   การรับประกัน 5 ปี   ลองพิจารณาดึงเงินออกมาสัก 1-2แสน   เพื่อเอามาปรับเปลี่ยนอุปกรณ์ที่จะทำให้การขับขี่และการทรงตัวดีกว่าเดิม ยิ่งขึ้นไปอีกน่าจะดีกว่า  เช่น
 3.1  โช๊ค
 3.2  ยาง
 3.3  กล่องดันรางช่วยเพิ่มประสิทธิภาพเรื่องการออกตัวและรอรอบตอนต้น (ถ้าซีเรียสหรือไม่ค่อนชอบ)....เป็นตัวเลือก นะครับ

ลองพิจารณาดูข้อมูลอื่นๆ   อีกทีนะครับ
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 07:25:40 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

จัดไปเลยจร้า 2.5 GT ตัว Top รับรองแจ่ม
จัดไปเลยครับ 2.5 GT ตัว Top ครับเพิ่มอีกนิดชีวิตเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นผมใช้อยู่ครับรับรองตัดสินใจไม่ผิด good good good good good good

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์