Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ซ่อมสีมิตรซูปกติใช้เวลานานไหมครับ  (อ่าน 4577 ครั้ง)
kummul
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2015, 09:20:35 pm »

ศูนย์มาตราฐานสูงค่าซ่อมก็สูง โอกาสที่จะประกันคืนทุน ก็เลยสูงตามไป
ในกรณีที่เคลมนิดหน่อยเนียดี เลย แต่ถ้า เหตุหนักมาก็แทบจะไม่ต้องคิดมาก
คืนทุนเลย ประกันผมก็ให้คำแนะนำดีครับ ว่าซ่อมมาก็อาจจะจุกจิกนะ
ไม่เสนออยากให้คืนทุนนะ ผมเองก็บอกตรงนะ กับน้อง ปา ร่วมวิบากกรรมด้วยกันมา
ึเจ็ดพันโลแรกรถดับตอนวิ่งบนเขาแถวชัยภูมิ รู้นะโค้งเยอะเครื่องดับพวงมาลัยหนักทันที
รอดมาได้ผมก็ได้ยกเครื่องใหม่ นี้อยู่มาจะสองปีกว่า มีเหตุเลย คราวนี้ให้ทีลำบาก
ศูนย์บอกประเมินมาไม่ถึงเจ็ดสิบเปอร์เซ็นของทุนก็จริงแต่หากเริ่มซ่อมไปก็อาจมีเพิ่ม
เราก็จ่ายนะถ้ามันไม่เยอะอะไร แต่ศูนย์กับประกันก็คุยกัน สรุปประกันอยากให้คืนทุน
แต่เราอยากหาอู่ซ่อม สมาชิกท่านใดมีอู่แถวชลบุรี แนะนำด้วยนะครับ
kummul
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 10:42:49 pm »

จบแล้วครับ ประกันหาที่ซ่อมให้ได้แต่อยู่ไกลไปหน่อยผมไปดูไม่สะดวก และ ที่ศูนย์ บีเอ็นที กำลังจัดโปรหนักมากมายจนห้ามใจไม่อยู่
ขาดเกินนิดหน่อย ออฟชั่น ของแถม มาครบ จนแบบว่าไปซื้อเองคงไม่ได้ง่าย จบแบบสบายใจดีครับ
ขอบคุณ
ศูนย์ บีเอ็นที(ศูนย์สีให้คำแนะนำดี เซลก็คุยง่าย) ประกันกรุงเทพ(บริการดีใส่ใจความต้องการของลูกค้าดีมากครับ) และ สมาชิกที่ให้ข้อมูลดีๆนะครับ
 suadyod
pa86
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 10:36:55 pm »

สาธุ. รบกวนหน่อยครับพี่ คืนทุนประกันคืออะไรหรือครับ ผมไม่รู้จริงๆครับ ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
kummul
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 09:01:48 pm »

ทุนประกัน แล้วแต่ประกันที่เราทำนะครับ ว่าทุนประกันเท่าไร ปกติประมาณ 70_80%ราคารถตอนทำประกัน
คืนทุน ก็ในสัญญาประกันจะระบุประมาณว่าถ้าเกิดเหตุแล้วรถเสียหายเยอะประเมินละค่าซ่อมเกิน70%ทุนประกัน
ประกันก็จะเสนอให้ทุนประกันตามที่ทำไว้แทนการซ่อมรถ ขึ้นอยู่กับความเสียหายกันการประเมิน
ว่ามีมูลค่ามากน้อยเพียงใด แต่โดยทั่วไปถ้าเครื่องแตกเกียรพังราคานิ แพงอะ
ยังไงก็แล้วแต่เวลาทำประกันจะต้องดูรายละเอียดดีๆอย่ามองว่าประกันอะไรก็ได้ถูกๆ
เวลาใช้เนียเจ็บเลย ผมดีครับทำกับกรุงเทพประกันภัย บริการดี แนะนำเราดี มาก
เราลำบากไม่สะดวกอะไร ปรึกษาก็ช่วยได้เยอะเลยละ ดำเนินการสามารถ
ชี้แจงเป็นขั้นตอนได้ชัดเจน และ รวดเร็วดีครับ
เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์