Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสปอยเลอร์หลังต้องเจาะหลังคามั้ย  (อ่าน 9641 ครั้ง)
pwisanu
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:38:09 pm »

good คือผมกำลังจะซื้อ ปาเจโร่สปอร์ต 2.5 GLS ขับสองครับ ซึ่งตัวนี้ไม่มีราวหลังคาและสปอยเลอร์หลัง ผมจะขอให้เซลส์แถมราวหลังคาให้เซลส์บอกว่าต้องเจาะหลังคากลัวว่าจะมีปัญหานานไปหลังคาเป็นสนิม รั่ว ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ และอีกอันคือเซลส์จะแถมสปอยเลอร์หลังมาให้ผมเลยสงสัยว่าต้องเจาะหลังคาเพื่อจะติดตั้งหรือไม่ครับ ถ้าติดแล้วมีข้อดีข้อเสียยังไงครับ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 08:15:49 pm »

เห็นคนไปเจาะใส่ราวมาที่นี่ครับ  http://www.nrcanopy.com/index.php?lay=show&ac=article&Ntype=37   ต้องรื้อข้างในใต้หลังคาออกหมด

ยืมรูปของป๋าธรรม

สปอยเลอร์บางที่เห็นติดกาว แต่ของผมใช้เจาะติดมา2ปีกว่ายังไม่มีปัญหา ส่วนที่เจาะเป็นฝาหลังด้านบน

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 01:04:58 pm »

ของผมเจาะ2รูเช่นกัน แล้วติดเทปกาว3Mด้วย

เพิ่มความแน่นหนา Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 10:37:39 pm »

good คือผมกำลังจะซื้อ ปาเจโร่สปอร์ต 2.5 GLS ขับสองครับ ซึ่งตัวนี้ไม่มีราวหลังคาและสปอยเลอร์หลัง ผมจะขอให้เซลส์แถมราวหลังคาให้เซลส์บอกว่าต้องเจาะหลังคากลัวว่าจะมีปัญหานานไปหลังคาเป็นสนิม รั่ว ไม่ทราบว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไรครับ และอีกอันคือเซลส์จะแถมสปอยเลอร์หลังมาให้ผมเลยสงสัยว่าต้องเจาะหลังคาเพื่อจะติดตั้งหรือไม่ครับ ถ้าติดแล้วมีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

ของผมไม่ได้เจาะรูครับ  หูแมวของผม  ติดแน่น  แน่นอนครับ
kobv5
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 11:03:44 pm »

ของผมไปติดมาทรงศูนย์  ไม่ได้เจาะเหมือนกัน ติดร้านเดียวกับ ป๋านะข้างบนนั่นล่ะ  ใช้กาวสองหน้ากับซิลิโคน ติดมาประมาณ 6 เดือน
แต่ปลิวหลุด ฮือๆๆ ไปบนทางยกระดับบรมราชชนนี  ดีไม่มีรถหลังตามมา  และก็ไม่ได้เก็บด้วยไม่กล้าลงกลัวรถชนตาย  electric shock
ของผมดูแล้วที่ร้านติดกาวสองหน้า 3 M น้อยไปหน่อย ไม่เหมือนของป๋านะตามกระทู้นี้ > http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=120.0
เทปกาวสองหน้าค่อนข้างจะติดเยอะดีทำให้แน่นหนา   ถ้าจะไม่เจาะรถ ก็ให้ร้านติดกาวสองหน้าให้เยอะหน่อย  และใช้งานไปหมั่นเช็คดูว่ามันโยกคลอนหรือไม่ด้วยนะครับ 
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:11:38 am »

ของแท้ ที่มากับรถ (รถผมเป็น 3.2) จะเจาะรู 2 รูครับ Smiley

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
pwisanu
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:19:01 am »

joob ขอบคุณทุกความเห็นครับ เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจครับ แต่คิดว่าถ้าเจาะแล้วไม่มีปัญหาเรื่องน้ำรั่วก็อยากจะติดครับ ค่อยตัดสินใจอีกทีครับ สาธุ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 12:05:55 pm »

ผมไม่ได้ติดสปอยเลอร์ใหม่(ติดมาแต่0) แต่รอบรถผมติดด้วย 3M หลายจุด รับลองครับไม่หลุดแน่

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:35:07 pm »

ของผมติดของแท้จากศูนย์ เจาะรูใช้น็อตยึด 2 ข้างครับ ผมไม่เห็นตอนติดตั้งว่ามีแปะมีทาอะไรบ้าง
เพราะติดตั้งแต่ออกรถเลย แถมช่างเค้าติดเบี้ยวไป 2 มิลอีกตางหาก แต่มองผ่านๆก็มองไม่ออกว่าเบี้ยว
ใช้งานมา 1 ปีครึ่ง ยังอยู่ดีครับ ไม่มีสนิมให้เห็น

kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:43:32 pm »

ของผมติดของแท้จากศูนย์ เจาะรูใช้น็อตยึด 2 ข้างครับ ผมไม่เห็นตอนติดตั้งว่ามีแปะมีทาอะไรบ้าง
เพราะติดตั้งแต่ออกรถเลย แถมช่างเค้าติดเบี้ยวไป 2 มิลอีกตางหาก แต่มองผ่านๆก็มองไม่ออกว่าเบี้ยว
ใช้งานมา 1 ปีครึ่ง ยังอยู่ดีครับ ไม่มีสนิมให้เห็น

เหมือนกันเลย..ใช้มา 2 ปี 8 เดือนแล้วจร้า..ยังอยู่ที่เดิม.. Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
pwisanu
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 09:35:53 pm »

ยอดเยี่ยมไปออกมาแล้วครับที่กฤษฎาแจ้งวัฒนะ สีดำ เมื่อวันที่ ๑ สิงหาครับ ติดเฉพาะสปอยเลอร์หลังอย่างเดียวครับ ทุกอย่าง ok หมดครับ ยกเว้นช่องไฟระหว่างขอบฝากระโปรงหน้ากับแก้มซ้ายขวาไม่เท่ากันครับ ไม่ทราบผิดปกติหรือไม่ ท่านผู้รู้ช่วยออกความเห็นด้วยครับ ฮือๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์