Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ABT กับ VIPER แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 4848 ครั้ง)
Kongpol
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2012, 09:03:11 am »

สอบถามป๋าๆว่ากันขโมยระหว่างABTกับVIPER ชุดupgrade เป็นไงบ้างครับกำลังมองเปรียบเทียบสองตัวนี้ครับ ป๋าท่านใดเคยใช้ช่วยแนะนำทีครับ สาธุ
Botticino
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 03:37:55 pm »

เลือกติดของ ABT ครับ คันก่อนใช้อยู่ 4 ปี คันนี้ใช้มาปีกว่าแล้วไม่เคยมีปัญหา ส่วน viper ไม่มีข้อมูลครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 04:33:16 pm »

เลือกติดของ ABT ครับ คันก่อนใช้อยู่ 4 ปี คันนี้ใช้มาปีกว่าแล้วไม่เคยมีปัญหา ส่วน viper ไม่มีข้อมูลครับ
ขอเห็นควนด้วยเช่นกันคับ  smile..ด้านชื่อเสียงเรียงนาม  pleasantsupriseabt ไม่เคยทำไห้ไครผิดหวัง joobในตัวแบรน good แต่ยี่ห้อ viper  ตกใจไม่มีข้อมูลเช่นกันครับ ยอดเยี่ยม..แต่ถ้า snaiper พอจะรู้คับ grimace เอาใว้ยิงเล่นกันที่ราชประสงค์ พอเจ็บๆ Tongue
joey100
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:53:28 pm »

ในเมืองไทยมีเรื่องแปลก ถ้าถามว่ารถยี่ห้อที่ใช้อยู่เป็นยี่ห้อของประเทศไหน บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต จะหาข้อมูลมาตอบได้หมด ทำให้รู้ได้ว่าเป็นรถที่มีคุณภาพแค่ไหน แต่พอถามว่าสัญญาณกันขโมยที่ใช้อยู่เป็นยี่ห้อของประเทศไหน บริษัทอะไรเป็นผู้ผลิต, เกือบ 100% จะตอบว่า "ไม่รู้เหมือนกัน" บางทีบริษัทเจ้าของกันขโมย ก็ยังไม่รู้เหมือนกันว่าบริษัทอะไรผลิต เพราะว่าซื้อมาติดยี่ห้อขายกัน จึงไม่รู้ว่ากันขโมยนั้นมีคุณภาพแค่ไหน ดังนั้นติดกันขโมยจึงต้องเลือกเกรดด้วยครับ

ด้วยความปรารถนาดีจาก กันขโมยเกรด A จากบริษัท Directed สหรัฐอเมริกา  http://viperalarm.blogspot.com/
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 02:12:55 pm »

ถ้าเป็นผมจะดูเรื่อง after sales มาก่อนครับ ของจะเทพขนาดไหนถ้าเรื่องนี้ไม่เวิร์คผมขอบาย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์