Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเครื่องเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 2578 ครั้ง)
jame
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:26:06 pm »

ผมว่าจะเอาน้องปาไปทำเครื่องเสียง อยากได้แบบเสียงใสๆ ไม่เน้นดังให้มีมิติเสียงและได้เสียงครบๆกว่านี้โดยที่ไม่ต้องปรับแต่งรถมีอะไรแนะนำไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ติดตั้งที่ไหน
samransb
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 07:18:14 pm »

ผมว่าจะเอาน้องปาไปทำเครื่องเสียง อยากได้แบบเสียงใสๆ ไม่เน้นดังให้มีมิติเสียงและได้เสียงครบๆกว่านี้โดยที่ไม่ต้องปรับแต่งรถมีอะไรแนะนำไหมครับ ราคาเท่าไหร่ ติดตั้งที่ไหน
  อับดับแรก ต้องตั้งงบก่อนครับ ว่าจะให้งบเท่าไรครับ  ชอบนี้คงต้อง SQ แน่นอนต้องเปลี่ยนลำโพง ครับ เพื่อให้เสียงดีขึ้น แต่กำลังของวิทยุเดิมอาจหวังมากไม่ได้นักครับ หาเน้นรายละเอียด และมิติคงต้อง มี power    และที่เหลือก้อร้านติดตั้งครับ สำคัญ ว่าจะตั้งใจให้เสียงออกมาตามแนวของลำโพง หรือเพื่อต้องการให้เพิ่มโน้น เพิ่มนี่  สำคัญที่งบครับ  ส่วนใหญ่ที่เคยเจอครับ ตั้งใจประมาณ นี้ แต่สุดท้าย ใหลยาวครับ
แนวทางครับ
jame
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 10:43:00 am »

ขอบคุณครับ ผมไม่ได้ตั้งงบในใจ แต่ถ้าให้ตั้งคงไม่เกิน 50000 แต่อยากได้แบบไม่ต้องตีตู้เพิ่ม ขอให้รถเดิมที่สุดเพราะไม่เน้นเสียงดังอยากได้แนวใสๆ ฟังสบายๆเสียงออกครบมากกว่าอีกอย่างผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงคำถามเลยดูไม่ครอบคลุมอยากให้แนะนำมากกว่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์