Languages
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมมิตติ้ง D.I.Y., สังสรรค์กินดื่ม, พูดคุย, ทดลองกล่องข้าวน้อย เสาร์ที่ 20 สิงหา 54 ***  (อ่าน 118750 ครั้ง)
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #270 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:10:25 pm »

โดยเฉพาะั ตัวนี้รอมานานได้ติดตั้งซักที อิอิ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #271 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:17:07 pm »

ผมเจอป๋านะที่วงแหวนพระราม2ไงครับ เชอะ

Spjs 0094 เอสครับ
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #272 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:52:11 pm »

ขออนุญาต ป๋าเก๊กอันนี้เท่มากครับ

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #273 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:01:14 pm »

ขออนุญาต ป๋าเก๊กอันนี้เท่มากครับ

ผมซื้อมาติดน่าจะปีกว่าแล้ว เมื่อเดือนที่แล้วไปเดินพูนทรัพย์ เดี่ยวนี้มี หลายแบบอีกมากมาย5=6แบบ ครับกระโหลกแบบนี้  Cheesy Cheesy

Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #274 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:58:43 pm »

ขออนุญาตพูดถึงเรื่องกล่อง I FRIT ที่ติดตั้งในรถผม
เริ่มจากตัวนี้ครับ ท้ายราง

เอาออกมาจากในนี้ครับ

และตามมาด้วยพระเอกของงานนี้ ที่จริงแอบไว้ข้างใน ( ตอนนี้เอาออกมาอวดก่อน )

ความรู้สึกที่ได้ คือการออกต้วที่มีแรงดึงตั้งแต่เริ่มกดคันเร่ง จนถึงรถลอยตัวก็ยังมีแรงดึงตลอด ได้ความกระฉับกระเฉงเพิ่มขึ้น กดคันเร่งน้อยลงเพราะเครื่องมีแรงดึงตลอดใช้รอบเครื่องต่ำลงได้ความเร็วที่ตามทันรอบเครื่อง ควันดำนิดหน่อยบางจังหวะช่วงปลายเกียร์หรือกดเต็มที่จนล้อฟรี

ตัวนี้เพื่อนพระเอก

ที่เอามาไว้ตรงนี้มีคนถามหลายคนว่าจะดูอย่างไง จริงๆแล้วก็อยากจะไว้บนแดชบอร์ดแต่บนแดชบอร์ดผมมันมีอุปกรณ์หลายอย่างก็เลยจบลงตรงนี้ และที่สำคัญ Smart Gauge ตัวนี้มีค่าแจ้งเตื่อนอย่างเช่น ความร้อนของน้ำ แรงคัน แบตเตอรี่ มีทั้งเสียงมีทั้งไฟ เตื่อน ก็เลยไม่ต้องดูตลอด และสำคัญที่สุด Smart Gauge มี Mode ให้เลือก 4 Mode  และ Data ในแต่ละ Mode ก็ใช้ใด้ตามสไตล์ของเจ้าของรถ ทำให้ใช้รถได้ตามปกติ เพาระ Data ในแต่ละ Mode ( เจ้าของสินค้าบอกว่าจะไม่ทำให้มีผลเสียกับตัวเครื่อง ) จึงเป็นที่มาของการติด Smart Gauge

สุดท้ายคือวัดจากความรู้สึกนะครับ ผมไม่เคยใช้กล่องอะไรมาก่อนพึ่งเคยใช้ กล่องตัวอืนอาจจะดีกว่าหรือจะสู่กล่อง I FRIT ไม่ได้  ไม่สามารถตอบได้ ป๋าๆที่ใส่ กล่อง I FRIT มาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ ขอบคุณครับ Yo

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
c24
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #275 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 11:13:21 pm »

เพิ่งกลับมา ต้องขอบคุณป๋าเก๊กและอาซ้อที่ต้อนรับอย่างดี และป๋านะที่ช่วยอธิบายให้ความรู้เรื่องกล่องและร่วมทดสอบ ลำพังผมคงไม่รู้เรื่อง
และป๋าอ๊อดที่อธิบายจุดเล็กจุดน้อย ว่าแต่ผมลืมเรื่องสวิชควบคุมเครื่องเสียงที่ป๋าอ๊อด ตกลงผมจองไว้นะครับ แล้วถ้าได้กล่องแล้วนัดไปรบกวนป๋าอ๊อดอีกครับ
นอกจากนี้ยังได้ความรู้จากป๋าท่านอื่นๆ ด้วย
ขอบคุณทุกท่านครับ
ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #276 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:51:24 am »

มาช้าไปหน่อยครับ มีภาระเยอะ ภาพที่อัพเลยใกล้เคียงกับของป๋าอ๊อดบ้างน่ะครับ  ผมอยู่แค่ถึงบ่าย2 เลยไม่มีรูปช่วงค่ำๆมาให้ดู
รูปแรกป๋าป๊อบครับ ยืนคู่กะรถคันโปรด

ทีมงานมาช่วยดู พ่อมดอ๊อด จัดการได้หมดครับ เจ้าพ่อDIY รถป๋าเก็ก ที่เห็นเสื้อลายสีแดงใกล้ๆนี้ป๋าโย  เงียบๆแต่รถป๋านี่เต็มที่น่ะครับ

ป๋าเก็กกำลังคุยเรื่องต้นตีนเป็ดฝรั่งอยู่  ท่าทางเหมือนอาจารย์เฉลิยชัย มั้ยครับ

ป๋าอ๊อด กำลังกล่อมป๋าๆว่ากล่องอันใหม่มันเจ๋งแค่ใหน  ซึ่งผมบอกได้เลยหลังจากไปลองว่าเจ๋งจริง ออกตัวแทบจะยกล้อหน้าได้เลย  yes!!

2คันแรกของป๋าโยกะป๋าอีกท่าน(ที่กำลังโทรศัพย์) ขออภัยจำชื่อไม่ได้แล้ว ติดไปก่อนแล้ว  

มีเท่านี้ครับ ส่วนจากนี้ก็ต้องขอขอบคุณป๋าน่ะอีกครั้ง เรื่องปรับจูนกล่องข้าวใบเก่าให้แรงขึ้น
หลังจากนั้นผมขับออกไปกะป๋าวินลองอัดไล่กัน มันก็อย่างที่ว่าแหละครับกล่องเดิมไปอั้นที่160กว่าๆ แล้วของผมควันดำก็ออกใส่รถป๋าวิน  แล้วรู้สึกว่าเครื่องแปลกๆไปน่ะ เสียงอะไรๆก็ไม่ทราบฟังดูไม่น่าไว้ใจ   พอหลังจากเล่นบอลเสร็จ ลองขับใหม่ก็ไม่มีความรู้สึกเดิมแล้ว(ไม่รู้ว่าเพราะขับช้าไปรึเปล่า) ล่าสุดตอนนี้ออกตัวแรงกว่าตอนที่ลองกับป๋าน่ะแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 10:27:24 am โดย ปลากรอบ(GOFF) » บันทึกการเข้า
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #277 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:24:56 am »

ขต้องขออภัย ป๋าก็ก ป๋าอ้อด ด้วยนะครับไปถึงคลอง 2 แล้วจำเป็นต้องเดินทางไปงานด่วนเลยอดไปพบปะกันครับไว้โอกาสหน้านะครับ สาธุ

ครับผม โอกาสมีอีกเยอะครับ แต่มาแบบปุ๊ปปั๊บนะครับ ต้องคอยติดตามให้ดีๆ  Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #278 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:29:24 am »

โดยเฉพาะั ตัวนี้รอมานานได้ติดตั้งซักที อิอิ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

เข้าใจความรู้สึก  Cheesy Cheesy Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #279 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:32:26 am »

เพิ่งกลับมา ต้องขอบคุณป๋าเก๊กและอาซ้อที่ต้อนรับอย่างดี และป๋านะที่ช่วยอธิบายให้ความรู้เรื่องกล่องและร่วมทดสอบ ลำพังผมคงไม่รู้เรื่อง
และป๋าอ๊อดที่อธิบายจุดเล็กจุดน้อย ว่าแต่ผมลืมเรื่องสวิชควบคุมเครื่องเสียงที่ป๋าอ๊อด ตกลงผมจองไว้นะครับ แล้วถ้าได้กล่องแล้วนัดไปรบกวนป๋าอ๊อดอีกครับ
นอกจากนี้ยังได้ความรู้จากป๋าท่านอื่นๆ ด้วย
ขอบคุณทุกท่านครับ

เดี๋ยวเก็บไว้ให้ครับ หรือมีเวลาวิ่งมานครปฐมหรือบ้านโป่ง เดี๋ยวผมช่วยติดให้ครับ  Smiley
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #280 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:47:06 am »

เป็นไงบ้างครับ ป๋าๆที่ได้ข้าวกล่องใหม่กันไป
อยากทราบ feedback ครับ อร่อนไม๊ ติดคอไม๊ หรือไหลสะดวก
 Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #281 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:55:55 am »

มาช้าไปหน่อยครับ มีภาระเยอะ ภาพที่อัพเลยใกล้เคียงกับของป๋าอ๊อดบ้างน่ะครับ  ผมอยู่แค่ถึงบ่าย2 เลยไม่มีรูปช่วงค่ำๆมาให้ดู
รูปแรกป๋าป๊อบครับ ยืนคู่กะรถคันโปรด

D90 ของป๋ากอฟ คมจริงๆ  Smiley

ว่าแต่แก้ข่าวหน่อยครับ ไม่ได้กล่อมกล่องอันใหม่ครับ ต้องเรียกว่าให้ข้อมูล อิอิ  Cheesy
c24
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #282 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:39:09 pm »

เป็นไงบ้างครับ ป๋าๆที่ได้ข้าวกล่องใหม่กันไป
อยากทราบ feedback ครับ อร่อนไม๊ ติดคอไม๊ หรือไหลสะดวก
 Cheesy

ตอนนี้ใช้แต่ mode racing 2 ลื่นและขับมันเวลาเร่งแซง แต่ไม่รู้ว่า กินน้ำมันเพิ่มแค่ไหน ครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #283 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 12:43:28 pm »

Cheesy

ตอนนี้ใช้แต่ mode racing 2 ลื่นและขับมันเวลาเร่งแซง แต่ไม่รู้ว่า กินน้ำมันเพิ่มแค่ไหน ครับ

มีโหมดให้เลือก 4 ระดับใช้ไม๊ครับ.... รอฟังต่อไปครับ...

แต่ตอนที่ไปลองรถป๋าๆ ท่านอื่น.. wow.. มันดึงดีเหลือเกินตอนออกตัว.... แจ่มครับ....
Hero Member

« ตอบ #284 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 01:11:08 pm »

Cheesy

เร็วปรู๊ดปร๊าด เลยใช้ม่า อิอิ Smiley

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23   ขึ้นบน
  พิมพ์