Languages

เปิดไฟตัดหมอกไม่ติดเชิญทางนี้ครับ(พบปัญหาและแก้ได้แล้ว)

(1/12) > >>

utid:
เนื่องจากรถPajeroเวลาเปิดไฟตัดหมอกติดยากมาก จนกระทั่งไม่ติดเลย บังเอิญน้องที่ทำงานใช้ triton เป็นเหมือนกันคือเปิดไม่ติด หนักเข้าไฟใหญ่หน้ารถดับไปด้วย เลยหาสาเหตุ จนพบว่า สายไฟซึ่งเป็นสายแพร์ที่ไปด้านสวิทช์เปิดปิดไฟหน้ารถ,ไฟตัดหมอก จะผ่านเข้าทางด้านสวิทช์ปัดน้ำฝนก่อนจึงไปเข้าก้านสวิทช์ปิดเปิดไฟ เลยลองกดก้านสวิทช์ปัดน้ำฝนเข้าหาแกนพวงมาลัย โดยไม่ต้องออกแรงมาก พอประมาณ แล้วลองเปิดไฟหรี่ และเปิดไฟตัดหมอก ปรากฎว่าติดทุกครั้งที่เปิด แสดงว่าสายแพร์หลวมไฟจึงไม่ผ่านไปที่ก้านสวิทช์เปิดไฟ (เส้นผมบังภูเขา)

sab-racing:
 ขอบคุณครับ 3heart

suPreme:
เยี่ยมครับ  like ได้ข้อมูลไปใช้แก้ปัญหาเบื้องต้นก่อนพาไปพบหมอ

utid:
วงจรครับ ยุ่งดีครับ

peper:
 O0 O0 สาธุ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป