Languages
หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นายหัวปาใต้.. หัดถ่ายรูป  (อ่าน 150847 ครั้ง)
พีระ
Full Member

like: 1

« ตอบ #345 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:58:22 pm »

ผมก็หัดถ่ายเช่นกันนะครับ

ขอสักนิดละกันครับคุณปลาบิน แนวใกล้เคียงป๋าปาป่นมากเลยครับ
คือสนุกหนุกหนานเก็บตัวนิดๆ สันโดดบางอารมณ์ หวานดีครับชอบ   joob
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 10:00:56 pm โดย พีระ » บันทึกการเข้า

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #346 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:08:06 pm »

Cheesy  กระทู้นี้ มือใหม่หัดถ่ายครับ  วิจารณ์ไม่เป็นเหมือนกัน   รอป๋าต็อก ป๋าแจีกกี้มาวิจารณ์ดีกว่าครับ

ปลาบินลองไปอวดห้องแกงค์ถ่ายรูปได้เลยครับ  ฝีมือขนาดนี้ไม่เบาเลยครับ   good good good

ยังไม่กล้าอวดเรยค่ะ ขอฝึกฝนฝีมือกับป๋าๆก่อนดีกว่า
ปาป่น-Double 6
Jr. Member
**

like: 0

« ตอบ #347 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:13:37 pm »

ขอสักนิดละกันครับคุณปลาบิน แนวใกล้เคียงป๋าปาป่นมากเลยครับ
คือสนุกหนุกหนานเก็บตัวนิดๆ สันโดดบางอารมณ์ หวานดีครับชอบ   joob

หวัดดีครับอาจารย์พีระ   นอกจากใบ้หวย ดูดวง ดูราศีคนแล้ว
ป๋าพีระยังมีสายตาเฉียบคมเอาน้องๆ มาอวดเราได้มากมายเลย   Cheesy

เอาภาพที่น้ำตกสายรุ้งมานิดหน่อยนะครับ

ปลาบิน ถ่ายสวยครับ  มุมมองสวย  ชอบภาพใบไม้ กับ เปลือกหอย
ภาพขาวดำแววตา ทำงัยครับ   
พีระ
Full Member

« ตอบ #348 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:28:46 pm »

หวัดดีครับอาจารย์พีระ   นอกจากใบ้หวย ดูดวง ดูราศีคนแล้ว
ป๋าพีระยังมีสายตาเฉียบคมเอาน้องๆ มาอวดเราได้มากมายเลย   Cheesy

เอาภาพที่น้ำตกสายรุ้งมานิดหน่อยนะครับ

ปลาบิน ถ่ายสวยครับ  มุมมองสวย  ชอบภาพใบไม้ กับ เปลือกหอย

สวยมากเลยครับป๋าปาป่น
ภาพแรกสายน้ำไหลพลิ้วไม่เหลียวหลังท้าทายโขดหินไดยไม่เกรงกลัวว่าหินจะล้มทับ
ภาพที่สองแม้น้ำจะไหลพลิ้วในภาพแรกแต่บางอารมณ์น้ำก็นิ่งสงบได้เช่นกัน
ใจน้ำใจคนยากหยั่งถึงครับ
แต่ใจป๋าปาป่นยังถ่ายทอดผ่านภาพดอกเข็มอย่างสดใสเช่นเดิม  ยอดเยี่ยม

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
Bang Yamu ID.235
Newbie
*

like: 0

วิ่งหาความดี ให้มากกว่า วิ่งหาสมบัติ

« ตอบ #349 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:42:25 pm »

แนวนี้เพิ่งหัดถ่าย ยากเหมือนกัน

ขั้นเทพ.... hi

เมือวานตอนเช้าลองหัดแบบนี้บ้างคับ ... กดเป็นร้อยได้มากะเค้าภาพเดียว
ของดีมันต้องแลกด้วยราคาที่สูงเสมอครับ ...สวยงามมาก ๆ ครับ

วิ่งหาความดี  ให้มากกว่า วิ่งหาสมบัติ
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:23:14 pm »

lala >:Dขอบคุณมากค่ะ ป๋าพีระ (ชมซะเขิลลลลล) แล้วจาส่งการบ้านมาให้ดูชมเรื่อยๆนะคะ  อย่าลืมเข้ามาติมาชมนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #351 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:25:01 pm »

แนวนี้เพิ่งหัดถ่าย ยากเหมือนกัน

เมือวานตอนเช้าลองหัดแบบนี้บ้างคับ ... กดเป็นร้อยได้มากะเค้าภาพเดียว
ของดีมันต้องแลกด้วยราคาที่สูงเสมอครับ ...สวยงามมาก ๆ ครับ

ชอบภาพที่สองมากค่ะ  ทำไงคะ  ต้องไปลองถ่ายมั่งแระ  เทพมากกกกก Cry Cry
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #352 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:29:16 pm »

สวยมากเลยครับป๋าปาป่น
ภาพแรกสายน้ำไหลพลิ้วไม่เหลียวหลังท้าทายโขดหินไดยไม่เกรงกลัวว่าหินจะล้มทับ
ภาพที่สองแม้น้ำจะไหลพลิ้วในภาพแรกแต่บางอารมณ์น้ำก็นิ่งสงบได้เช่นกัน
ใจน้ำใจคนยากหยั่งถึงครับ
แต่ใจป๋าปาป่นยังถ่ายทอดผ่านภาพดอกเข็มอย่างสดใสเช่นเดิม  ยอดเยี่ยม
ขอบคุณป๋าปาป่นค่ะ  ไม่รู้จะบอกยังไง ไม่มีหลักการเลยซักนิด ถ่ายแบบว่า เห็นแล้วถ่ายเลยอ่ะค่ะ  รู้สึกว่าแปล๊บขึ้นมา ก็ยกกล้องถ่ายเรย  งือๆๆๆ มะรู้จาได้สาระบ้างม้ายยยยยยย Sad Sad Cry ฮือๆๆ ฮือๆๆ
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #353 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:39:51 pm »

Cheesy  กระทู้นี้ มือใหม่หัดถ่ายครับ  วิจารณ์ไม่เป็นเหมือนกัน   รอป๋าต็อก ป๋าแจีกกี้มาวิจารณ์ดีกว่าครับ

ปลาบินลองไปอวดห้องแกงค์ถ่ายรูปได้เลยครับ  ฝีมือขนาดนี้ไม่เบาเลยครับ   good good good

ยังไม่กล้าอวดเรยค่ะ ขอฝึกฝนฝีมือกับป๋าๆก่อนดีกว่า
อยากบอกว่า รูปดอกเข็มสดใสดีจัง ใช้มาโครป่ะคะ good good Cheesy
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #354 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:50:38 am »

ส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ  พี่พีระ

ลองถ่ายขาวดำเล่นๆ ดู

oop

ขอบคุณครับไม่เย็นนี้ก็ขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ   good
ภาพป๋าปาป่นได้สวยอารมณ์จริงๆฝนกำลังจะมาด้วย  u
ภาพนี้สวยจังค่ะ ชอบบบบบ good good
Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #355 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 12:54:26 am »

ขอส่งการบ้านก่อนนอนอีกซักหน่อยนะคะ รบกวนป๋าทุกท่านด้วยค่ะ (ยิ้มได้จริงๆ เจอคนชอบถ่ายรูปเหมือนกัน) Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy ยอดเยี่ยม
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #356 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:22:40 am »

ชอบภาพที่สองมากค่ะ  ทำไงคะ  ต้องไปลองถ่ายมั่งแระ  เทพมากกกกก Cry Cry

ชอบครับ... เป็น action shot ที่ดีเลยสำหรับการหัดถ่าย แต่ก่อน ผมก็อย่างนี้เลย....
ถ่ายเยอะมาก..ดีไม่กี่รูป แล้วก็ค่อยๆ รู้แนวไปเอง..

ภาพที่สอง แพนกล้องได้ดีนะ ผมว่า.. คนไม่ตก frame ด้วย ทิ้งอยู่ท้ายภาพ... กำลังดี... ถ้าไปอยู่ด้านหน้าก็คงแปลกๆ เหมือนวิ่งออกนอกกรอบ..

ภาพนี้ผมว่า ทำหน้าเปิดคอลัมน์ ได้นะ หรือว่า post card น่ารัก ๆ ... เพราะมีเนื้อที่โปรย text... พวก ทำหนังสือ นิตยสารคงชอบ
แต่นิดนึง (ท่านที่ขับขี่ กรุณาสวมหมวกกันน๊อกด้วย อิอิ เป็นห่วง มาซะเร็วเชียว)   Cheesy Cheesy
พีระ
Full Member

« ตอบ #357 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:42:47 am »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับคุณปลาบิน ชอบครับโพสท์มาเรื่อยๆนะครับผมจะได้ฝึกบ้าง   joob

ป๋าเอกก็สุดยอดครับ ผมว่าแนวลั้นล้าป๋าเอกก็เก่งแล้วนะ  แต่แนวถ่ายภาพป๋าเอกก็เยี่ยมจริงๆครับ ชอบๆๆๆ  scorn

Paloma
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #358 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:57:03 am »

สวยๆทั้งนั้นเลยครับคุณปลาบิน ชอบครับโพสท์มาเรื่อยๆนะครับผมจะได้ฝึกบ้าง   joob

ป๋าเอกก็สุดยอดครับ ผมว่าแนวลั้นล้าป๋าเอกก็เก่งแล้วนะ  แต่แนวถ่ายภาพป๋าเอกก็เยี่ยมจริงๆครับ ชอบๆๆๆ  scorn

ดีใจจังค่ะ มีคนชอบ งั้นส่งการบ้านป๋าๆ อีกหน่อยนะคะ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #359 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 11:47:07 am »

น้องหมาน่ารัก... ตัวแรก...

อีกสองตัว ดูดุ จังเลย แต่สวย อิอิ... grimace
หน้า: 1 ... 16 17 18 19 20 21 22 23 [24] 25 26 27 28 29 30 31   ขึ้นบน
  พิมพ์