Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อมเทอร์โบ น้องปา VG 2011 คร๊าบบ T_T  (อ่าน 39773 ครั้ง)
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:10:23 pm »

อุดegrรึเปล่าครับ

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:15:41 pm »

เอาใจช่วยครับ ผู้รู้ ทั้งหลายช่วยน้องเค้าหน่อยเน้อ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:18:59 pm »

ผมเคยซ่อมมาหลายลูกทั้งสิบล้อ ทั้งกระบะ ไม่เคยสำเร็จ ซื้อชุดซ่อมใหม่ทั้งหมด ใช้ไม่กี่วันก็เกิดปัญหา
ผมแนะนำป๋ากล้วยด้วยปัญญาอันน้อยนิดของผม ผิดถูกไม่ว่ากันนะ ลองปรึกษาร้านเทอร์โบแถวรามอินทรา
เอาเทอร์โบใหม่ที่ไม่ตรงรุ่น ให้เขาจัดขนาดของบูสท์ให้เท่ากับรถแสตนดาร์ต เช่นของนิสสันหรือแอสซิน ซึ่งมีความอึดกว่าของมิตซู
ใหนๆมันก็หมดประกันแล้ว ราคาขอใใหม่ลูกหนึ่งไม่น่าเกิน15000บาท แต่เน้นบูสท์แสตนดาร์ตเพราะต้องรักษาเครื่องเพราะหมดประกันแล้ว
วันนั้นผมไปเข้าศูนย์ที่ประจวบเจอไทรทัน178 คันนึงเข้ามาเคลมเทอร์โบแต่เคลมไม่ได้เพราะเปลี่ยนท่อไอเสียใหม่ทั้งเส้น เพราะการเปลี่ยนท่อมีผลต่อเทอร์โบครับ
ป๋าๆทุกท่านก็ต้องระวังเรื่องนี้ด้วยครับ. ผิดถูกคงไม่ว่ากันนะครับเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ

แบบนี้ ต้องขับเดิมๆๆอย่างเดียวเลยครับ แต่ต้องอะไรไม่ได้เลย มิตซู นี่สุดยอด จริงจริง เฮ้อ  Undecided Undecided Undecided

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:22:29 pm »

ทีแบบนี้รวดเร็วดั่งสายฟ้าฟาด >:(นะmmth...

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:38:18 pm »

เรื่องนี้โทษ0ไม่ได้หลอกครับ เราทำผิดเงื่อนไขเค้าจริงก็ต้องยอมรับที่เราได้มีการดัดแปลงสภาพรถไป

มิตซูใหญ่ตอนนี้ตรวจสอบละเอียดมากๆสำหรับการเคลมสินค้าที่มีราคาเกิน3000บาทเป็นต้นไป

มิตซูและเดนโซจะมาตรวจสอบสายไฟและเช็คค่ากล่องECUเราแบบละเอียด

เค้าใจความรู้สึกป๋ากล้วยนะครับว่าเป็นอย่างไร ตอนนี้ป๋าต้องตัดสินใจแล้วว่าจะกลับมาเดิมๆหรือต้องการโมต่อไป

ถ้าต้องการไปต่อ แนะนำให้ป๋ากล้วยเปลี่ยนโบไปเลยดีกว่าไหนๆก็เสียตังแล้ว

04L ขับดีสำหรับใช้งานในเมืองไม่รอรอบ 05จะรอรอบไปหน่อยอาจจะไม่ชอบเวลาออกตัว

โบ3.0ดีแม็คได้ของใหม่เลยนิยมเล่นกันเยอะ
ohm4door
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:50:11 pm »

ขึ้นเทอร์โบใหม่เลยครับ โบ04 05 ก็ได้ครับ ราคาไม่แพงครับ
ประมาณราคาได้มั๊ยครับ ถามเอาความรู้

04L ประมาณ7000  04ธรรมดา ประมาณ5000 04HL15G ประมาณ6000 04HL13G ประมาณ7000 05หมื๋นขึ้น ครับ
แล้วของปาเรานี่ใกล้เคียงเดิมๆเบอร์ไหน ซื้อได้ที่ไหนครับ ผมเองก็สงสัยโบผมว่าไม่ค่อยเวิร์ค ถ้ามีโบราคาประมาณนี้มาเปลี่ยนลองเทียบกัน ก็น่าสนใจ

04HL13G ครับ ดีมากครับ บูส25-30 สบายครับ ราคานี้ไม่รวมใส่นะครับ แค่ราคาเทอร์โบ

0886131505 โอห์ม DIESEL SHOP by KENG
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:54:27 pm »

เรื่องนี้โทษ0ไม่ได้หลอกครับ เราทำผิดเงื่อนไขเค้าจริงก็ต้องยอมรับที่เราได้มีการดัดแปลงสภาพรถไป

มิตซูใหญ่ตอนนี้ตรวจสอบละเอียดมากๆสำหรับการเคลมสินค้าที่มีราคาเกิน3000บาทเป็นต้นไป

มิตซูและเดนโซจะมาตรวจสอบสายไฟและเช็คค่ากล่องECUเราแบบละเอียด

เค้าใจความรู้สึกป๋ากล้วยนะครับว่าเป็นอย่างไร ตอนนี้ป๋าต้องตัดสินใจแล้วว่าจะกลับมาเดิมๆหรือต้องการโมต่อไป

ถ้าต้องการไปต่อ แนะนำให้ป๋ากล้วยเปลี่ยนโบไปเลยดีกว่าไหนๆก็เสียตังแล้ว

04L ขับดีสำหรับใช้งานในเมืองไม่รอรอบ 05จะรอรอบไปหน่อยอาจจะไม่ชอบเวลาออกตัว

โบ3.0ดีแม็คได้ของใหม่เลยนิยมเล่นกันเยอะ
อะไรจะขนาดนั้น...แล้วถ้ารถเราเดิมๆ จะมีโอกาศใหมที่เทอร์โบจะเป็นแบบของป๋ากล้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 10:56:43 pm »

ไม่ทราบว่าอาการเสียเป็นอย่างไรครับ
คงจะประมาณใส่ดันราง บูสท์เยอะ แกนขาด ใบหน้าบิ่นหละครับ โบ VG ทำไมมันอ่อนแอจังหว่าแล้วเราจะทนได้อีกนานมั้ยน้อ

บูสท์เท่าเดิม ไม่ได้ปลดครับป๋า  แกนไม่ขาด ไม่โยก ไม่คลอน    แต่ใบบิ่น  Cry

GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:09:21 pm »

ไม่ได้ตั้งใจโทษศูนย์ครับ  จะว่าไปจริงๆเราเองก็มีส่วน ที่ไปดัดแปลงสภาพรถ ในกรณีถ้ามันมีความเกี่ยวเนื่องกันกับ เหตุและผล  เช่น ถ้าผมปลดบูส แล้วใบบิ่น แกนขาด อันนี้รับสภาพเลยครับ  ทำเอง พังเอง  

แต่ในกรณีนี้ เอาตรงๆรถผมไม่ได้ปลดบูสแต่อย่างใด ยังคงค่ามาตรฐานโรงงาน  จูนดันราง แค่ช่วงกลางของกราฟ   ต้นกับปลาย ยังคงใกล้เคียงกับค่าโรงงานเท่าเดิมครับ  กลับมาเป็นเหตุผลที่ใบบิ่น อันนี้ ยังงงๆ เสีบด้วยซ้ำเลยครับป๋า m

ตอนนี้ตั้งใจกลับเดิมๆ ก่อนครับ ถ้าสามารถหาอะไหล่มาทดแทนได้(ไม่ว่าใบหน้า หรือทั้งลูกราคามือสอง)  และคิดว่าน่าจะเป็นหนทางที่save เงินมากที่สุดครับ (เพราะเรื่องนี้ผมไม่ได้บอกที่บ้านเลยต้องเป็นเงินผมเอง)
หากข้ามกลับไปเล่น เทอร์โบแบบไม่แปรผัน อันนี้เหนว่าจะต้องแปลงกันเยอะเลยหรือปล่าวครับ เพราะกล่องมันset ค่ามาสำหรับเทอร์โบแปรผัน Huh??  

ผิดถูกประการใด ขอข้อชี้แนะด้วยครับ  สาธุ สาธุ   ตอนนี้มึนๆ เอ๋อๆ  Cry Cry Cry

ปล.   รถผมอุด  EGR  \  ดันราง บูสเท่าเดิม จูนกลางๆ

srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:11:14 pm »

เปลี่ยน turbo ตามที่ป๋าๆแนะนำ น่าจะดีกว่านะครับ คหสต เด้อจ้า โยนหอยวีจีเดิมทิ้งไป (เดิมๆ ขนาดไม่โม ก้อไม่ใช่ว่าไม่มีปัญหานะ หอยวีจี 2011 น่ะ แต่ก้อพอเข้าใจว่า รื้อเจอการดัดแปลง ปฏิเสธทันควันเลย เฮ้อออ คุณพระ!!!) หุหุ lala
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:11:51 pm »

เอาใจช่วยครับป๋า.  เข้าใจความรู้สึกเลย  Sad Sad
panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:13:04 pm »

ไม่ทราบว่าอาการเสียเป็นอย่างไรครับ
คงจะประมาณใส่ดันราง บูสท์เยอะ แกนขาด ใบหน้าบิ่นหละครับ โบ VG ทำไมมันอ่อนแอจังหว่าแล้วเราจะทนได้อีกนานมั้ยน้อ

ผมว่ามีปันหา ที่ เทอร์โบ  เพราะ บูท พี่่เค้า ไม่ได้ปรับเพิ่ม นะครับ
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:13:08 pm »

อะไรจะขนาดนั้น...แล้วถ้ารถเราเดิมๆ จะมีโอกาศใหมที่เทอร์โบจะเป็นแบบของป๋ากล้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ตามนั้นเลยครับป๋า ตอนแรกที่ทางศูนย์ยังไม่รื้อรถผม  ทาง มิตซู มอเตอร์เอง ก็จะส่งคนมาตรวจสอบกล่องเลยทันทีในวันนั้นครับ   Cry Cry

panda-bmw
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:19:59 pm »

เป็น วีจี  แล้ว เปลียนโบ ไฟ จะโชว์มั้ยครับ  พี่กล้วย สนใจ โบ เดิมๆ 3.2มั้ยครับ อิอิ ผมจะไปเล่น 04 มั้งและ
GluaYz
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 11:22:33 pm »

เป็น วีจี  แล้ว เปลียนโบ ไฟ จะโชว์มั้ยครับ  พี่กล้วย สนใจ โบ เดิมๆ 3.2มั้ยครับ อิอิ ผมจะไปเล่น 04 มั้งและ

ขอบคุณครับบอล  สาธุ สาธุ    วันนั้นเหนทาง ifrit บอกว่า ยัดโบธรรมดาไม่ได้อ่ะ กล่องมันไม่รับ (รายละเอียดจำไม่ได้)      Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry      เลยงานเข้าต้องมานั่งหาอะไหล่ เทอโบ vg  extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์