Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงป๋าเอ็ม Nakavabi กรณีรถพัง ปั้มแตก ครับผม  (อ่าน 37287 ครั้ง)
7777777
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #105 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:13:21 am »

ผมไม่ได้อยู่ในแก๊งไหน แต่อยู่ในบ้านหลังนี้มาตั้งแต่เวบเก่า จนเอเลี่ยนบุกเลยย้ายมาบ้านนี้ด้วย

เวลาผมมีปัญหาอะไรมาแชร์ในนี้ หรือไปเจออะไรมานั้น...

ก็มีแต่ป๋าอ๊อด กับ ป๋านะ(รัชดา) ที่เข้ามาพูดคุย+แนะนำกันเสมอ ถึงแม้ว่าจะไม่เคยเจอตัวจริงอะไรกันเลย

ส่วนตัวผมที่อยู่ในบ้านหลังนี้แบบวงโคจรรอบนอกมาตลอดนั้น ขอพูดได้เลยว่า บ้านหลังนี้สุดยอดที่สุดแล้วครับ

ไม่อยากให้ทะเลาะกันหรือผิดใจกันจากข้อมูลที่ป๋าๆหากันมาเพื่อแชร์กัน

เพราะยังไงเราก็ใช้น้องปาเหมือนกัน ถ้าไม่มีคนแชร์ข้อมูล ไม่มีบ้านหลังนี้ น้องปาก็คงไม่แนบแน่นกันขนาดนี้

อยากให้มองภาพด้านบนไว้ (1st anniversary) ถึงแม้ผมจะไม่เคยได้ร่วมกิจกรรมอะไรกับเค้าเลย แต่สุขใจทุกครั้งที่มองว่า...

หากเรามีปัญหาอะไร แล้วมาแชร์ในนี้ เราไม่มีวันถูกทิ้งให้อยู่คนเดียวแน่นอน
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #106 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:26:26 pm »

คนเรา นานาจิตตัง คิดเห็นต่างเป็นเรื่องธรรมดาครับ เมื่อความเห็นไม่ตรงกัน (การพนันจึงเกิด !!!! เกี่ยวไหมเนี่ย) ก็คงต้องมีพูดคุยปรับความเข้าใจกันครับ คนเราคบกันก็เหมือนลิ้นกับฟันนั่นแหละครับ  กระทบกระทั่งกันบ้างเป็นเรื่องปกติ ขอแค่หันหน้ามาเปิดใจคุยกันก็โอเคแล้วครับ นอกจากนี้ ใจเขาใจเรา ก็เป็นเรื่องที่สำคัญครับ ต้องท่องไว้เสมอว่า เค้าก็มีเหตุผลของเค้า (ถ้ามันไม่ได้เกินไปมาก)

สุดท้ายนี้ ผมได้นั่งอ่านมาตั้งแต่ post แรกจนถึงตรงนี้ สรุปได้อย่างป๋าๆหลายท่านสรุปไ้ว้คือ การเดินทางสายกลางสบายที่สุดครับ อยากแรงก็ต้องรับสภาพกับความพังที่จะเกิดขึ้นได้ด้วยครับ

สุดท้ายก็เท่านั้นครับ รถพังช่างมัน ซ่อมเอา แต่หากความสัมพันธ์ของพี่น้องพังไปด้วยเหตุความพังของรถ(ไม่ว่ามันจะเกิดจากอะไรก็ช่างมัน)มันน่าเสียดายครับ

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย" พวกเรายังใช้ ปาเจโร่ด้วยกัน ...... ต่อเพลงกันไหมครับป๋าๆ เพื่อความสามัคคี อิอิ u u

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #107 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 01:41:59 pm »

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Tong
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 08:14:23 am »

ตัดสินใจไปแล้ว อะไรจะเกิด ก็ให้มันเกิด
ตอนนี้ 50,000 โล แล้ว ชอบมากๆ จนชินแล้ว ต้องการ UP แบบบ้านๆๆอีกรอบ
รอว่า เมื่อไหร่ เมื่อไหร่

เชิญชวน ให้เลิกสูบบุหรี่ โดยใช้ บุหรี่ไฟฟ้าแทนครับ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]   ขึ้นบน
  พิมพ์