Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงป๋าเอ็ม Nakavabi กรณีรถพัง ปั้มแตก ครับผม  (อ่าน 37440 ครั้ง)
nortirut
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:08:36 pm »

like likeดับความร้อน ฉีดแรงขนาดนี้คงหายร้อนไปพักใหญ่ละครับ อิอิ
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:11:00 pm »

ผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์นะครับ  และเป็นคนหนึ่งที่ใช้กล่องโปร   ซึ่งถ้ากล่องโปรจูนโดยวุฒิบางแคเป็นต้นเหตุที่ทำให้ปั๊มพังจริงผมก็ต้องถอดออก  แต่กรณีอย่างนี้เราต้องมีข้อมูลมาแชร์กัน  และผมมีความสงสัยซึ่งคิดว่าน่าจะเป็นการประโยขน์กับเพื่อนสมาชิก  เพราะขณะนี้ดูเหมือนกล่องโปรจะตกเป็นผู้ต้องหา  แต่ผมคิดว่ายังไม่ควรด่วนสรุปจนกว่าข้อเท็จจริงจะชัด
๑. ปั๊มพัง  มีสาเหตุมาจากอะไรได้บ้าง  เช่น น้ำมันไบโอมีผลไหม   ลักษณะการขับกดแช่ไหม   อายุการใช้งานของปั๊ม    
๒. ปั๊มรถป๋าเอ็มพังเป็นผลโดยตรงมาจากกล่องและจูนเนอร์ใช่หรือไม่
๓. รถเดิมๆไม่ติดกล่องดันราง  ปั๊มพังได้ไหม  
๔. ขอพาดพิงป๋าอ็อดหน่อยนะครับ  จากกระทู้ดูเหมือนป๋าอ็อดจะเห็นว่ารถป๋าเอ็มพังเพราะกล่องโปร   อันเนื่องมาจากจากป๋าอ็อดดูจากกราฟที่ขึ้นไดโนและ   จากกราฟสามารถฟันธงได้เลยไหมครับว่าแรงดันรางขนาดนี้ของรถป๋าเอ็มทำให้ปั๊มพังแน่  
๕.ป๋าเอ็มติดกล่องมกรา  ๕๕  ปั๊มพังมิถุนายน  ๕๕  ใช้รถมา ๕-๖ เดือน  แล้วเหตุใดปั๊มพังครั้งที่ ๒ ถึงมีเวลาไล่เลี่ยกันแค่ ๑ หนึ่ง   ซึ่งควรจะใช้เวลา ๕-๖ เดือน  ซึ่งข้อสังเกตนี้ควรอยู่ที่กล่องหรือปั๊ม
     ใครมีความรู้ความเห็นช่วยแสดงหน่อยนะครับ  
ท่านที่จำหน่ายกล่อง...หรือสมาชิกที่ใช่กล่อง ประเภทนี้อยู่ ..."งดออกความคิดเห็นก่อนนะครับ"... รอให้ ป๋าเอ็ม...มาตอบถึงสาเหตุที่แท้จริง...แล้วค่อยแสดงความเห็นนะครับ...เดี๊ยวกระทู้จะไปกันใหญ่ครับ...

ขอความร่วมมือด้วยครับ...
ขออนุญาตนะครับ   ผมเป็นคนที่ใช้กล่องโปร  ซึ่งถ้ากล่องไม่ดีทำให้รถพังผมไม่เสียดายครับ  ถอดทิ้งเลย  เพราะเครื่องยนต์ผมมีค่ากว่ากล่องมากครับ   ที่สำคัญผมต้องใช้รถทุกวันวันละเป็นร้อยโล  ถ้าต้องจอดซ่อมผมคงแย่   แต่ก่อนที่ผมจะตัดสินใจเรื่องถอดกล่อง  ผมก็อยากรู้ข้อมูลที่ผมยังไม่รู้   อีกทั้งผมคิดว่าคำถามที่ตั้งไม่ไม่น่าบานปลาย   และผมคิดว่าคนที่อยากรู้คำตอบที่สุดก็คือคนที่ใช้กล่องโปร   เพราะเป็นผู้ที่ได้รับผลกระทบโดยตรง  ด้วยความเคารพนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2012, 01:26:28 pm โดย GINO » บันทึกการเข้า

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:22:50 pm »

ขอมาแอบดู  batman batman

แอบยังงัยครับป๋าเก๊กเห็นนั่งแถวหน้าบังผมเลยเนี่ย   
แอบหลังผมไม่มิด นะป๋าโจ้

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:26:05 pm »

แอบยังงัยครับป๋าเก๊กเห็นนั่งแถวหน้าบังผมเลยเนี่ย   

มิดดิป๋า  Shocked  ก็ป๋านั่งคุยกะป๋าชาติอยู่สองคนผมอยู่หลังมองไม่เห็นไรเลยอ่ะ    haha  haha  haha

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:30:17 pm »

อยากได้คันนี้

Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:31:52 pm »

มิดดิป๋า  Shocked  ก็ป๋านั่งคุยกะป๋าชาติอยู่สองคนผมอยู่หลังมองไม่เห็นไรเลยอ่ะ    haha  haha  haha
นั้งทางใน อยู่หรือเปล่าเนี๊ย คนนี้

seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:33:46 pm »

ขอนั่งแถวหลังด้วยสักคนได้ใหมครับ ตอนเรียนวันแรกนี่ต้องรีบไปเช้าเพื่อไปจองที่นั่งแถวหลังอิๆ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:42:38 pm »

ขอนั่งแถวหลังด้วยสักคนได้ใหมครับ ตอนเรียนวันแรกนี่ต้องรีบไปเช้าเพื่อไปจองที่นั่งแถวหลังอิๆ

ยังต้องจองอีกหรอ  Sad Sad

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:34:05 pm »

ใกล้เข้าพรรษา..ล่ะหาเหล้าเบียร์...เย็นๆ..ดื่มกันดีกว่า....

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:35:45 pm »

ยังต้องจองอีกหรอ  Sad Sad
555...ผมว่าแล้วว่ามีไรแข็งๆมาดันหลังผมอยู่..ป๋าโจ้คับรบกวนช่วยเอาไอ้นั่นออกจากข้างหลังผมด้วยคับ...มันเจี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:36:48 pm »

ใกล้เข้าพรรษา..ล่ะหาเหล้าเบียร์...เย็นๆ..ดื่มกันดีกว่า....
ฟิตดีเต็ม 100% รึยังคับป๋าหน่อง
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:43:33 pm »

ฟิตดีเต็ม 100% รึยังคับป๋าหน่อง

ไม่เต็ม 100 %..ก็ดื่มได้จร้า...เพราะเบียร์ระยอง..ดื่มแล้วชื่นใจ..เพราะมีแต่คนรู้ใจ..จร้า..

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Pajerosport-thailand
admin
Jr. Member
**

like: 79

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:49:28 pm »

ผมกำลังพิจารณากระทู้ทั้งหมดที่รีวิว แนะนำ พูดคุยและจำหน่าย กล่องดันรางทุกชนิด ออกจากบอร์ด pajerosport-thailand.

PoR ลำลูกกา
No: 828
Full Member

like: 25

Love Suhr Custom Standard

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 02:52:51 pm »

อ้าว... พวกเรา... พายุทะเลพัดแรงแล้ว... กลับเข้าฝั่งกันได้แล้ว...

Smiley

ลากันที... ศูนย์ห่วยๆ...
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 03:09:07 pm »

เจ้าของกล่องที่ถูกถามถึงมาล่ะ...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์