Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ต่อ โทรศัพท์ Android กับ เครื่องเสียง Alpline Pajero sport v6 ครับ  (อ่าน 3515 ครั้ง)
best_naav007
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:53:35 pm »

ตอนนี้ผมเพิ่งมาจับเจ้าปาได้ไม่กี่อาทิตย์เองครับ บอกเลยว่าชอบมาก ที่ชอบคือเครื่องเสียง ศึกษาใน Internet เห็นมีแต่ Connect กับอุปกรณ์ของค่าย Apple(Ipod Iphone เป็นต้น) แต่ความนี้ผมไม่ได้ใช้พวกนี้อ่าครับ หนึ่งก็เนื่องมากที่ขีดจำกัดของค่ายนี้ ที่จะ Connect กับยี่ห้ออื่นหรือรุ่นอื่นยาก เช่นส่งไฟล์ระหว่างคอม หรือโทรศัพท์ด้วยกันเอง ความนี้ผมใช้ Android ผมอยากทราบวิธีการ Connect โทพศัพท์ผมกับเครื่องเสียงในรถปาของผม ใครพอรู้วิธีการ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Cheesy
Gri J Ffh
Newbie
*

ไปทุกที่ ที่มีทาง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:05:54 am »

ผมเล่นผ่านบลูทูทครับ hi
PERFECTER
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:31:15 pm »

แนะนำให้หาซื้อสาย AUX ของ ALPINE ครับ แล้วจะสามารถรับสัญญาณเสียงอื่นๆเข้าเครื่องได้ครับ ผ่านทางแจ็คหูฟังของโทรศัพท์เรา

แต่มันจะคอนโทรลโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ ALPINE จะเป็นเหมือนแค่ตัวขยายเสียงครับ  เชอะ
best_naav007
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 09:33:29 pm »

แนะนำให้หาซื้อสาย AUX ของ ALPINE ครับ แล้วจะสามารถรับสัญญาณเสียงอื่นๆเข้าเครื่องได้ครับ ผ่านทางแจ็คหูฟังของโทรศัพท์เรา

แต่มันจะคอนโทรลโทรศัพท์ไม่ได้นะครับ ALPINE จะเป็นเหมือนแค่ตัวขยายเสียงครับ  เชอะ

แล้วพอมีเว็บหรือที่ไหนให้สั่งซื้ออุปกรณ์เสริมบ้างครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์