Languages
หน้า: 1 ... 100 101 102 103 104 105 106 107 [108] 109 110 111 112 113 114 115 116 ... 312   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***...รวมพล...ปา สป...***  (อ่าน 916436 ครั้ง)
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #1605 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:10:43 pm »

ผมเข้า 10000โลที่ มิตซูรุ่งเจริญ คุยเรื่องน้ำมันเครื่องดำ เลยได้รับคำแนะนำว่า

ช่วงแรกเครื่องยนต์จะสึกหลอมากกว่ากว่าปกติ นมค.จึงดำมากแต่ 10000โลนี่ทุกอย่างเรียบเข้าที่หมดแล้ว

แนะนำให้ล้างห้องเครื่องเอาสิ่งสกปรกออกให้หมดเติมของใหม่จาได้ใสๆและแนะนำให้ล้างหัวฉีดด้วย โดนไป เก้าร้อยกว่า

เปลี่ยนเสร็จ ลองเช็คดูที่ศูนย์ปรากฎว่า ดำปี๋เหมือนไม่ได้เปลี่ยน เรียกเจ้าหน้าที่คนที่เชียร์ให้ล้างห้องเครื่องมาดู

มันกลับบอกว่าล้างแล้วและไปนำกระป๋องน้ำมันล้างห้องเครื่องมาให้ดู และบอกว่าก็ได้แค่นี้แหละ อ้าวเวร!

ทีแรกบอกว่าล้าแล้วจะสะอาด นมค.ใหม่จะใส เถียงอยู่นาน จนน้องผู้หญิงคนนึงดึงก้านวัดเข้าไปให้ผู้จัดการศูนย์ดู

และกลับออกมาบอกว่า ปกติ เป็นอันจบข่าว

ลองเข้าที่สุธร มอเตอร์ ศรีนครินทร์ ใกล้สามแยกการไฟ้าสมุทรปราการ ครับ
บริการก็ใช้ได้ ผมไปมา 3 ครั้งแล้ว (แต่ล้างรถไม่สะอาด)มีตินิดๆหน่อยๆครับ
ผมจาครบ40000km แล้ว ตรวจเช้คเปลี่ยนถ่ายของเหลวทุอย่างครานี้แหละชุดใหญ่
kinda-iji
Full Member

« ตอบ #1606 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:19:44 pm »

ไหน ไหน ใครพูดไรเรื่องเบียร์
กินไม่เรียกเลยเหรอคับ ฟิ้ววววววววววววววว หายต่อ

ซะงั้นนะป๋าป้อมนินจา มายังไม่ทันได้ ชวนไปซะละ

ประธาน ป๋าป้อม เห็นแวบ ๆ  หายเงียบอีกแล้ว สงสัย งานจายุ่ง
บ้านเราเงียบๆนะครับ
kinda-iji
Full Member

« ตอบ #1607 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:23:52 pm »

สวัสดี สมาชิก ปา สป. ทุกๆท่าน คับ รวมถึงสมาชิกใหม่ด้วยครับ  Satu Satu
พรุ่งนี้ จะเป็นวันศุกร์แห่งซาด และสิ้นเดือนแห่งวันแม่ด้วย จะเดินทางไปไหนธุระกิจอันใด เผื่อเวลานัดหมายกันด้วยนะครับ
ขับน้องปา ถึงที่หมายปลอดภัยทุกท่านนะครับ Cheesy Cheesy Cheesy
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #1608 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:48:23 am »

ผมเข้า 10000โลที่ มิตซูรุ่งเจริญ คุยเรื่องน้ำมันเครื่องดำ เลยได้รับคำแนะนำว่า

ช่วงแรกเครื่องยนต์จะสึกหลอมากกว่ากว่าปกติ นมค.จึงดำมากแต่ 10000โลนี่ทุกอย่างเรียบเข้าที่หมดแล้ว

แนะนำให้ล้างห้องเครื่องเอาสิ่งสกปรกออกให้หมดเติมของใหม่จาได้ใสๆและแนะนำให้ล้างหัวฉีดด้วย โดนไป เก้าร้อยกว่า

เปลี่ยนเสร็จ ลองเช็คดูที่ศูนย์ปรากฎว่า ดำปี๋เหมือนไม่ได้เปลี่ยน เรียกเจ้าหน้าที่คนที่เชียร์ให้ล้างห้องเครื่องมาดู

มันกลับบอกว่าล้างแล้วและไปนำกระป๋องน้ำมันล้างห้องเครื่องมาให้ดู และบอกว่าก็ได้แค่นี้แหละ อ้าวเวร!

ทีแรกบอกว่าล้าแล้วจะสะอาด นมค.ใหม่จะใส เถียงอยู่นาน จนน้องผู้หญิงคนนึงดึงก้านวัดเข้าไปให้ผู้จัดการศูนย์ดู

และกลับออกมาบอกว่า ปกติ เป็นอันจบข่าว

ลองเข้าที่สุธร มอเตอร์ ศรีนครินทร์ ใกล้สามแยกการไฟ้าสมุทรปราการ ครับ
บริการก็ใช้ได้ ผมไปมา 3 ครั้งแล้ว (แต่ล้างรถไม่สะอาด)มีตินิดๆหน่อยๆครับ
ผมจาครบ40000km แล้ว ตรวจเช้คเปลี่ยนถ่ายของเหลวทุอย่างครานี้แหละชุดใหญ่
เออ ป๊ามั่นใจศูนย์นั้นจิงรือคับ ผบ ผม เคยเอาไปเข้าสมัยออกรถใหม่ ๆ เพราะเห็นว่าใกล้ออฟฟิศที่สุด
ผลก็คือ ใช้น้ำมันเครื่อง ห้าพันโล คิดในราคา หมื่นโล
แถมมีโทรมาขอคะแนนเรื่องศูนย์บริการ ซึ่งตอนนั้นผมก็สับไปเหมือนกัน ว่าทำไมใช้น้ำมันเครื่องห้าพันโล
คำตอบก็คือ ที่ศูนย์มีแต่น้ำมันเครื่องห้าพันโลคะ

ส่วนรุ่งเจริญ ที่ ถ.เทพารักษ์ ก็เคยโดนเจ็บมาแล้ว
รถไฟโชว์เรื่องเบรค ABS เลยพาเข้าศูนย์รุ่งเจริญ เพราะเห็นเป็นทางผ่านกลับบ้าน ผลปรากฏว่าตรวจเช็คแล้ว
แจ้งว่าเป็นนู่น เป็นนี่ บลา บลา บลา เคลมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์ยกชุด บลา บลา บลา
ต้องสั่งซื้อ กว่าจะได้ของ บลา บลา บลา สาระพัดจะอ้าง สุดท้าย ผมก็ไม่ได้ทำ แล้วพอดีช่างเล็กมาหาที่บ้าน
เพื่อจะเอาผ้าคลุมรถ เค๊าเลยมุดดูให้ ผลก็คือ สายไฟเซ็นเซอร์หลุด อาจจะหลุดตอนที่ช่างมาเช็ค แล้วไม่สังเกตุรือไม่
แต่ช่างเล็กจัดการให้เข้าที่ อาการไฟ ABS โชว์ก็หายไป ถ้าผมยอมเปลี่ยนตามที่ช่างบ้า บ้า ศูนย์ บ้า บ้า แนะนำละก็
เสียเงินฟรีโดยใช่เหตุ แถมไฟอาจจะยังโชว์เหมือนเดิมด้วยซ้ำ

ตอนนี้ ศูนย์เดียวที่ผมเชื่อใจ ก็เป็นศูนย์ ออโต้ซิตี้ ยอมไปไกลหน่อย แต่เคลมได้หมด ไม่มีงอแงบ้าบอเหมือนศูนย์ที่ สป
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #1609 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 09:48:11 am »

สวัสดีครับป๋าป้อม ป๋ามาศ ป๋าบิล ป๋าสมยศ ป๋าโย น้องโจโจ้ และสมาชิกทุกๆ ท่าน....  สาธุ

ป๋าสมยศครับลูกสาวตัวน้อยเป็นไงมั่งครับ....
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1610 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:25:42 pm »

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบ ชาวปา สป
kinda-iji
Full Member

« ตอบ #1611 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:32:58 pm »

สวัสดีคร๊าบบบบบบบบ ชาวปา สป

สวัสดีครับ  ป๋าพงษ์   ลำลูกกา...
kinda-iji
Full Member

« ตอบ #1612 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:43:32 pm »

เออ ป๊ามั่นใจศูนย์นั้นจิงรือคับ ผบ ผม เคยเอาไปเข้าสมัยออกรถใหม่ ๆ เพราะเห็นว่าใกล้ออฟฟิศที่สุด
ผลก็คือ ใช้น้ำมันเครื่อง ห้าพันโล คิดในราคา หมื่นโล
แถมมีโทรมาขอคะแนนเรื่องศูนย์บริการ ซึ่งตอนนั้นผมก็สับไปเหมือนกัน ว่าทำไมใช้น้ำมันเครื่องห้าพันโล
คำตอบก็คือ ที่ศูนย์มีแต่น้ำมันเครื่องห้าพันโลคะ

ส่วนรุ่งเจริญ ที่ ถ.เทพารักษ์ ก็เคยโดนเจ็บมาแล้ว
รถไฟโชว์เรื่องเบรค ABS เลยพาเข้าศูนย์รุ่งเจริญ เพราะเห็นเป็นทางผ่านกลับบ้าน ผลปรากฏว่าตรวจเช็คแล้ว
แจ้งว่าเป็นนู่น เป็นนี่ บลา บลา บลา เคลมไม่ได้ ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์ยกชุด บลา บลา บลา
ต้องสั่งซื้อ กว่าจะได้ของ บลา บลา บลา สาระพัดจะอ้าง สุดท้าย ผมก็ไม่ได้ทำ แล้วพอดีช่างเล็กมาหาที่บ้าน
เพื่อจะเอาผ้าคลุมรถ เค๊าเลยมุดดูให้ ผลก็คือ สายไฟเซ็นเซอร์หลุด อาจจะหลุดตอนที่ช่างมาเช็ค แล้วไม่สังเกตุรือไม่
แต่ช่างเล็กจัดการให้เข้าที่ อาการไฟ ABS โชว์ก็หายไป ถ้าผมยอมเปลี่ยนตามที่ช่างบ้า บ้า ศูนย์ บ้า บ้า แนะนำละก็
เสียเงินฟรีโดยใช่เหตุ แถมไฟอาจจะยังโชว์เหมือนเดิมด้วยซ้ำ

ตอนนี้ ศูนย์เดียวที่ผมเชื่อใจ ก็เป็นศูนย์ ออโต้ซิตี้ ยอมไปไกลหน่อย แต่เคลมได้หมด ไม่มีงอแงบ้าบอเหมือนศูนย์ที่ สป
[/quote]

ป๋าป้อม  ผมป๋ามาส ครับ ที่ ออโต้ ศรีนครินทร์ ผมก็เคยไปบริการที่10000km. ใช้นมค.สังเคราะห์ เชลล์ ราคาแรง อะไหล่ไม่มีส่วนลดหรือลดน้อยกว่า
 ด้านอื่นๆ จนท.รับรถ , ช่างOK.หมด แต่รถเข้าบริการเยอะมาก รอนาน คับ
ส่วน ที่สุธร มอเตอร์ จนท.รับรถ ,ช่างธรรมดาๆ  อะไหล่ลด นมค.คาสตรอลเอจ สังเคราะห์ก็ลดด้วย  แต่ผมไม่วางใจทีเดียวก้เฝ้าและดูห่างๆ
และล้างรถไม่สะอาดคับ จบข่าว
Nack_Nine
Full Member

« ตอบ #1613 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 06:42:43 am »

สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับผม สาธุ
ออกไปทำงานแล้วน๊าาาาาาา ฮือๆๆ
rebellion
Jr. Member
**

like: 32

เพื่อนแท้ต้องใช้ใจแลกมา

« ตอบ #1614 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:35:20 am »

สวัสดีครับทุกท่าน
เสาร์ต้นเดือนขอให้ทุกท่านมีความสุขครับ สำหรับท่านที่ชอบตัวเลขก็ขอให้สมหวังนะครับ
เช้าวุ่นวายบ่ายตื่นเต้นเย็นนั่งเศร้า...ผิดๆ..เย็นกินเหล้าฉลองถูกเลข... joob

คมแฝก
kinda-iji
Full Member

« ตอบ #1615 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:45:24 pm »

สวัสดี ปา สป. คืนวันเสาร์ ตับ  มาส่งทุกท่านเข้านอน
 lala >:Dง่วง....
somyot
ปาสมุทรปราการ #1064
Jr. Member
**

like: 8

Friendly Regards

« ตอบ #1616 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:07:34 pm »

สาธุสวัสดีครับป๋า สป ทุกท่าน  ห่างบ้านเราไปนาน ยุ่งหลายเรื่องครับ ตัวเล็กดีขึ้นแล้วแต่ยังไม่หายสนิท ต้องไปหมอทุกอาทิตย์
ก่อนอื่นยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ เบอร์ 1880 ชื่อป๋าอะไรครับ
ป๋า บิล สบายดีนะครับป๋า แนะนำป๋าเข้าศูนย์ครั้งต่อไปแนะนำสุธร มอเตอร์ครับ เข้าศูนย์เสร็จจะได้นั่งกินเบียร์ด้วยกันต่อ
ป๋ามาส เจอกันอีกแล้วนะครับเมื่อวาน ดวงหน้าจะสมพงศ์กัจะเรา ออกพรรษาเจอนอกรอบกันหน่อย พอดีมีร้านเปิดใหม่ ครัวบุญรอดก่อนถึงเมืองโบราณ
ป๋าแจ็ค ไม่สบายหายหรือยังครับ
ป๋าโย รถไปทำเครื่องมาเป็นไงบ้างครับ ผมยังติดใจเครื่องเสียงอยู่เลยครับ
ป๋าป้อม กลับจากภูทับเบิกมีรูปมาฝากบ้างหรือเปล่าครับ

คงมีโอกาสรวมตัวกันอีกนะครับ สักสองสามเดือนครั้งยังดีครับ ขอเป็นออกพรรษา ครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #1617 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 05:24:21 pm »

ดีจ้าป๋าๆ ปา สป สบายกันดีนะครับบบบ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Nack_Nine
Full Member

« ตอบ #1618 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:43:40 pm »

สาธุสวัสดีครับป๋า สป ทุกท่าน  ห่างบ้านเราไปนาน ยุ่งหลายเรื่องครับ ตัวเล็กดีขึ้นแล้วแต่ยังไม่หายสนิท ต้องไปหมอทุกอาทิตย์
ก่อนอื่นยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ เบอร์ 1880 ชื่อป๋าอะไรครับ
ป๋า บิล สบายดีนะครับป๋า แนะนำป๋าเข้าศูนย์ครั้งต่อไปแนะนำสุธร มอเตอร์ครับ เข้าศูนย์เสร็จจะได้นั่งกินเบียร์ด้วยกันต่อ
ป๋ามาส เจอกันอีกแล้วนะครับเมื่อวาน ดวงหน้าจะสมพงศ์กัจะเรา ออกพรรษาเจอนอกรอบกันหน่อย พอดีมีร้านเปิดใหม่ ครัวบุญรอดก่อนถึงเมืองโบราณ
ป๋าแจ็ค ไม่สบายหายหรือยังครับ
ป๋าโย รถไปทำเครื่องมาเป็นไงบ้างครับ ผมยังติดใจเครื่องเสียงอยู่เลยครับ
ป๋าป้อม กลับจากภูทับเบิกมีรูปมาฝากบ้างหรือเปล่าครับ

คงมีโอกาสรวมตัวกันอีกนะครับ สักสองสามเดือนครั้งยังดีครับ ขอเป็นออกพรรษา ครับ

หายแล้วครับ เล่นเอาแย่เหมือนกันไม่สบายสองอาทิตย์...

สวัสดีครับป๋าเก็ก... สาธุ

ปล. ครัวบุญรอดชวนด้วยนะครับ...อิอิ
Nack_Nine
Full Member

« ตอบ #1619 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:45:41 am »

สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับสมาชิก สป. ทุกท่าน... สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 ... 100 101 102 103 104 105 106 107 [108] 109 110 111 112 113 114 115 116 ... 312   ขึ้นบน
  พิมพ์