Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถเร่งไม่ขึ้น เพิ่งออกรถมาเมื่อวันที่ 12 ค่ะ  (อ่าน 6787 ครั้ง)
Jidsey กี๋
Newbie
*

like: 1

Long Live the King !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:16:25 am »

ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าแล้วประกันหมดมั้ยครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:25:54 am »

ใช้วิธี เหยียบคันเร่งจมเกือบมิด ถอนขึ้นมาทันที แล้วค่อยๆเหยียบลงไปใหม่ตามปกติ ก็จะออกตัวได้เร็วขึ้นบ้างครับ

ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าแล้วประกันหมดมั้ยครับ
สามารถใช้เป็นข้ออ้างให้ประกันหมดได้ครับ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:27:30 am »

คำถามสั้นๆ แต่คำตอบยาว ลองหาๆๆอ่านดูครับ รู้สึกมีคำตอบแล้วหลายที่ ถ้าสำหรับผมว่าไม่หมดประกัน มีเหตุผิดปกติต้องเข้าศูนย์ ก่อนเข้าศูนย์ก้อถอดออกแค่นั้น
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:33:31 pm »

ผมแนะนำให้ติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าครับ ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาครับ ใส่แล้วปรับแค่เบอร์ 5-6 แค่นี้ก็พอแล้วครับ แตะนิดเดียวก็งพุ่งแล้วครับขับสนุกกว่าเดิมมากครับ ตอนแรกออกมาใหม่ๆแทบรับไม่ได้เหมือนกันกับความอืดครับ ตอนนี้ขับเพลินไปเลยครับชอบมากครับ Cheesy Cheesy
รบกวนถามหน่อยครับ  ปาเบนซินติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าได้มั๊ยครับ
hiหวัดดีครับป๋า ปาเบนซิลติดกล่องคันเร่งไฟฟ้าไม่ได้ครับ เพราะเครื่องเบนซิล 2.4 ของน้องปาเป็นคันเร่งแบบธรรมดาครับเป็นแบบสายสลิง  แต่ถ้าเครื่องเบนซิลที่เป็นคันเร่งไฟฟ้าก็ติดได้ครับ ป๋า สาธุ สาธุ
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:55:37 pm »

kick down เหยียบเข้าไปครับ เดี่๋ยวมันพุ่งเองครับ   big smile

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 02:22:37 pm »

สวัสดี ป๋าๆ ทุกท่านค่ะ รถเร่งไม่ขึ้น เวลาออกตัวเหมือนหนืดๆค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ
รถเติมน้ำมัน วีพาวเวอร์ ไนโตร ดีเซล ค่ะ

รบกวนป๋าๆด้วยนะค่ะ ฮือๆๆ
สันนิฐานข้อที่ 1  อาจไม่คุ้นเคยกับควมสปอด์ ในแบบฉบับของดีเซล
สันนิฐานข้อที่ 2  เครื่องยนต์อาจจะสนองตอบไม่ทันใจวัยรุ่นอย่างเรา เรา ยอดเยี่ยม
สันนิฐานข้อที่ 3  เดาผิด ทั้ง 2 ข้อ
Sarn
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 09:26:51 pm »

ขออนุญาตแจมครับ  hi ใช้ทั้งรถเก๋งเบนซิน กับปาเจโร สปอร์ต  มีความต่างของคันเร่งอยู่บ้างครับ ตั้งแต่ น้ำหนักรถ ขนาดยาง เครื่องยนต์ครับ  รถเก๋งคันเร่งจะไม่หน่วงครับเพราะรถเล็ก ยางเล็ก น้ำหนักน้อย เครื่องเบนซิน รอบจัดกว่า คือเร่งปุ้บ รอบเครื่องพุ่งปรู้ดเพื่อเรียกแรงบิดออกตัว การตอบสนองของคันเร่ง ทำให้ออกตัวได้เร็วกว่าครับ เปรียบก็เหมือน เราโยนก้อนหิน 2 ขนาด ด้วยแรงขนาดเดียวกัน ก้อนเล็กก็จะเบาออกตัวได้เร็วกว่า ก้อนที่โตกว่าน่ะครับ แต่เครื่องดีเซลที่แรงบิดมากกว่า แต่รอบเครื่องจะน้อยกว่า คงต้องออกแบบคันเร่งให้หน่วงไว้สักนิดหนึ่งครับ เพราะทั้งตัวรถที่หนักเกือบๆ 2 ตัน สาธุ ยางหน้ากว้างกว่ารถเก๋ง ออกตัวปรู้ดๆเลยละก้อ สาวพวงมาลัยแทบไม่ทันละครับ ถ้าอยากลองละก็ ลองออกตัวที่รอบเครื่องซัก 2100 รอบ/นาทีหรือกว่าดูนะครับ lala ใกล้เคียงรถเก๋งเลยครับ  โอ๊ยมึน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์