Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2220 ครั้ง)
iaids
Newbie
*

like: 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 03:24:09 pm »

ออกรถมาใหม่ถ้าผมจะติดตั้งสวิทช์ลับกันขโมยแบบที่ถ้าไม่เปิดสวิทช์จะทำให้รถสตาร์ทไม่ติดจะมีผลต่อการรับประกันรถของรถหรือเปล่าครับ พอดีเคยคุยกับเพื่อนแล้วเขาบอกทำนองว่าน่าจะหมดประกันนะเพราะดัดแปลงและแก้ไขระบบไฟฟ้า  Shocked
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:03:13 pm »

อาจารย์ป๋าซีช่วยได้...ลองติดต่อดูครับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:43:26 pm »

คงเป็นเฉพาะส่วนที่ดัดแปลงครับ  จะเหมารวมไม่ได้  เป็นเรื่องต่างกรรมต่างวาระครับ  และจากที่ดู  ก้ไม่ได้เข้าไปเพิ่มวงจรวะไรมาก  เพียงเพิ่มสวิทเข้าไปเท่านั้นเอง 

ต้องกลัวก่อนครับ  แล้วจะกล้า  พอกล้าเสร็จไม่หยุดหละทีนี้ 555
gooru
Newbie
*

like: 1

น้องแชมป์ 081-4823456

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 04:54:16 pm »

ตาช่างจะดีเมื่อเราดัดแปลง พอแบงค์ร้อยแปะตาปั๊บ ตาจะมัวทันทีครับ  Cheesy Cool big smile
iaids
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 10:17:35 pm »

อาจารย์ป๋าซีช่วยได้...ลองติดต่อดูครับ
รถคันเก่า(มิตซู ซีเดีย)ของผมก็ทำอยู่ครับให้ช่างที่ร้านแถวบ้านทำให้ แต่แบบนี้ผมไม่ค่อยชอบที่เวลาเราOFFสวิทช์แล้วถ้าสมมุติขโมยมันมาสตาร์ทแล้วมันจะเงียบอ่ะครับแล้วขโมยมันจะเริ่มตั้งสติแล้วทำอย่างอื่นต่อได้ทำให้ถ้าเราจอดรถหน้าบ้านแต่เราอยู่ในบ้านก็จะไม่รู้เรื่อง  ผมเลยกะว่าจะเอาแบบของรถพ่อผม(VIGO) ถ้าOFFสวิทช์ไว้แล้วสมมุติมีขโมยมาสตาร์ทเครื่อง เสียงเครื่องยนต์ก็จะดังครับเหมือนเวลาตอนสตาร์ทปกติแต่สตาร์ทไม่ติด แล้วเราก็จะได้ยินเสียงว่ามีคนมาสตาร์ทรถเราหรือถ้าขโมยมันสตาร์ทบ่อยๆแล้วไม่ติดมันก็ต้องกลัวว่าจะผิดสังเกตุแล้วอ่ะครับ    แต่ก็ไม่รู้ว่าวิธีนี้มันจะมีผลกระทบกับระบบอะไรหรือเปล่านะครับ ถ้ามีข้อเสียยังไงช่วยแจ้งด้วยนะครับผมจะได้ไม่ทำ  Satu
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์