Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 141   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาขอนแก่นแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 561941 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:35:34 am »

เรื่องของแถมนี่พูดลำบาก คนที่อยากได้รถส่วนมากจะยอมๆคนขาย ขอให้ได้รถ

ต้องเลือกระหว่างได้รับรถเร็วขึ้น แต่ของแถมน้อยมั๊งครับ

ของแถมเลือกตัวหลักๆไว้ครับ ที่ต้องใช้งาน

ที่สำคัญรายการของที่แถมต้องมีหลักฐานนะครับ อย่าพยักหน้าตามคนขายอย่างเดียว

เมื่อตอนที่ไปซื้อรถ ไปจองคนขายขอเวลาสามวัน ของแถม 13 รายการ ผมให้ลงชื่อด้วย แม้กระทั่งผู้จัดการก็ให้เซ็นกำกับ

ขนาดนี้ยังพริ้ว ...บ่นให้ฟังเผื่อช่วยในการตัดสินใจ
อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋า ผมเป็นอีกคนนึงที่โดนพริ้วเรื่องของแถม ขนาดเซนต์อย่างดี บอกจะเติมน้ำมันให้พันนึง ผมก็ไม่รูว่าเติมพันนึงขึ้นกี่ขีด แต่เท่าที่เห็นขึ้นไม่ถึงขีดเซลล์บอกผมเติมให้พี่แล้วพันนึง พอมาเติมเองพันนึงขึ้นขีดกว่างงเลยครับ 

หวัดดีครับป๋าโย ทางโชว์รูม ต้องไป ดิว กลับ ปั๊ม ครับ แล้วต้องออกเป็น คูปองเติมน้ำมันให้ลูกค้า ไเติมเองครับ ของผมก็ ได้คูปองไปเติม 1000 บาท ครับ ป๋าโย
kusfee
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 02:13:21 pm »

เรื่องของแถมนี่พูดลำบาก คนที่อยากได้รถส่วนมากจะยอมๆคนขาย ขอให้ได้รถ

ต้องเลือกระหว่างได้รับรถเร็วขึ้น แต่ของแถมน้อยมั๊งครับ

ของแถมเลือกตัวหลักๆไว้ครับ ที่ต้องใช้งาน

ที่สำคัญรายการของที่แถมต้องมีหลักฐานนะครับ อย่าพยักหน้าตามคนขายอย่างเดียว

เมื่อตอนที่ไปซื้อรถ ไปจองคนขายขอเวลาสามวัน ของแถม 13 รายการ ผมให้ลงชื่อด้วย แม้กระทั่งผู้จัดการก็ให้เซ็นกำกับ

ขนาดนี้ยังพริ้ว ...บ่นให้ฟังเผื่อช่วยในการตัดสินใจ
อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋า ผมเป็นอีกคนนึงที่โดนพริ้วเรื่องของแถม ขนาดเซนต์อย่างดี บอกจะเติมน้ำมันให้พันนึง ผมก็ไม่รูว่าเติมพันนึงขึ้นกี่ขีด แต่เท่าที่เห็นขึ้นไม่ถึงขีดเซลล์บอกผมเติมให้พี่แล้วพันนึง พอมาเติมเองพันนึงขึ้นขีดกว่างงเลยครับ 

ของผมได้ของแถม12รายการครับแล้วก็ได้คูปองเติมน้ำมัน2000บาทครับให้มาเติมเองแต่ก่อนไปออกรถให้เซลล์และผู้จัดการเซ็นรับรองว่าของแถมต้องได้ครบตามจำนวนครับสุดท้ายได้ครบถูกต้องทุกอย่างครับ
gibzy
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 03:28:18 pm »

ของแถม ผม 7-8 รายการเองครับ ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่นมอดินแดง ก็คงจะได้เป็นแบบหลักๆ
1.ประกัน 
2.ทะเบียน 
3.พรบ
4.กรอบป้ายทะเบียน
5.พรม
6.ฟิล์มหน้าเต็ม
7.เติมน้ำมัน 500
หมดแค่นี้เองครับ  Sad เห็นคนอื่นได้เยอะ ก็ถามเซลล์ ก็บอกว่าได้ประมาณนี้ (ก็ยังดีกว่าตอนซื้อ ฮอนด้า ที่ขอนแก่น ได้ของแถมยิ่งได้แค่กรอบป้ายทะเบียนเอง ประกัน พรบ ทะเบียน แต่งรถ ทำเองหมดเลย) หวังว่า การได้ของแถทน้อยจะทำให้ได้รถเร็วขึ้นที่เถอะ haha  สาธุ
อู๊ด..อู๊ด..0691
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 05:35:58 pm »

ถูกครับ จัดเลยครับ
ให้เค้ารู้ว่าขอนแก่นก็มี ปา เจ โร่ haha good

เหรอ  ขอนแแ่ก่นมีปาเจโร่แล้วเหรอ   Cheesy Cheesy Cheesy ล้อเล่ีนพี่อู๊ด ล้อเล่น

มาเล่นเด๋ว โดกัดหูซ๊ะนี่
บ๊ระะะะะ
 yes!! yes!!
สวัสดีครับป๋าอู๊ด ปาขอนแก่นยินดีต้อนรับครับ เข้ามาแซวไม่โดนกัดหูหรอกครับแต่จะพาไปดูคันหูแทนครับป๋า อิอิ  Cheesy Cheesy Cheesy
[/quote]
จัดสักที่หน่อย จะได้หาที่เกาไปด้วย....อิ อิ
เผื่อเค้าคันหู 55555 Cheesy
kusfee
Newbie
*

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:25:08 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยมไม่รู้จะคุยไรเข้ามาดันเฉยๆๆ
kusfee
Newbie
*

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:35:51 pm »

ของแถม ผม 7-8 รายการเองครับ ยนต์ไพบูลย์ขอนแก่นมอดินแดง ก็คงจะได้เป็นแบบหลักๆ
1.ประกัน 
2.ทะเบียน 
3.พรบ
5.พรม
หมดแค่นี้เองครับ  Sad เห็นคนอื่นได้เยอะ ก็ถามเซลล์ ก็บอกว่าได้ประมาณนี้ (ก็ยังดีกว่าตอนซื้อ ฮอนด้า ที่ขอนแก่น ได้ของแถมยิ่งได้แค่กรอบป้ายทะเบียนเอง ประกัน พรบ ทะเบียน แต่งรถ ทำเองหมดเลย) หวังว่า การได้ของแถทน้อยจะทำให้ได้รถเร็วขึ้นที่เถอะ haha  สาธุ

ของผมตอนแรกก็บอกมาแค่นี้แหละ พอผมบอกว่าที่นั่นให้โน่น ที่โน่นให้นี่ เห็นตอนหลังๆเก๋ทับใหญ่เลย นึกว่าเล่น 9เก ซะงั้น ลองดูครับป๋าอะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ Cheesy Cheesy Cheesy
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:10:28 pm »

ไผ๋ทราบบ้าง...กล่องควบคุมเครื่องเสียง สายที่มีหลอดLED เอาไปใช้ตอนไหนครับ สาธุ
Yo-KK
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:43:05 pm »

หวัดดีครับป๋าโย ทางโชว์รูม ต้องไป ดิว กลับ ปั๊ม ครับ แล้วต้องออกเป็น คูปองเติมน้ำมันให้ลูกค้า ไเติมเองครับ ของผมก็ ได้คูปองไปเติม 1000 บาท ครับ ป๋าโย
ขอบคุณครับป๋าปุ่น ผมพลาดท่าแล้วครับ 
Yo-KK
Jr. Member
**

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:47:49 pm »

1.ประกัน 
2.ทะเบียน 
3.พรบ
5.พรม
ไม่เป็นไรครับป๋า ถ้าได้รถเร็วก็น่าจะพอชดเชยได้ครับ แต่ถ้าให้รออีกเดือนนึงอย่างน้อยป๋าลองขอส่วนลดเงินสดเพิ่มดูนะครับ(ผมเคยต่อรองได้หมื่นห้า ศูนย์นี้แหละ แต่อีกที่.ใ ขกให้หมื่นเจ็ด 555++)  เหอะ เหอะ
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:19:20 am »

อ่ะ โพลสได้แล้ว หลังจากโพลสไม่ได้มาสองสามวัน
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:20:55 am »

ตกลงว่าจะเอากระทู้ไหนดีครับ มีสองอัน

ระหว่างแนะนำ
กับ
ลงชื่อปาขอนแก่น

จะได้พูดคุยกระทู้เดียวกัน
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:27:26 am »

kusfee สวิทย์ควบคุมเครื่องเสียงพี่ติดตั้งเสร็จแล้วเด้อ ใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมง
ที่ยากที่สุดเป็นการหา terminal ต่อสายใต้พวงมาลัย
ไปเดินซุ่มๆมองๆหาที่โอเอซิส
ส่วนตัววิทยุก็ไม่ต้องใช้เครื่องมืออะไร  ใช้แต่มือเปล่าๆถึงออกมาเลยเพราะช่างเคยรื้อออกมา
เมื่อติดทีวี รับรถใหม่ๆ เมื่อปลายปีก่อนแล้ว

แทงกิ้วคำแนะนำ สาธุ
sdokkoon
Newbie
*

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:32:08 am »

1.ระบบล๊อครถ ก็เซทเปิดใช้งานแล้ว
2.photo sensor auto air ก็ติดตั้งแล้ว
3.เซทเครื่องเสียง ก็ทำแล้ว
4.สวิทย์ควบคุมเครื่องเสียงก็ติดตั้งแล้ว

เหลืออะไรอีกน๊อ

ทำเองกับมือนี่มันเจ๋งจริงๆ ประหยัดไปเย่อะ Cheesy
Yo-KK
Jr. Member
**

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 11:11:46 am »

1.ระบบล๊อครถ ก็เซทเปิดใช้งานแล้ว
2.photo sensor auto air ก็ติดตั้งแล้ว
3.เซทเครื่องเสียง ก็ทำแล้ว
4.สวิทย์ควบคุมเครื่องเสียงก็ติดตั้งแล้ว

เหลืออะไรอีกน๊อ

ทำเองกับมือนี่มันเจ๋งจริงๆ ประหยัดไปเย่อะ Cheesy
ป๋าครับ ผมรบกวนปรึกษาครับ พอดีรถผม 2.4 เครื่องเบนซิล สนใจอยากเปลี่ยนพวงมาลัยที่ควบคุมเสียงได้ป๋าพอจะแนะนำวิธีหรืออุปกรณ์ได้ไหมครับ
TAWEE191
Newbie
*

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 02:03:08 pm »

ผมไปมาแล้วครับบริการก็โอเคแต่นานนิดนึงเพราะลูกค้าเยอะ ปาภูเวียง สาธุ สาธุ สาธุ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 ... 141   ขึ้นบน
  พิมพ์