Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !สงสัยทำไมเทรอโบปาเจโร่ลูกเล็กจัง..และทำไมระยะฟรีพวงมาลัยมากจัง?  (อ่าน 2656 ครั้ง)
somple
ชีวิตลูกผู้ชาย...เกิดมาลุย
Newbie
*

like: 0

ชอบแนวดุๆลุยๆ

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 09:27:18 pm »

!!ผมสงสัยทำไม?เทอรโบของปาเจโร่ ทำไมมันลูกเล็กจัง...คันเก่าผมนิสสันนาวาร่าคารีเบอร์สี่ประตูแค่144 Hpแต่เทอรโบ ลูกใหญ่กว่าปาเจโร่มากเลย...แค่144ม้าแต่การออกตัวตอบสนองได้ดีกว่า
ปาเจโร่ซึ่งมีม้าตั้ง178ตัว คันใหม่ที่ผมเอานิสสันไปเทรินมาเสียอีก..!ทำยังงัยจะให้มันออกตัวปูดป๊าดกว่านี้หน่อย...ผมสังเกตุว่ามันจะมาที่ประมาณ2000รอบขึ้นไป...และอีกอย่างพวงมาลัย
ทำไมมันมีระยะฟรีมากจังยังกับขับรถเมล์...อยากทราบว่าคันอื่นเป็นเหมือนของผมหรือเปล่าครับ!!และถ้าเป็นแบบนี้เราสามารถนำรถเข้าไปตั้งศูนย์ ปรับแร๊กพวงมาลัยให้มีระยะฟรีน้อยกว่านี้หน่อยได้มั๊ยครับ บอกตรงๆผมไมชอบฟิลลิ่งของพวงมาลัยเลย ฟรีมากไป เวลาแซงรถแล้วไม่มั่นใจกว่าจะแว๊ปไปหารถที่เราแซงนะครับ+++?  ฮือๆๆ
WinJ
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 11:32:00 am »

ต้องเข้าเช็คศูนย์แล้วละ ของผมพวงมาลัยไม่ฟรี ออกตัวก็ไม่อืด
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 01:07:25 pm »

พวงมาลัยมีระยะฟรีไม่น่าจะเป็นกับรถใหม่ ถ้าเป็นจริงก็ต้องให้ศูนย์จัดการ
แต่ถ้าต้องมุนมากกว่าเพราะเฟืองทดเยอะกว่าเก๋ง หรือพวกมาลัยหนัก อันนั้นปาแท้ครับป๋า

และดีเซลปาเราต้นอืดครับ รอรอบรอความเร็วก่อนเกียร์ถึงเปลี่ยน นี่ก็ปาแท้แบบเดิม ๆ ครับ

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
somple
ชีวิตลูกผู้ชาย...เกิดมาลุย
Newbie
*

ชอบแนวดุๆลุยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 10:18:24 pm »

วันนี้ลองขับของเพื่อนดูรุ่นปี2011 แต่รถเพื่อนสภาพเดิมๆ ยาง265/70R16ของผมรถปี2013เปลี่ยยางเป็นBF 265/70R17ยางจะใหญ่กว่าหน่อย ของเพื่อนขับมีความรู้สึกเบาออกตัวดี กว่าของผม
เวลาจอดดูระยะฟรีของพวงมาลัยก็พอๆกัน แต่เวลาขี่ของเพื่อนพวงมาลัยกลับไม่มีระยะฟรีให่รู้สึก !แต่ของผมกลับรู้สึกได้ว่ามันมีระยะฟรีให้เห็นคือต้องหมุนพวกมาลัยเยอะกว่าปรกติล้อถึงจะไปตาม
อะไรประมาณนี้ ...ไม่แน่ใจเป็นเพราะเปลี่ยนยางใหญ่ขึ้นหรือเปล่า !....สงสัยจะต้องไปเช็คศูนย์ช่วงล่างใหม่ เพราะรู้สึกว่าพวงมาลัยเวลาจอดหมุนล้อตรงๆ แต่พวงมาลัยกับไม่อยู่ในตำแหน่งกลาง..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์