Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไม่ถึงเดือน น้องนิมเกาะแล้ว  (อ่าน 9943 ครั้ง)
Leef
Newbie
*

like: 3

ID NO.1174 น้องปา Cocoa

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 07:41:03 pm »

รับน้องปามา ยังไม่ถึงเดือน ตอนรับรถเช็คดีแล้วว่าไม่มีสนิมทุกบริเวณ แต่ ........

ชัดๆอีกรูป ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

ฮือๆๆ ฮือๆๆ

ป๋าๆพอจะมีวิธีแก้น้องนิมมั่ยครับ   สาธุ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 07:44:26 pm โดย Leef » บันทึกการเข้า

setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:46:37 pm »

เยอะเลย เป็นกี่บานครับ แบบนี้เข้า0แจ้งเคลมเปลี่ยนประตูเลยดีกว่าครับ

We love PajeroSport
AGGG
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:51:39 pm »

เยอะเลย เป็นกี่บานครับ แบบนี้เข้า0แจ้งเคลมเปลี่ยนประตูเลยดีกว่าครับ
 scornแล้วแจ้งความคืบหน้าให้เพื่นๆรู้ด้วยนะครับ batman
Leef
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:28:00 pm »

เป็นบานเดียวครับ ด้านข้างคนขับ สามารถแจ้งศูนย์เครมได้เหรอครับ  ถ้าเครมได้จะได้รีบไป  Sad

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:36:48 pm »

ต้องไปดูบ้างแล้ว ยังไงผมว่าป๋าเอาไปคุยกับศูนย์ดีกว่า ผมดูแล้วถ้าเป็นรถผมคงรับไม่ได้เหมือนกัน
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:39:05 am »

ต้องไปดูบ้างแล้ว ยังไงผมว่าป๋าเอาไปคุยกับศูนย์ดีกว่า ผมดูแล้วถ้าเป็นรถผมคงรับไม่ได้เหมือนกัน

+10ครับ ผมก็รับไม่ได้เหมือนกัน รถไม่ถึงเดือน สนิมย้อยคารูแบบนี้  โอ๊ยมึน ผมว่าไปคุยกับ0เลย แล้วมาแจ้งด้วยครับ อยากรู้จริงๆว่าmmthจะทำยังไง เดาๆว่าคงจะเช็ดทำความสะอาด แล้วรอดูว่าจะย้อยอีกหรือปล่าวแหงๆ

Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 07:38:28 am »

เห็นแล้วฉ้ำใจจริง ๆ  เข้าไปต้องเสียงดังหน่อยครับไม่งั้นคุยไม่ค่อยรู้เรื่องเป็นเหมือนกันทุก 0 เลยมิซู
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 07:44:15 am »

T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 07:49:22 am »

ของผมเจอแต่ด้านล่างไว้จะถ่ายรูปมาลงครับ...แต่นี่ 

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
jira
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 01:49:12 pm »

Smiley :)อยู่กับเราไม่ถึงเดือน แต่จอดตากฝนรออะไหล่ประกอบ ตั้งแต่น้ำท่วมที่ผ่านมาหรือเปล่าครับ  Satu Satu
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 05:05:40 pm »

สงสัย grimace ต้องก้มไปดูบ้างซะแล้วเรา ชอบล้างบ่อยซะด้วย
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:41:22 pm »

หยุดนี้ต้องไล่ทั่วคันบ้างซะแล้วเรา ..
Leef
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 11:48:30 pm »

พอดีไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ ที่สุขุมวิท 87 เพราะเป็นศูนย์ที่มีซ้อมสีและตัวถัง และได้ผลว่า สนิมนั้นเกิดจากการที่น้ำฝนไหลลงไปในล่องกระจกแล้วไหลผ่านลงมาทางรูในรูปทางผู้จักการศูนย์บอกว่าตำแหน่งนั้นไม่ใด้พ่นกันสนิมให้เพราะเป็นส่วนภายใน  (อ่าวแล้วรู้ว่ามันอาจเกิดสนิมทำไมไม่พ่นให้แต่แรก อ๋าย!!!!!) แล้วยังบอกอีกว่าไม่ว่าจะเป็นรถยุโรปฺ bmw benz ก็เป็นเหมือนกัน  (จะไปรู้มั่ยว่ามันเป็นหรือไม่เป็นบ้านไม่เคยใช้เว้ยย)
แล้วผมเลยถามว่ามันจะเป็นอะไรกับโครงสร้างประตูรึป่าว ทางผู้จักการบอกว่าไม่เป็นไรครับไม่ต้องห่วง ใช้รถไป10กว่าปีโครงก็ไม่เป็นไรชิ้นส่วนอื่นพังก่อนครับแต่โครงไม่พังไม่ต้องห่วง (จะไม่เป็นไรได้ไงสนิมน่ะถ้ามันเกิดจากภายในแล้วสนิมมันไม่กัดเซาะโครงประตูเหรอ) สุดท้ายทางผู้จัดการก็ส่งให้ช่างส่งรถไปทำความสะอาดคร้าบสนิมด้วยsonax 

ผมล่ะปวดหัวกับศูนย์จริงๆครับ มีป๋าท่านใดพอจะแนะนำศูนย์สีและตัวถังที่ดีๆบ้างมั่ยครับ ฮือๆๆ
ปล.ที่อยู่ใน()คือผมคิดในใจน่ะครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 07:11:22 pm »

พอดีไปเข้าศูนย์มาแล้วครับ ที่สุขุมวิท 87 เพราะเป็นศูนย์ที่มีซ้อมสีและตัวถัง และได้ผลว่า สนิมนั้นเกิดจากการที่น้ำฝนไหลลงไปในล่องกระจกแล้วไหลผ่านลงมาทางรูในรูปทางผู้จักการศูนย์บอกว่าตำแหน่งนั้นไม่ใด้พ่นกันสนิมให้เพราะเป็นส่วนภายใน  (อ่าวแล้วรู้ว่ามันอาจเกิดสนิมทำไมไม่พ่นให้แต่แรก อ๋าย!!!!!) แล้วยังบอกอีกว่าไม่ว่าจะเป็นรถยุโรปฺ bmw benz ก็เป็นเหมือนกัน  (จะไปรู้มั่ยว่ามันเป็นหรือไม่เป็นบ้านไม่เคยใช้เว้ยย)
แล้วผมเลยถามว่ามันจะเป็นอะไรกับโครงสร้างประตูรึป่าว ทางผู้จักการบอกว่าไม่เป็นไรครับไม่ต้องห่วง ใช้รถไป10กว่าปีโครงก็ไม่เป็นไรชิ้นส่วนอื่นพังก่อนครับแต่โครงไม่พังไม่ต้องห่วง (จะไม่เป็นไรได้ไงสนิมน่ะถ้ามันเกิดจากภายในแล้วสนิมมันไม่กัดเซาะโครงประตูเหรอ) สุดท้ายทางผู้จัดการก็ส่งให้ช่างส่งรถไปทำความสะอาดคร้าบสนิมด้วยsonax 

ผมล่ะปวดหัวกับศูนย์จริงๆครับ มีป๋าท่านใดพอจะแนะนำศูนย์สีและตัวถังที่ดีๆบ้างมั่ยครับ ฮือๆๆ
ปล.ที่อยู่ใน()คือผมคิดในใจน่ะครับ

เป็นคำตอบที่ฟังแล้วปวดใจจริงๆ มีbenz, bmwคันไหนเป็นช่วยไปชี้ให้ดูหน่อย และทำไมคันอื่นไม่เป็น  โอ๊ยมึน ระบบการพ่นป้องกันสนิมจะต้องเตรียมกับทุกชิ้นส่วนตัวถังทุกชิ้น ยิ่งบริเวณที่โดนน้ำต้องยิ่งป้องกันให้ดี ยังตอบมาได้ว่าไม่เป็นไร ไม่ต้องห่วง ถามว่าถ้าเป็นรถท่าผจก.0จะยอมมั๊ย รถคันละล้านมีสนิมย้อยเหมือนรถส่งปลา เป็นเรื่องปกติจริงๆหรือครับท่านผจก.0 อ๋าย!!!!! ดูบอลยูโรเจอจอดำก็เซ็งจะแย่  มาเจอคำตอบไร้มัน(สมอง)แบบนี้เซ็งกว่า haha

Leef
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 09:08:29 pm »

เป็นคำตอบที่ฟังแล้วปวดใจจริงๆ มีbenz, bmwคันไหนเป็นช่วยไปชี้ให้ดูหน่อย และทำไมคันอื่นไม่เป็น  โอ๊ยมึน ระบบการพ่นป้องกันสนิมจะต้องเตรียมกับทุกชิ้นส่วนตัวถังทุกชิ้น ยิ่งบริเวณที่โดนน้ำต้องยิ่งป้องกันให้ดี ยังตอบมาได้ว่าไม่เป็นไร ไม่ต้องห่วง ถามว่าถ้าเป็นรถท่าผจก.0จะยอมมั๊ย รถคันละล้านมีสนิมย้อยเหมือนรถส่งปลา เป็นเรื่องปกติจริงๆหรือครับท่านผจก.0 อ๋าย!!!!! ดูบอลยูโรเจอจอดำก็เซ็งจะแย่  มาเจอคำตอบไร้มัน(สมอง)แบบนี้เซ็งกว่า haha

ช่ายครับถึงอยากหาศูนย์ไหนที่เข้าใจลูกค้าบ้างอ่ะครับ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์