Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จองยิ่งเจริญล็อคกับล็อคเทค  (อ่าน 28912 ครั้ง)
BOE-โบ้-
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:30:53 am »

ไม่มีผลอะไรครับ เวลาจะล็อดก็อย่าพึ่งดับเครื่องครับ  เหยียบเบรคลงไปพอให้ใส่แกนล็อกได้แล้วค่อยดับเครื่องครับ เพราะถ้าดับเครื่องก่อนมันจะแข็งเหยียบไม่ค่อยลง และเมื่อเครื่องดับแล้วปั้มน้ำมันเบรคก็จะไม่มีแรงดันครับ ทำให้ไม่มีผลกับหม้อลมเบรคครับ ก็มีข้อดีตามมาคือถ้าคนร้ายถอดล็อกไม่ได้ แต่ก็ไม่สามรถเข็นหรืลากไปได้ด้วยเช่นกัน แต่ก็มีข้อเสียครับ คือถ้าจะจอดแบบต้องใส่ล็อกนี้ก็ต้องหาที่จอดแบบห้ามขยับเขยื่อน เช่นเข้าซองให้เรียบร้อยหรือไม่จอดแอบบข้างไม่เก๊ะกะใคร ครับ

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:39:16 am »

เพื่อประกอบการพิจารณาครับ  ล้อคเทค  ที่ผมพึ่งไปติดมา  มันใช้ง่ายดีครับ   ล้อคง่าย  ตัดสตาร์ตด้วย 
ruthairat
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:57:44 pm »

เมื่อวานไปติดที่ยิ่งเจริญมาคะวันอาทิตย์ เขาทำงานถึงเที่ยงไปถึงประมาณ 10 โมง ต่อคิวอีก 4 คิว เสร็จประมาณ เที่ยงครึ่ง คะ ที่รอคิวเป็นติดล็อคเบรค  ล็อคคลัส ทั้งหมดเลยคะ มีทั้งปา วีออส และ ดีแม็ก  วีโก้ก็มีคะ มีคันก่อนเราปาเหมือนกันรถเขาเซลล์แถมล็อคเท็คกล่องส้มมาให้ ช่างบอกว่ารอแป๊ป รบกวนจับเวลาด้วยนะว่าใช้เวลาถอดกี่นาที ปรากฎว่าไม่ถึง 2 นาที คะ เจ้าของรถจับโยนไปที่กองขยะเลยคะ ลองเช็คดูอีกครั้งนะคะ เดี๋ยวจะเสียเงินซ้ำซ้อนนะคะ
stun335
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:01:40 pm »

เมื่อวานไปติดที่ยิ่งเจริญมาคะวันอาทิตย์ เขาทำงานถึงเที่ยงไปถึงประมาณ 10 โมง ต่อคิวอีก 4 คิว เสร็จประมาณ เที่ยงครึ่ง คะ ที่รอคิวเป็นติดล็อคเบรค  ล็อคคลัส ทั้งหมดเลยคะ มีทั้งปา วีออส และ ดีแม็ก  วีโก้ก็มีคะ มีคันก่อนเราปาเหมือนกันรถเขาเซลล์แถมล็อคเท็คกล่องส้มมาให้ ช่างบอกว่ารอแป๊ป รบกวนจับเวลาด้วยนะว่าใช้เวลาถอดกี่นาที ปรากฎว่าไม่ถึง 2 นาที คะ เจ้าของรถจับโยนไปที่กองขยะเลยคะ ลองเช็คดูอีกครั้งนะคะ เดี๋ยวจะเสียเงินซ้ำซ้อนนะคะ
......2 นาที โอ๊ยมึน...ทำธุระยังไม่เสร็จเลย......กรรม

10951095109510951095109510951095
aumdon
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:19:51 pm »

ง่ายขนาดนั้นเลยหรือ ป๋าๆที่ติดช่วยวิจารณ์ด้วยกำลังตัดสินใจ
PPV No.239
Newbie
*

like: 10

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:25:00 pm »

2 นาที...  นี่หมายถึงเวลาในการถอดชุดล๊อคเทคออกจากรถ   หรือว่า เวลาที่ใช้ในการปลดล๊อค ที่ล๊อคแล้วของล๊อคเทค  !!!
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:51:11 pm »

2 นาที...  นี่หมายถึงเวลาในการถอดชุดล๊อคเทคออกจากรถ   หรือว่า เวลาที่ใช้ในการปลดล๊อค ที่ล๊อคแล้วของล๊อคเทค  !!!
นั่นสิ 2 นาที ยังถอดคอตรงจุดพวงมาลัยไม่ออกเลย  เพราะต้องดึงสายซ้อคเก็ต ต่อใหม่อีก  ไม่งั้นตัดสตาร์ท ทุกอย่างเป็นแค่ถ่วงเวลาเท่านั้นแหละครับ เราต้องระวังเอง 
แต่ไม่เป็นไร 55  ได้ประกันมา 1 แสน  ของวิริยะ อิอิ  บวก ๆ ประกันชั้น 1 อยู่ตัว  ๆ
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:57:59 pm »

เพิ่มเติมครับ
ผมลืมไป ผมก็ใส่ล็อกยางอะไหล่ของยิ่งเจริญมาด้วย ตามรูปครับ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรเลย แค่เอาแกนเหล็กพร้อมอุปกรณ์มาติดตั้ง(ทางร้านเค้าทำตรงรุ่นไว้แล้ว) ผมมองดูแล้วงัดยากมาก
หรือแทบจะงัดออกไม่ได้เลยละ นอกจากเครื่องมือหนักแบบจัดเต็มถึงจะเอาออกได้

สนใจที่ล๊อคยางอะไหล่มากกว่า  เท่าไหร่ครับ

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
art8new
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:57:55 pm »

อยากทราบราคาล็อกยางอะไหล่ด้วยครับ
[~DREAM~]
Pajero Sport No.0777
Jr. Member
**

like: 54

♪ น้องปาไวท์ ♫ อั๊ยยะ 95 ♥

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:22:11 pm »

น่าจะประมาณนี้นะครับ  ผมไม่ทราบรายละเอียดเท่าไหร่นะครับ หาๆจากอากู๋เอาแล้วไปเจอมาครับ เลยนำมาให้ชมกันครับ  Cheesy

ป๋าดรีมไปดูของซิตี้กะน้องจูนเหมือนผมเลยเเฮะ ... ลองเข้าไปเซิชในอากู๋ดูอ่ะครับป๋า เค้ามีรีวิวกันเยอะเหมือนกัน

ครับป๋าป่าน ติดล็อคเทคไปแล้วววว  Cheesy

แต่แอบคิดเหมือนกันว่า ถ้าเข้ารถได้ สตาร์ทได้ เข้าเกียร์ รถเลื่อนไปเรื่อยๆ ค่อยๆดึงเบรคมือเอา

คงช่วยไรไม่ได้มากอยู่ดี  Cheesy 

สงสัยต้องไปนอนเฝ้ารถตรงแถวสามหละ พื้นที่เค้ากว้าง ต้องใช้ให้เป็นประโยชน์  (จริงๆ แล้วขัง ผบ ไว้ในบ้านต่างหาก  Undecided ไม่ใช่ให้นอนนอกบ้านนะ ไม่เหมือนกัน haha)

I PAJEROSPORT
THAILAND
ruthairat
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 09:30:07 pm »

ประมาณ 2 นาที ที่ว่า (ช่างเขาพูดประมาณว่าเหมือนเขาเป็นคนขโมยรถนะคะ) ว่ามันไม่ได้ยากหรือดี เหมือนที่โฆษณา ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละ ที่ให้ข้อมูล คือไปติดกับรถตัวเอง แล้วเห็นกับตา ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไร เพื่อไว้เป็นทางเลือก สำหรับคนที่สนใจ หรือหาข้อมูลที่อยากจะติด หรือไม่ก็ลองเสียเวลาไปดูที่เขาก่อนก็ได้ ไม่ได้ไปติดเขาก็ไม่มีสิทธิบังคับเราได้ (จะได้ไม่เสียเงินซ้ำซ้อน) เดี๋ยวนี้บ้านเรา จิตใจคนเรามันเปลี่ยนไป ขโมยมันเยอะมากเลย เก๋งมากด้วย ดูในรายการเรื่องจริงผ่านจอแล้ว เสียวเลย รถเรากว่าจะผ่านวิบากได้มันมาแทบตาย) ได้มาแล้ว ต้องจิตตกกับพวกโจรอีก แย่จัง

อ๋อส่วนล็อคยางอะไหล่ วันนั้นถามมาแล้วคะ 1,000 แต่ยังไม่ติดคะ เพราะไม่มีที่ติด ยางอะไหล่อยู่บ้านแล้ว ใส่ถังแก๊สแทนคะ

โชคดีนะคะ
Prapan
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:01:43 pm »

ไม่มีผลอะไรครับ เวลาจะล็อดก็อย่าพึ่งดับเครื่องครับ  เหยียบเบรคลงไปพอให้ใส่แกนล็อกได้แล้วค่อยดับเครื่องครับ เพราะถ้าดับเครื่องก่อนมันจะแข็งเหยียบไม่ค่อยลง และเมื่อเครื่องดับแล้วปั้มน้ำมันเบรคก็จะไม่มีแรงดันครับ ทำให้ไม่มีผลกับหม้อลมเบรคครับ ก็มีข้อดีตามมาคือถ้าคนร้ายถอดล็อกไม่ได้ แต่ก็ไม่สามรถเข็นหรืลากไปได้ด้วยเช่นกัน แต่ก็มีข้อเสียครับ คือถ้าจะจอดแบบต้องใส่ล็อกนี้ก็ต้องหาที่จอดแบบห้ามขยับเขยื่อน เช่นเข้าซองให้เรียบร้อยหรือไม่จอดแอบบข้างไม่เก๊ะกะใคร ครับ

ถ้าเบรคมันติดตลอด ไฟเบรคมันก็ติดตลอดเหมือนกันไม่ใช่เหรอครับ ? แบบนี้จอดนานหน่อยมีหวังแบตหมดแน่เลย  เค้าสามารถตั้งให้ไม่ต้องเบรคได้หรือเปล่าครับ ?
ood
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 02:52:50 pm »

ช่ายครับกำลังสงสัยถึงเรื่องไฟเบรคเหมือนกันว่า ต้องทำอะไรเกี่ยวกับระบบไฟเบรคใช่มั๊ยครับไม่งั้นเวลาล๊อคไฟก็ต้องติดตลอดเวลา
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:13:21 pm »

ช่ายครับกำลังสงสัยถึงเรื่องไฟเบรคเหมือนกันว่า ต้องทำอะไรเกี่ยวกับระบบไฟเบรคใช่มั๊ยครับไม่งั้นเวลาล๊อคไฟก็ต้องติดตลอดเวลา

หลังจากการล๊อกเรียบร้อย บิดกุญแจมาที่ off  ไฟเบรคจะดับ   เพราะเขาทำสะพานไฟเบรคให้เรียบร้อยครับ
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 03:21:56 pm »

มาเพิ่มเติมข้อมูลหน่อยครับ......

ในส่วนของ ยิ่งเจริญเชื่อมล็อคนั้น  หากใช้งานจนคล่องจะล็อคเร็วพอๆกับพวกอื่นๆ   เนื่องจากผมใช้ทุกครั้งที่จอดรถ(ในซอง) หรือรอจังหวะหาที่เสียบ  เพราะเมื่อล็อกเแล้วเบรคทั้ง 4 ล้อ   จะถูกกดไว้  ไม่สามารถเข็นได้   หากจะเอาต้องยกล้อลอยอย่างเดียว   หรือตัดท่อสายเบรคทั้ง 4    หากทำเช่นนั้นจริงก็คงหลบหนีลำบาก

แกนเหล็กขนาดใหญ่  หากจะตัด ถ่าง  หยดน้ำกรด   ก็คงใช้เวลานานกว่าตัวอื่นสักหลายนาที      กรณีจอดรถหากจอดข้างประตูคนขับชิดกำแพง   ให้เปิดปะตูลำบาก  ก็อาจจะลำบากในการโจรกรรมบ้าง    การทำลายระบบดูแล้วเป็นระบบง่ายๆแต่ลำบากในการทำงานเพราะต้องใช้พื้นที่กว้างพอสมควร

**กรุณาอย่าไว้ใจอุปกรณืทุกชนิด  เลือกที่คิดว่าดีที่สุด   อย่างน้อยก็สามารถกรองมือระดับต้นๆได้  ส่วนมือเซียนยากที่จะคาดเดา   ต้องระวังเพื่อเติมเอาเอง

มาดูข้อมูลกันดีกว่า  ว่าหน้าตาเป็นอย่างไร เมื่ออยู่ใน Pajero sport ของเรา

หน้าตาเจ้าของร้าน
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์