Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำเรื่องเครื่องเสียงด้วยครับ  (อ่าน 3790 ครั้ง)
ipo_ibeer
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 06:11:30 pm »

สวัสดีครับ พี่ๆชาวปาเจโร่ทุกคน ผมมีเรื่องขอคำแนะนำครับ
วันนี้ ผมได้ไปจอง Pajero Sport (GLS) มาครับ แต่ยังอ่อนต่อโลกมาก
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ
1.เครื่องเสียง - เดิมจากศูนย์ สามารถเครื่องเล่นวิทยุซีดี / เอ็มพี3 พร้อมช่อง AUX และ USB
   คำถาม ถ้าผมมีความต้องการที่จะให้สามารถ ดูหนัง ฟังเพลง + Navigator + กล้องมองหลังตอนถอย
              รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำร้าน ยี่ห้อ และค่าใช้จ่ายให้หน่อยครับ
2.อันนี้ไม่เกี่ยวกับห้องนี้ แต่ไหนๆถามแล้ว ถ้าต้องการเปลี่ยนจาก เบาะผ้า เปลี่ยน เบาะหนัง ค่าใช่จ่าย + สถานที่ครับ
   ปล. ผมอยู่แถวคลองเตยครับ
3. วิธีการตรวจเช็ครถ ก่อนส่งมอบ ควรตรวจดูอะไรเป็นพิเศษ หรือเปล่าครับ หรือพี่ๆ เคยมีประสบการณ์อะไรบ้างครับ ช่วยแชร์ให้ฟังด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าครับ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ (ipo_ibeer)
nokair
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 11:47:26 am »

สวัสดีครับ พี่ๆชาวปาเจโร่ทุกคน ผมมีเรื่องขอคำแนะนำครับ
วันนี้ ผมได้ไปจอง Pajero Sport (GLS) มาครับ แต่ยังอ่อนต่อโลกมาก
1.เครื่องเสียง - เดิมจากศูนย์ สามารถเครื่องเล่นวิทยุซีดี / เอ็มพี3 พร้อมช่อง AUX และ USB
   คำถาม ถ้าผมมีความต้องการที่จะให้สามารถ ดูหนัง ฟังเพลง + Navigator + กล้องมองหลังตอนถอย
              รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำร้าน ยี่ห้อ และค่าใช้จ่ายให้หน่อยครับ
2.อันนี้ไม่เกี่ยวกับห้องนี้ แต่ไหนๆถามแล้ว ถ้าต้องการเปลี่ยนจาก เบาะผ้า เปลี่ยน เบาะหนัง ค่าใช่จ่าย + สถานที่ครับ
3. วิธีการตรวจเช็ครถ ก่อนส่งมอบ ควรตรวจดูอะไรเป็นพิเศษ หรือเปล่าครับ หรือพี่ๆ เคยมีประสบการณ์อะไรบ้างครับ ช่วยแชร์ให้ฟังด้วยครับ

ขอบคุณพี่ๆ ล่วงหน้าครับ และฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ (ipo_ibeer)

ขอตอบเฉพาะข้อ 1 นะคับ

ถ้าต้องการดูหนังฟังเพลง + Navigator + กล้องมองหลังตอนถอย ต้องเปลี่ยน Front เป็น 2 din คับ ซึ่ง Front 2 din ก็มีหลายแบบ มีทั้งดูหนังฟังเพลงอย่างเดียว หรือดูหนังฟังเพลง และก็มี Navi ด้วย (ถ้ามี Navi ก็จะแพงกว่าดูหนังฟังเพลงอย่างเดียว ถ้าให้แนะนำ ซื้อ Navi แยกต่างหากดีกว่าคับ) ส่วนกล้องมองหลังก็ต้องซื้อติดเพิ่มต่างหาก โดยต่อเข้า aux ของ Front 2 din ได้เลย ถ้าสนใจผมแนะนำไปดูร้านนี้เลยคับ โปรบางตัวมีแถมกล้องถอยหลังให้ด้วย http://www.qccaraudio.com/multiset.htm
james007
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:27:06 pm »

ผมว่าจะถอดขาย 1 ดิน all i n  one ....panasonic dv5005w...สภาพมือสอง 80 %...7,500  บาท....081-7840089

เล่น DVD VCD CD MP3 CD-R CDR-W DVD-R DVDR-W***ทัชสกรีนหน้าจอครับ
จอPop-up 7 นิ้ว ระบบสัมผัส

สามารถเล่น DVD / VCD / CD / Mp3 / กำลัง 50 x 4 (Hi-power)
Pre-out 2 ชุด (หน้า + หลัง)
AV-in 2 ชุด
AV-out 1 ชุด
มีช่องต่อกล้องมองหลัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 11:36:59 pm โดย james007 » บันทึกการเข้า

เจมส์  คำมาเร็ว ธนาคารกรุงไทย 5411040507 เบอร์ 081-7840089
ที่ทำงาน โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสว่างอารมณ์ อำเภอดอกคำใต้ จังหวัดพะเยา
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 11:36:01 am »

ตอบข้อสองครับ เปลี่ยนเบาะราคาขึ้นอยู่กับลักษณะหนังที่ใช้ครับ มีหลายเกรดพัน ถึงหมื่นต้องไปเลือกดูเอาครับ ถ้าเป็นหนังpvcจะถูกที่สุด

ตอบข้อสาม วิธีการเช็คก่อนรับรถมีแบบฟอร์มไว้แล้วครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1035.0

ตามเข้าไปอ่านเลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์