Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2.5gtตั้งสัณญานกันโขมยเองได้ไหมครับทำยังไงครับ  (อ่าน 2780 ครั้ง)
stock /ต๊อก
Full Member

like: 45

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:45:16 am »

ช่วยหน่อยครับ สาธุ

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:49:59 am »

ถ้าจำไม่ผิดดูในคู่มือ บทที่ 1 หน้าที่ 16-19 อ่านจากคู่มือจะเข้าใจยากหน่อย
ป๋าต็อกลองใช้วิธีค้นหาในกระทู้ดีกว่า ป๋าอ็อดทำวิธีตั้งระบบไว้ให้ อ่านเข้าใจดีกว่า

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
ตุ้ย นาทอง คัฟ
ถ้าจะไป ต้องไปให้สุด ถ้าไปไม่สุด อย่าไป
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 10:58:07 am »

ติดได้ครับป๋า ของเดิมติดรถมาไม่มีให้ ถ้าติดมี2แบบคับป๋า
1. ใช้กุญแจเดิม แล้วติดกล่องสัญญาณเพิ่ม ราคาที่เช็คมา 6000 +- คับ (ไม่ต้องเปลี่ยนดอก กุญแจ กดเปิดปิดตามปกติได้เลย)
2. ใช้กุญแจเดิม แล้วติดกล่องสัญญาณเพิ่ม ราคาที่เช็คมา เริ่มต้นที่ 3000+- ถึง 4000 +-  คับ (กุญแจเดิมใช้แค่ start เท่านั้น เปิดปิดใช้อันที่ติดมาใหม่
    เปิดปิดแทนคับ)

ปล. ขอเดิมติดรถเปนกุญแจ รีโมทร์ อยู่ที่ดอกและมีสวิตท์ในตัว ติดกันขโมยโดยใช้สัญญาณเดิมจากดอกกุญแจ ก้จะแพงหน่อยคับ

http://www.facebook.com/natong.bkk  <<<<<< ผมเอง คับ
T FAMILY
ป๊าตี๋ แม่ตา น้องต้นหอม น้องต้นกล้า
Sr. Member

like: 29

YNWA [ปาขาวประจวบ ID:NO 0561]

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:06:28 am »

ถ้าจำไม่ผิดดูในคู่มือ บทที่ 1 หน้าที่ 16-19 อ่านจากคู่มือจะเข้าใจยากหน่อย
ป๋าต็อกลองใช้วิธีค้นหาในกระทู้ดีกว่า ป๋าอ็อดทำวิธีตั้งระบบไว้ให้ อ่านเข้าใจดีกว่า

ตามป๋าซีเลยคับป๋าหรือให้น้องเซลตั้งให้ในวันรับรถคับ... Smiley Smiley Smiley

เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าว สับปะรด สวยสด หาด เขา ถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
stock /ต๊อก
Full Member

บ้านยุอุดร เฮ็ดงานยุกรุงเทพเด้อคร้าบบบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:39:43 am »

ขอบคุณครับเดียวผมรองตั้งดู ของผมล็อครถแล้ว ใช้กุญแจเปิดเสียบรูข้างประตู ก็ไม่มีเสียงเตือนครับ เปิดได้ปกติครับ สาธุ สาธุ สาธุ

Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:52:11 am »

ขอบคุณครับเดียวผมรองตั้งดู ของผมล็อครถแล้ว ใช้กุญแจเปิดเสียบรูข้างประตู ก็ไม่มีเสียงเตือนครับ เปิดได้ปกติครับ สาธุ สาธุ สาธุ
แสดงว่าเซลล์ยังไม่ได้ตั้งมาให้ ป๋าต็อก ต้องตั้งเองตามคู่มือหรือดูป๋าอ็อดอธิบายไว้
ผมก็หลงใช้แบบนี้มาหกเดือน โชคดีรถไม่หาย
ออกใหม่ศูนย์ไม่ตั้งให้ ที่เรากดจากรีโมท เป็นเสมือนการล็อกจากเซ็นทรัลล็อกปกติ ไม่มีระบบกันขโมย

ถ้าให้ถูกต้อง เมื่อล็อกแล้วให้ลองเปิดประตูอีกครั้ง เมื่อเราออกจากรถ พวกมิจฉาชีพจะเดินไปทางฝั่งด้านซ้ายของรถแล้วเอามือเกี่ยวประตูเปิดไว้
เมื่อเรากดล็อก ระบบไม่สามารถล็อกได้ ซึ่งเราเข้าใจว่ารถล็อกแล้ว(แต่ระบบไม่ทำงาน)
มิจฉาชีพจะใช้จังหวะนี้ขโมยของทรัพย์สินภายในรถ(จะมีของหายโดยไม่มีรอยงัดแงะ)
ตัวเลือกอีกวิธีคือติดกล่องพับกระจกอัตโนมัติ เมื่อล็อกทำงานกระจกจะพับอัตโนมัติ
อีกทั้งป้องกันการกระแทกกระจกจากการกระทำผู้อื่นได้ด้วย

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
tawaan2011
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:48:38 pm »

เอาความรู้ของป๋าๆมาแบ่งปันคับขอทำดู.  เครดิตของป๋าๆในบ้านหลังนี้คับมีเซฟเก็บไว้
stock /ต๊อก
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 01:08:41 pm »

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง eieทุกท่านครับ สาธุ

Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:40:33 pm »

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง eieทุกท่านครับ สาธุ

มีแถมครับ
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=1207.msg63556#msg63556
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 03:00:00 pm »

ป๋าต๊อกครับ..ตั้งแล้วก็อย่าเชื่อมั่นจนเกินไปนะครับ..หาเครื่องมืออุปกรณ์ถ่วงเวลาอย่างอื่นติดตั้งเข้าไปอีกครับ..ถ่วงจนหัวขโมยท้อใจไปคันอื่นดีกว่า..แบบนั้นเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์