Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 30 มกราคม 2555 เราลางานกัน 1 วัน ถือใบจองที่เกิน 1 เดือนไป MMTH กันไหม  (อ่าน 11952 ครั้ง)
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 06:32:26 pm »

เอ ทำไมมันเหมือนที่เมื่อกี๊ผมพิมพ์ไปมันหายไปหนอออ ...

ดาต้ามันรวมเอากลับมาไม่หมดครับป๋า  มันหายๆๆช่วงโพสท้ายๆ5-6กระทู้ครับ
อ่ออออ งั้นก็โล่งอกไป ผมล่ะกลัวว่าจะไปเม๊นท์ผิดกฎซะแร๊วววว
ขอบคุณนะครับป๋าาาาาา

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
standby
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:36:49 pm »

ตอนนี้จองนานสุด  กี่วันครับ  (ยังไม่ได้รับรถ)
jarupol726-KK
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:36:19 pm »

ขอส่งใจไปช่วยนะครับ เพราะอยู่ ตจว ครับ  สาธุ
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 11:08:38 pm »

จริงๆเเล้ว เราในฐานะผู้บริโภค สามารถดำเนินการได้หลายอย่างเลยนะเนี่ย
ทั้งในส่วนของการถอนจอง พร้อมเรียกร้องดอกเบี้ยเงินจองที่เก็บไป ร้อยละเท่าไหร่ก็ว่ามา
ค่าเสียโอกาสในการรอ
ค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นระหว่างรอ ในกรณีคนที่ไม่มีรถใช้
ฯลฯ

------ ลองคิดเล่นๆ นะครับ ------
ถ้าสมมติว่ามีคนอดทนรอจนได้รับรถ
ณ วันรับรถ โทรเรียกสื่อมวลชน มาเผา-ทุบรถโชว์ ...
ด้วยเหตุผลที่ว่า มันล่าช้าซะจนหมดความอยากได้ไปเเล้ว
MMTH จะทำยังไงหนอ ... หรือว่า ไม่รู้สึกรู้สาเหมือนเช่นเคย

... ถ้าผมมีเงินเป็นร้อยล้าน จะเผาโชว์เล๊ย เผื่อว่าลูกค้าในอนาคตจะได้รับการบริการที่ดีขึ้น เฮ้ออออ

ใจจริงๆ ทุกท่านที่จองไม่ได้มีความต้องการถอนจองหรือทำลายทรัพย์สินตัวเองน่ะสิครับ

ถึงจะทำแบบนั้นก็จะได้แค่ความสะใจ ส่วนMMTH ก็ไม่เดือดร้อน เพราะไม่ได้ไปเผาออฟฟิศเค้า

เราสิครับ เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก ส่วนการถอนจอง แล้วไปจองรถยี่ห้ออื่น หรือรุ่นอื่น ถ้าใจมันไม่ชอบ ขับไปก็ไม่มีความสุข

ดอกเบี้ยถึงได้มาก็ไม่เท่าไหร่ ไม่ได้ทำให้รวยขึ้น เพราะรวยอยู่แล้วด้วย 555

สิ่งที่พวกเราต้องการจริงๆ คือ การรับผิดชอบต่อคำพูด การให้ความสำคัญกับลูกค้าผู้ใช้บริการ

การแสดงออกต่างๆ เป็นไปเพื่อกระตุ้นจิตสำนึกว่า คำพูดทุกคำพูดของคุณนั่น สื่อให้ผู้บริโภคเข้าใจและวางแผนการในการซื้อรถกับMMTH

แต่พอทำไม่ได้จริงๆ ก็ปล่อยเลยตามเลย เหมือนว่าเราเป็นคนโง่ ทำอะไรไม่ได้ ไม่ต้องสนใจ แบบนี้ผมคนนึงล่ะไม่ชอบ

ช้าไม่ว่า ทำไม่ทันไม่ว่า มีมาตรการยังไงล่ะ ว่ามาสิ จะมาบอกว่าแจ้งดีลเลอร์ไปแล้วก็ไม่ใช่ ถ้าผมเป็นดีลเลอร์ผมก็ไม่บอกลูกค้าหรอก

ใครจะโง่ปฏิเสธเงินที่เข้ามาหาตัวเอง MMTH ต้องทำเองสิ ขอข้อมูลดีลเลอร์ ส่งจดหมายมาหาลูกค้า ประกาศในหนังสือพิมพ์สักวันสองวันก็ได้

ลงข้อมูลหน้าเว็บไซด์ ก็ได้ มีวิธีเยอะแยะ ทำไมไม่ทำ ทีเวลาพูดโม้น่ะ ออกทีวีได้ ทีเวลาขอโทษน่ะ พูดเป็นไหมครับ คำว่า "ขอโทษครับ"

like red heart like red heart like red heart like red heart like red heart
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 01:22:50 am »

ตอนนี้จองนานสุด  กี่วันครับ  (ยังไม่ได้รับรถ)

คาดว่ามียอดจองลากยาวมาตั้งแต่ ตุลาคม 54 โน่นแหละครับ
ของผมก็เริ่มเข้าข่ายรอนานแล้วเหมือนกัน จอง 5 พ.ย. 54 ค้าบบบ  ฮือๆๆ
A_NURU
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 02:01:34 am »

สรุปปัญหาตอนนี้ที่มี
1. ได้รถไม่ตรงตามกำหนดที่โม้เอาไว้ เกินมาเป็นเดือน สองเดือน สามเดือน
2. ดอกเบี้ยปรับเพิ่มเพราะความล่าช้าของMMTH
3. ลูกค้าต้องไปรับรถเองที่โรงงานฯ?ถ้าอยากได้เร็ว (อันนี้ทุเรศสุด เกินรับได้)
4.
5.
6.

ป๋าๆ ช่วยกันเขียนเพิ่มกันนะครับ วันที่ 30 มกราคม 2555 จะได้เช็คบิลทีเดียวเลย
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 05:52:09 am »

คาดว่ามียอดจองลากยาวมาตั้งแต่ ตุลาคม 54 โน่นแหละครับ
ของผมก็เริ่มเข้าข่ายรอนานแล้วเหมือนกัน จอง 5 พ.ย. 54 ค้าบบบ  ฮือๆๆ
ของผม วันที่ 25 ครบกำหนด 3 เดือน จะเอายังงัยต่อนะ ป๋าเบื่อ ป๋าเบื่อ..

Pisit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 07:52:04 am »

ตอนนี้ที่เห็นนานสุดคงจะเป็น ตุลาคม 54 น่ะ
ของผม 6 ธันวา
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 12:21:44 pm »

ป๋าๆครับ ผมว่าปิดมู้นี้ แล้วไปรวมกันที่อันนี้ดีกว่าไหมครับ ปักหมุดไว้แล้วด้วย
 http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=3267.0
มันมีสองกระทู้แล้วอ่ะ คนที่มาหลังๆจะได้ไม่สับสน

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 21, 2012, 11:42:45 pm »

รอน้องปาขาวมาก้อ 3 เดือน กับ 4 วัน อ่ะคับ   hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์