Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดแก๊สแล้วยางอะไหล่อ่ะครับ  (อ่าน 3180 ครั้ง)
Oakky
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 01:06:55 am »

อยากถามครับว่าถ้าติดแก๊สแล้วต้องถอดยางอะไหล่ออก
แล้วถ้าเกิดยางแตกขึ้นมาอ่ะครับ
จาทำยังไงดี มีวิธีแก้ไหมครับ เพราะไม่มียางอะไหล่แล้ว
Tangpajero
Jr. Member
**

like: 7

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 08:45:57 am »

ผมก็ติดแก๊สคับ แต่ถอดเก็บไว้บ้าน ส่วนเรื่องยางแตก ผมว่าโอกาสเกิดยากมากครับ ขับรถมาหลายปี หลายคัน ไม่เคยแตก อย่างมากก็โดนตะปูก็แค่รั่วกันไป ผมว่าแค่ซื้อปั้มลมไฟฟ้าดี ๆ ติดรถไว้ก็พอครับ ถ้ารั่วก็ปั้มเข้าไปแล้วขับไปร้านปะยาง และถ้าเกิดยางแตกขึ้นมาจริง ๆ ผมว่าก็คงลงข้างทางแหง ๆ  ไม่มีโอกาสได้เปลี่ยนหรอก  เชอะ แต่ถ้าออกทริปไกล ๆ โหด ๆ ก็เอาใส่หลังรถไปก็ได้ แต่เคยเอาใส่ช่วงแรก พอเอาใส่ไปแล้วเบาะตั้งไม่ได้เลยไม่มีที่ ตั้งได้แค่ข้่างเดียวเอง
chatstock
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 11:19:00 am »

เดินทางไกลเอาไปด้วยนะครับ อย่าประมาทครับ  u
ผมเคยยางแตกมาแล้ว ยางแทบไม่เหลือชิ้นดี (แต่ไม่ตกถนน)   Satu
กว่าจะหายางเปลี่ยนได้แทบแย่ครับ มืดก็มืด โดนโก่งราคารยางอีกตะหาก ไม่เอาก็ไม่ได้จำใจต้องเอาครับ Cry
Oakky
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2012, 12:48:21 pm »

น่าจามีใครออกแบบให้ติดไว้ข้างหลับได้ ยอดเยี่ยม หรือไม่ก็ไว้บนหลังคาได้บ้างนะครับ 
เพื่อความอุ่นใจ  good
teerapol
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:29:43 am »

ยางอะไหล่เก็บไว้ที่บ้าน ถ้าเดินทางไกลก้อใส่หลังไป ถ้าใช้ปกติก้อให้มีปั๊มลมและสเปรย์อุดรูรั่วด้วย มีสองอย่างสบายหายห่วงครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 02:17:01 pm »

กำลังหาซื้อที่อุดยางแบบมือถือแบบร้านปะยางเวลาตะปูตำ ที่เล็กเหมือนที่เปิดขวด Wine เอาไว้ประจำรถ พร้อมเครื่องปั็มลมเหยียบ บางทีก็ไว้ปะให้คนที่ยางแตกเพราะตะปูที่ต้องการความช่วยเหลือด้วย  + คืมปากนกแก้วไว้ดึงตะปูออก

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์