Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมซื้อ Car PAD มาตัวหนึ่ง ตอนซื้อเขาบอกว่าไม่มี GPS แต่คู่มือบอกมีจีพีเอส  (อ่าน 4763 ครั้ง)
Bigcar
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 07:06:57 pm »

สวัสดีครับ

ผมก็ซื้อ Car PAD มาตัวหนึ่ง ตอนซื้อเขาบอกว่าไม่มี GPS ผมก็เอาเพราะจำเป็นคือ
ผมซื้อ Priority รุ่น6522 ติดตั้งเสร็จก็เสียเลยคือมันไม่ค่อยดูดแผ่นDVDเข้าถาด ถ้าดูดเข้ามันก็ไม่อ่าน แผ่นทุกชนิดมันไม่อ่าน ไม่ทันใช้เลยเสียเสียแล้ว
เขาเลยสั่งเครื่องใหม่มาให้ พอดีมีรุ่นCar PAD มาด้วยผมเลยเปลี่ยนเอารุ่นนี้เพราะเห็นว่ามี Android ด้วยราคา 2 หมื่นบาทถ้วน

เมื่อมาดูหนังสือคู่มือปรากฎว่ามันบอกว่าบอกว่ามี GPS ในเครื่องแล้วด้วย แต่คนขายบอกเครื่องรุ่นนี้ไม่มี GPS และไม่ให้สายอากาศ GPS Antenna มาให้
ผมจึงอยากทราบข้อเท็จจริงว่า ทำอย่างไรจึงรู้ว่าภายในเครื่อง(ตัวแม่ ไม่ใช่Tablet) มันมีเครื่องรับสัญญาณ จีพีเอส หรือไม่

และอีกเรื่องคือก่อนผมทำ reset ที่ตัว Tablet Android (เพราะมีมีอิเมล์ของคนอื่นติดมา ลบไม่ออกมันบอกว่าผูกกับแอพฟลิเคชั่นบางตัว) ของเดิมเวลาบิดสวิสสตาร์ทรถเครื่องยนต์ติดแล้ว เครื่อง Car Pad มันจะติดเองทั้งตัวแม่และตัว Tablet แล้วสักครู่มันก็จะ Shutdown ดับเอง หากเราไม่ไปกดสวิส SRC เพื่อเปิดมัน

แต่พอผมทำรีเซท ปรากฎว่าพอสตาร์ทเครื่องยนต์รถติดแล้ว เครื่อง Car Pad ตัวแม่และ Tablet มันไม่เปิดเองพร้อมกันเหมือนเมื่อก่อน มันเปิดแต่ตัว Tablet อย่างเดียวแถมพอปิดสวิสดับเครื่องรถ Tablet Android มันไม่ยอม Auto Shutdown เอง ต้องไปกดสวิสปิดที่ตัวเครื่อง Tablet ทุกครั้ง

ผมเพิ่งมาเจอเวบนี้ ผมไม่ได้ซื้อเครื่องกับท่านผมอยู่สุราษฎร์ธานี เกรงใจท่านเหลือเกิน ช่วยเหลือหน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณนะครับ
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:08:43 pm »

ใช่่ตัวนี้หรือเปล่าครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6097.0
Bigcar
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 10:57:22 pm »

ใช่่ตัวนี้หรือเปล่าครับ http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=6097.0

ใช่ครับ รูปร่างเหมือนกันทุกอย่าง

แต่ไม่ทราบออฟฃั่นข้างในเหมือนกันหรือเปล่า เพราะเห็นรูปลักษณ์นี้ มีทั้งเรียกว่า Car TAB ของผมมีสติกเกอร์ปะทับของเดิมที่หนังสือคู่มือว่า Car PAD3

คนขายบอกภายในไม่มีเครื่องรับ จีพีเอส แต่หนังสือคู่มือบอกมีจีพีเอส  ทดสอบได้อย่างไรว่ามี ถ้ามีผมจะได้ไปหาซื้อเสาอากาศ GPS Antenna มาเสียบที่ด้านหลังเครื่อง
ใครก็ได้ช่วมผมที อยากมีจีพีเอส
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 10:59:06 pm โดย Bigcar » บันทึกการเข้า
ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 10:15:25 pm »

ใช่ครับ รูปร่างเหมือนกันทุกอย่าง

แต่ไม่ทราบออฟฃั่นข้างในเหมือนกันหรือเปล่า เพราะเห็นรูปลักษณ์นี้ มีทั้งเรียกว่า Car TAB ของผมมีสติกเกอร์ปะทับของเดิมที่หนังสือคู่มือว่า Car PAD3

คนขายบอกภายในไม่มีเครื่องรับ จีพีเอส แต่หนังสือคู่มือบอกมีจีพีเอส  ทดสอบได้อย่างไรว่ามี ถ้ามีผมจะได้ไปหาซื้อเสาอากาศ GPS Antenna มาเสียบที่ด้านหลังเครื่อง
ใครก็ได้ช่วมผมที อยากมีจีพีเอส
ลองดู diagram ต่อสายที่อยู่บนเครื่อง กับดูขั้วต่อสีทองที่ด้านหลังครับ ถ้ามีก็น่าจะต่อได้ ว่าแต่ไอ้เจ้า เสาอากาศ gps ต้องเป็นชนิดที่ตัวเครื่องรับได้ด้วยครับ
ของผมที่ใช้อยู่ เป็นรุ่น ES777 ไม่รู้ว่าของป๊า เป็นรุ่นเดียวกันป่าว
Bigcar
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 02:53:54 am »

ลองดู diagram ต่อสายที่อยู่บนเครื่อง กับดูขั้วต่อสีทองที่ด้านหลังครับ ถ้ามีก็น่าจะต่อได้ ว่าแต่ไอ้เจ้า เสาอากาศ gps ต้องเป็นชนิดที่ตัวเครื่องรับได้ด้วยครับ
ของผมที่ใช้อยู่ เป็นรุ่น ES777 ไม่รู้ว่าของป๊า เป็นรุ่นเดียวกันป่าว

ด้านหลังเครื่องก็คงจะมีนะที่ต่อสายอากาศจีพีเอสแต่คล้ายๆว่าเป็นหัวสีแดงคล้ายๆหลอดไฟ สังเกตุได้ไม่ถนัดนักตอนช่างกำลังติดตั้ง

รูปเครื่องด้านหน้าเป็นแบบนี้ครับ ส่วนด้านหลังผมไม่มีรูปให้ดู จะถอดดูอีกครั้งก็ถอดไม่เป็นครับ

ansukman-115
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 04:04:13 pm »

เข้าใจว่ารุ่นเดียวกับที่ผมติดครับ เท่าที่ดูจาก web ของผู้ผลิต มันมี GPS ทุกรุ่นที่เป็น Car pad  ครับ ต้องย้อนกลับไปหาคนขายล่ะครับ
manow
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 07:23:50 pm »

ผมก็เจอปัญหาเหมือนกันครับอยากรู้คำตอบด้วยไม่ทราบว่าแก้ไขปัญหาได้หรือยังครับรอคำตอบด้วยครับ ของผม ของผมยี่ห้อ priority ครับเกิดปัญหาเดียวกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์