Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเสืยง MY14 อยางต่อ Poweramp ทำยังไงครับํํั  (อ่าน 12635 ครั้ง)
นายสบาย
Jr. Member
**

like: 16

สัน สายสาม (ปา สป)

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 02:06:48 am »

ตอนนี้ได้ตัว socket มาแล้วจะลองต่อดูว่ามันมี wiring มาให้หรือเปล่า ถ้าไม่มีก็เตรียมทางออกเอาไว้แล้ว  (เสียดายเครื่องตัวนี้ครับ ยังไงผมก็คงใช้มัน ไม่เปลี่ยนแน่นอน เพราะมันมีครบทุกอย่างแล้ว ยกเว้นแค่นี้นิดเดียว ซึ่งผมมองว่ามันเป็นเรื่องของความปลอดภัยในการใช้รถบนท้องถนน) โดยกะไม่ยุ่งกับจอกลาง ติดจอเพิ่มสำหรับคนนั่งหน้า อุปกรณ์มีครบแล้ว ยกเว้นแต่เวลาลงมือทำครับ
route24usa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 05:55:27 pm »

ตอนนี้ได้ตัว socket มาแล้วจะลองต่อดูว่ามันมี wiring มาให้หรือเปล่า ถ้าไม่มีก็เตรียมทางออกเอาไว้แล้ว  (เสียดายเครื่องตัวนี้ครับ ยังไงผมก็คงใช้มัน ไม่เปลี่ยนแน่นอน เพราะมันมีครบทุกอย่างแล้ว ยกเว้นแค่นี้นิดเดียว ซึ่งผมมองว่ามันเป็นเรื่องของความปลอดภัยในการใช้รถบนท้องถนน) โดยกะไม่ยุ่งกับจอกลาง ติดจอเพิ่มสำหรับคนนั่งหน้า อุปกรณ์มีครบแล้ว ยกเว้นแต่เวลาลงมือทำครับ

ขอบคุณมากนะครับที่ update ครับ แต่ปัญหามันยังมีจะเลือก AUX จากหน้า Front อย่างไรล่ะซิเนี่ย วันนี้ก็ติดต่อไปร้าน Sound หลายที่ก็ยังไม่มีข้อมูลเลยครับ ใจเลอยากจะเปลี่ยน Front เพื่อดู TV Digital แต่ดูเหมือนว่าจะเป็นการลงทุนไม่คุ้มค่าเอานะซิครับ เลยยังตัดใจไม่ได้เลยครับ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 08:30:21 am »

ถ้ามันไม่ activate ขึ้นมาก็คงดูไม่ได้ ผมคงเอาสัญญาณภาพ ไปออกจอเพดาน แล้วเพิ่มจอฝั่งคนนั่งหน้าเพิ่ม (อาจจะตรงที่บังแดด ที่ไม่บดบังทัศนวิสัย หน้ารถ) แล้วเอาสัญญาณเสียงเข้าทาง FM Modulator ทดลองแล้วเสียงพอใช้ได้ครับ ส่วนเรื่องสัญญาณรบกวนจากวิทยุชุมชน ยังไงก็ไม่แรงกว่าตัว FM Modulator แน่นอน ตอนนี้ผมมี AV selector แล้ว ต่อจากนี้อยากดูอะไรก็ดูได้หมดแหละครับ ทั้ง ทีวี ดิจิตอล หรือ HD player รวมไปถึงจานดาวเทียม ขาดอยู่อย่างเดียวคือเวลา Cheesy
route24usa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 12:30:07 am »

ถ้ามันไม่ activate ขึ้นมาก็คงดูไม่ได้ ผมคงเอาสัญญาณภาพ ไปออกจอเพดาน แล้วเพิ่มจอฝั่งคนนั่งหน้าเพิ่ม (อาจจะตรงที่บังแดด ที่ไม่บดบังทัศนวิสัย หน้ารถ) แล้วเอาสัญญาณเสียงเข้าทาง FM Modulator ทดลองแล้วเสียงพอใช้ได้ครับ ส่วนเรื่องสัญญาณรบกวนจากวิทยุชุมชน ยังไงก็ไม่แรงกว่าตัว FM Modulator แน่นอน ตอนนี้ผมมี AV selector แล้ว ต่อจากนี้อยากดูอะไรก็ดูได้หมดแหละครับ ทั้ง ทีวี ดิจิตอล หรือ HD player รวมไปถึงจานดาวเทียม ขาดอยู่อย่างเดียวคือเวลา Cheesy

มีอะไร update ไหมครับ สนใจเหมือนกันครับ จะว่าไปเรื่องนี้ AUX ที่ไม่ขึ้นที่จอนะ ทาง Clarion น่าจะมี Firmware ให้ upgrade หน่อยก็ดีนะ ผมว่ามันน่าเกี่ยวกับ Firmware นะ
นายสบาย
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 07:33:01 am »

เคยถามไปที่เขาแล้วครับ เขาบอกว่าวงจรภายในมันไม่มีน่ะครับ ถ้ามีก็คงต้องขอให้เขาอัพ firmware แต่อาจต้องร้องขอไปทาง MMTH เพราะ สเปคเขาทำตาม MMTH ยังไงลองติดต่อไปที่ Clarion ดูครับ ส่วนผมคิดว่าคงใช้วิธีนี้แหละครับ ไม่อยากไปยุ่งอะไรกับเครื่องและส่วนตัวผมก็ใช้แต่ GPS มากกว่า เพียงแต่อยากให้คนนั่งข้างดูหนังหรือทีวีได้เท่านั้น ปัจจุบันลูกสาวก็ไม่เคยเปิดหนังดูเลย เวลาขึ้นรถ ผมถามจะดูหนังไม๊ เขาบอกไม่ ขอฟังเพลงดีกว่า ก็ดีเหมือนกันนั่งฟังเพลงไปคุยกันไปมองวิวทิวทัศน์ตลอดเส้นทางที่รถวิ่ง ก็มีความสุขดีครับ (แบบว่าทำใจ)  kiki
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์