Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งงกับการ set alpine ในการเล่น dvd ครับ ตัว2wd gt 2012  (อ่าน 3452 ครั้ง)
saltakra
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 12:22:44 pm »

ผมไรท์ mv เป็น dvd ประมาณ 50 เพลงครับ เมื่อเอาไปเปิดในรถ ก็เล่นได้แต่ว่า สำหรับตัวที่ไรท์แบบมีเมนู เมื่อจบ1เพลง ก็จะกลับเข้าสู่เมนูตลอด เลยลองไรท์ใหม่แบบไม่มีเมนู เมื่อจบ1เพลง ก็จะวนกับไปเริ่มต้นแผ่นใหม่ทุกครั้ง เลยงงว่าต้องไป set ค่าอะไรตรงไหนอ่ะครับ รบกวนป๋าๆให้คำแนะนำด้วยนะครับ
kenieccg
Newbie
*

ปาขาว ระยอง

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 01:06:59 pm »

ลองเข้าไป Set ที่ Customize แล้วเลือก Disc/Project  แล้วเลือก Play Next Title ก็จะเล่น File ต่อไปเรื่อย ๆ จนจบแผ่นครับ แต่ผมก็ยังหาวิธีให้ Show ชื่อเพลงไม่เจอครับ
tuzzon123
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:07:19 pm »

ผมไรท์ mv เป็น dvd ประมาณ 50 เพลงครับ เมื่อเอาไปเปิดในรถ ก็เล่นได้แต่ว่า สำหรับตัวที่ไรท์แบบมีเมนู เมื่อจบ1เพลง ก็จะกลับเข้าสู่เมนูตลอด เลยลองไรท์ใหม่แบบไม่มีเมนู เมื่อจบ1เพลง ก็จะวนกับไปเริ่มต้นแผ่นใหม่ทุกครั้ง เลยงงว่าต้องไป set ค่าอะไรตรงไหนอ่ะครับ รบกวนป๋าๆให้คำแนะนำด้วยนะครับ

สอบถามวิธี ไรท์แผ่นหน่อยครับว่ายังไง  ผมโหลด mv มา จากyoutube แปลงเป็น mpeg2  แล้วก็ไรท์ในnero แบบ dvd vdo file ดูได้นะครับ เรียงตามเพลงเลยด้วย ลองดูครับ
utid
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 10:40:55 am »

Load โปรแกรม DVD styler ไรท์แผ่น DVD ภาพฃัดกว่า NERO
ก่อนไรท์แปลงไฟล์ เป็น Mpg โดยใช้โปรแกรม Format factory
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์