Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ปาเจโร่ สปอร์ต เร้าใจ ทุก step ได้เห็นกันบ้างแน่นอน ???  (อ่าน 20193 ครั้ง)
kp3358(ปาการัง) No.184
Full Member

like: 8

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 12:09:03 pm »

ผมครบ 1 ปีเมื่อวาน40000โลยังไม่มีปัญหาครับผม มีแต่หาศูนย์บริการดีๆยากมากครับผมอยู่สิงห์บุรีครับ Satu

Wink Wink Wink Wink Wink
slek No.123
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:15:58 am »

ใครไม่เจอปัญหาเนี้ยสิเป็นเรื่องแปลก Cheesy Cheesy
procom
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2011, 06:32:53 pm »

ฟังผมนะครับผมใช้3รุ่น ปา จูน มิว ผมบอกได้เลย พวกลิสปันหามาได้เยอะขนาดนั้นมันปันยาอ่อน วันๆไม่ทำอะไร มานั่งจับผิดปันหารถ ทุกรุ่นมีปันหาหมด มันปกติ คุณซื้อรถป้ายแดงราคาแค่1ล้าน มันต้องเก็บเพิ่มอยู่แล้ว อย่าคิดว่า ป้ายแดงต้องดีหมด ล้านเดียวครับท่องไว้ มาตราฐานกะได้เท่านั้นแหละ จูนผมกะเป็นปันหาเป็นหางว่าวเหมือนกัน กะไม่ต้องวิตกจริตตามพวกชอบโชวภูมิว่าข้าหาปันหาเก่ง กะให้มันดักดานกะการมานั่งจับผิดรถนั้น อ้ายพวกหูเทพตาเทพ อะไรไม่ดีเสียกะเปลี่ยน โช็คผมซึมผมกะเปลี่ยน เสียงเฟืองหอนกะหอนตอน90 กะดังไม่มากเดียวกะเหยียบเกิน90ละ อย่าไปบ้าตามมัน ผมอะ ขับมาไม่เคยเจอปันหาเลยปาเจโร่ พอมาอ่านเว็บนี้ กะเลยไปสังเกตดู เอ่อดังจริงๆ แต่มันเรื่องเล็กน้อยอะครับ ผมไม่เอามาใส่ใจครับ ซื้อมาใช้ครับ เข้าโค้งมันกะหลุดทุกคันแหละ ถ้าจะหลุดคุนกะผ่อนลงกะแค่นั้นเอง ซื้อรถมากะต้องใช้ให้มีความสุขครับ ผมบอกได้เลยทุกปันหาที่เขาลิสมา ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ มันเป็นปันหาหยุมหยิมที่ทุกยี่ห้อกะมี ไปดูในเว็บจูนดิ ยาวเป็นหางว่าวเหมือนกัน โช็คเดิมกระบอกติดเดียวเดียวกะพังถ้าหยาบหน่อย มีตังแค่1ล้านอย่าริอาจได้คุนภาพ5ล้าน ถ้าอยากได้เงียบ เข้าโค้งดี โช็คหนึบๆเบรกดี กะไปซื้อ cayene สิถูกมะ จงทำใจว่านี่แหละมาตราฐานรถppv1ล้านครับ เสียตังมาตั้งล้านกว่ากะต้องใช้ให้มีความสุข ใช้ไปก่อน อะไรเสียกะเปลียนของแต่ง ไม่จบหรอกครับรถเนี่ย มันต้องตามเก็บตามแต่ง หรือไม่กะไม่ต้องอ่านกระทู้แบบนี่ไปเลย แล้วปันหาบางอย่างคุนอาจไม่เจอเลยด้วยซำ้ เชื่อโผมม
TON-TOEY
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 03:58:26 pm »

ฟังผมนะครับผมใช้3รุ่น ปา จูน มิว ผมบอกได้เลย พวกลิสปันหามาได้เยอะขนาดนั้นมันปันยาอ่อน วันๆไม่ทำอะไร มานั่งจับผิดปันหารถ ทุกรุ่นมีปันหาหมด มันปกติ คุณซื้อรถป้ายแดงราคาแค่1ล้าน มันต้องเก็บเพิ่มอยู่แล้ว อย่าคิดว่า ป้ายแดงต้องดีหมด ล้านเดียวครับท่องไว้ มาตราฐานกะได้เท่านั้นแหละ จูนผมกะเป็นปันหาเป็นหางว่าวเหมือนกัน กะไม่ต้องวิตกจริตตามพวกชอบโชวภูมิว่าข้าหาปันหาเก่ง กะให้มันดักดานกะการมานั่งจับผิดรถนั้น อ้ายพวกหูเทพตาเทพ อะไรไม่ดีเสียกะเปลี่ยน โช็คผมซึมผมกะเปลี่ยน เสียงเฟืองหอนกะหอนตอน90 กะดังไม่มากเดียวกะเหยียบเกิน90ละ อย่าไปบ้าตามมัน ผมอะ ขับมาไม่เคยเจอปันหาเลยปาเจโร่ พอมาอ่านเว็บนี้ กะเลยไปสังเกตดู เอ่อดังจริงๆ แต่มันเรื่องเล็กน้อยอะครับ ผมไม่เอามาใส่ใจครับ ซื้อมาใช้ครับ เข้าโค้งมันกะหลุดทุกคันแหละ ถ้าจะหลุดคุนกะผ่อนลงกะแค่นั้นเอง ซื้อรถมากะต้องใช้ให้มีความสุขครับ ผมบอกได้เลยทุกปันหาที่เขาลิสมา ไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ มันเป็นปันหาหยุมหยิมที่ทุกยี่ห้อกะมี ไปดูในเว็บจูนดิ ยาวเป็นหางว่าวเหมือนกัน โช็คเดิมกระบอกติดเดียวเดียวกะพังถ้าหยาบหน่อย มีตังแค่1ล้านอย่าริอาจได้คุนภาพ5ล้าน ถ้าอยากได้เงียบ เข้าโค้งดี โช็คหนึบๆเบรกดี กะไปซื้อ cayene สิถูกมะ จงทำใจว่านี่แหละมาตราฐานรถppv1ล้านครับ เสียตังมาตั้งล้านกว่ากะต้องใช้ให้มีความสุข ใช้ไปก่อน อะไรเสียกะเปลียนของแต่ง ไม่จบหรอกครับรถเนี่ย มันต้องตามเก็บตามแต่ง หรือไม่กะไม่ต้องอ่านกระทู้แบบนี่ไปเลย แล้วปันหาบางอย่างคุนอาจไม่เจอเลยด้วยซำ้ เชื่อโผมม

เยี่ยมครับ ความคิดเชิง+ ผมชอบครับ เก็บปัญหาไว้แก้ไข ใช้มันอย่างเข้าใจและมีประโยชน์

ID:261--เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:39:41 pm »

ผม list มาเองแหละครับ  รวบจากปัญหารุ่นแรกๆที่เพื่อนๆเจอกันมา เพื่อเป็นข้อมูลกับสมาชิกที่สนใจ   แต่ปัญญาผมยังดีอยู่นะครับ  เชอะ (แซวเล่น)

ปัญหาที่กล่าวไว้  ไม่ได้มานั่งจับผิดอะไรหรอกครับ  เกิดจากการรวบรวมกันมาและจากที่บางท่านไม่ชอบหรือสังเกตุ   แต่สำหรับผมเปลี่ยนมากกว่า 5 อย่างตั้งแต่ออกรถ  ไม่ใช่เพราะไม่ดีนะครับ  แต่อยากได้ที่ดีกว่านี้บนรถคันนี้   ครับ

ทุกปัญหามีทางออกเกือบหมดแล้ว  ถ้าเดินตามแนวทางเพื่อนสมาชิกรุ่นแรกๆ  หรือบางอย่างก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรแล้วครับ

สำหรับผมรถราคาเป็นล้านก็แพงแล้วนะ    แต่งเพิ่มอีกนิดหน่อยเพราะใจรัก ชอบ     แต่ถ้าจะให้ไปซื้อระดับ 5 ล้านจริง  ถ้าเป็นแบบนั้นผมคงนั่งหลังให้คนขับบริการไปแล้วครับ  ประมาณว่าคงเริ่มมีตังค์แล้ว

***อยากรวยบ้าง  แต่ตังค์ไม่พอ  ทำไงได้  ก็ต้องแต่งตาม style ไปเรื่อยๆ ครับ ***** u u u
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:42:42 pm »

อ่อลืม.....เพิ่งกลับไปอ่านหน้าแรกใหม่

รู้สึกจะอ้างอิงมาจากกระทู้  โจรจะขโมยรถปาเจโร่สปอต   เราเลยแจ้งเตือนผู้ไม่ประสงค์ดีไว้   จะได้เปลี่ยนใจ  โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
I am K&D เจ้าปาดำ 2.5 GT
Sr. Member

like: 6

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 10:45:36 pm »

อืม

วั น ว า น ยั ง ห ว า น อ ยู่ ใ ช่ มั๊ ย Smiley
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 11:45:47 pm »

อืม

Ummmmmmmm  Cheesy

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 04:54:37 pm »

น้องปาฯ ปัญหาเยอะขนาดนี้เลยหรือครับ
ผมถอยมาได้อาทิตย์แรกก็ไปเปลี่ยนซีลน้ำมันท้ายเกียร์ ฟรีครับอยู่ในประกัน
แต่ใช้มายังไม่เจออาการอื่นครับ
pwisanu
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:15:36 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ cryingเพิ่งถอยมาเซ็งอ่ะคืนไม่ได้แล้วด้วย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

อย่าคิดมาก ผมใช้มาสองปีแล้วยังโอเคอยู่  ปัญหามันไม่ได้เป็นทุกคัน  : secret_smile
ผมเห็นด้วยครับ คือผมกำลังจะซื้อ ปาเจโร่ สปอร์ต 2.5 gls ขับสอง ตัวใหม่ครับเลยเข้ามาหาข้อมูล อ่านตอนแรกๆ ก็เกือบถอยเพราะเจอแต่ปัญหา เหมือนกับว่ารถราคาเป็นล้านไม่มีอะไรดีเลย (แล้วซื้อมาขับกันทำไมก็ไม่รู้) แต่ผมคิดว่าผมชอบ และรถที่ผลิตก็คงจะไม่เลวร้ายไปทุกคัน เพราะรถผลิตเป็นแสนคันก็คงจะมีปัญหาหลุดรอดมาบ้างถ้ารถมีแต่ข้อเสียบริษัทก็คงจะอยู่ไม่ได้แล้วครับ ผู้ใช้ที่ไม่มีปัญหาก็คงไม่มาโพสต์ ผมก็เลยคิดว่าเมื่อชอบก็ซื้อมาใช้ เท่านั้นแหละครับ
โจ..คร้าบบ..^_^
Jr. Member
**

like: 6

ID 0308

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2011, 02:51:05 pm »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ cryingเพิ่งถอยมาเซ็งอ่ะคืนไม่ได้แล้วด้วย โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน

อย่าคิดมาก ผมใช้มาสองปีแล้วยังโอเคอยู่  ปัญหามันไม่ได้เป็นทุกคัน  : secret_smile
ผมเห็นด้วยครับ คือผมกำลังจะซื้อ ปาเจโร่ สปอร์ต 2.5 gls ขับสอง ตัวใหม่ครับเลยเข้ามาหาข้อมูล อ่านตอนแรกๆ ก็เกือบถอยเพราะเจอแต่ปัญหา เหมือนกับว่ารถราคาเป็นล้านไม่มีอะไรดีเลย (แล้วซื้อมาขับกันทำไมก็ไม่รู้) แต่ผมคิดว่าผมชอบ และรถที่ผลิตก็คงจะไม่เลวร้ายไปทุกคัน เพราะรถผลิตเป็นแสนคันก็คงจะมีปัญหาหลุดรอดมาบ้างถ้ารถมีแต่ข้อเสียบริษัทก็คงจะอยู่ไม่ได้แล้วครับ ผู้ใช้ที่ไม่มีปัญหาก็คงไม่มาโพสต์ ผมก็เลยคิดว่าเมื่อชอบก็ซื้อมาใช้ เท่านั้นแหละครับ

like like like

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์