Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนกระจกตัดแสง auto : กระจกมองหลังแคมรี่ กับปาเจโร่ สปอต เนียนๆ  (อ่าน 20759 ครั้ง)
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:47:33 am »

บังเอิญผมขับรถชอบหน้ามืด เลยอยากหาอะไรส่องให้ตาสว่าง งานนี้ BBB แก๊งค์ ทำผมกระเป๋าแหกไม่ได้แน่นอน ว่าแต่ DIY. ใหญ่ๆๆออกครบยัง รีบปล่อยออกมาด่วน ช่วงนี้กระเป๋าร้อน
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:51:24 am »

บังเอิญผมขับรถชอบหน้ามืด เลยอยากหาอะไรส่องให้ตาสว่าง งานนี้ BBB แก๊งค์ ทำผมกระเป๋าแหกไม่ได้แน่นอน
ลืมบอกไปป๋าอู๊ด  เฉพาะไฟสีขาวส่อง console ตอนกลางคืนก็สว่างมากครับ  ทำให้ภายในดูภูมิฐานมากๆ   หากใส่นาฬิกาแจ๋วๆ   สามารถโชว์ได้งามมาก ยามเมื่อท่านเอามือมาวางที่หัวเกียร์

ของที่วางอยู่มรหลุดต่างๆ  เห็นชัดเจน  สวยงาม    ในราคาไม่เกิน 5000 บาทนี้  คุ้มค่ามากมายกว่า การทำงานแบบตัดแสงอย่างเดียวอีกนะครับ  อิ  อิ

ช้าหมด อดได้ ผมไม่รู้นะ  แค่ 13 ชุดเท่านั้น (จะเอาไปกอดไว้ก่อน  ไม่เอาปล่อยออกก็ยังได้นะป๋า )  haha

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:52:23 am »

บังเอิญผมขับรถชอบหน้ามืด เลยอยากหาอะไรส่องให้ตาสว่าง งานนี้ BBB แก๊งค์ ทำผมกระเป๋าแหกไม่ได้แน่นอน ว่าแต่ DIY. ใหญ่ๆๆออกครบยัง รีบปล่อยออกมาด่วน ช่วงนี้กระเป๋าร้อน
ยังไม่หมดครับ ป๋า  ประมาณเดือนละอย่างก็พอ  เดียวจนกันพอดี   
TAZZ
Sr. Member

like: 51

ปาออสซี่

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:53:29 am »

จัดเตรียมงานอีกแล้ว   เอ้าลงกันไว้ก่อน   น่าจะได้ประมาณ 13 ชุด (แต่ยังไม่กำหนด เวลารับของนะครับ) **หากใครสนใจก่อน  พิจารณาจากตลาดทั่วไปได้ครับ
1. ป๋าTAZZ
2. ป๋าอ๊อด
3. ป๋า KOB V5 (สำรอง)
4. ป๋าสุภัทร  (สำรอง)
5. ป๋า aon
6. ป๋า  off198
7. ป๋า Manyacare
8.
9.
10.
11.
12.
13.

haha haha haha haha ได้เบอร์ 1 อีกแล้ว  bad smile bad smile bad ...ป๋านะเอาไปทำ limited edition อีกดิ......ผมจะได้เบอร์ 1 เข้าชุดกับแป้นพักเท้า   victory victory big smile big smile

สังคมล้มเหลว ไม่ใช่เพราะคนไม่ดีมีมากกว่าคนดี แต่เป็นเพราะคนในสังคมเพิกเฉยต่อความไม่ดี เท่ากับสนับสนุนคนไม่ดี สุดท้ายคนดีก็อยู่ไม่ได้
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:55:33 am »

บังเอิญผมขับรถชอบหน้ามืด เลยอยากหาอะไรส่องให้ตาสว่าง งานนี้ BBB แก๊งค์ ทำผมกระเป๋าแหกไม่ได้แน่นอน
ลืมบอกไปป๋าอู๊ด  เฉพาะไฟสีขาวส่อง console ตอนกลางคืนก็สว่างมากครับ  ทำให้ภายในดูภูมิฐานมากๆ   หากใส่นาฬิกาแจ๋วๆ   สามารถโชว์ได้งามมาก ยามเมื่อท่านเอามือมาวางที่หัวเกียร์

ของที่วางอยู่มรหลุดต่างๆ  เห็นชัดเจน  สวยงาม    ในราคาไม่เกิน 5000 บาทนี้  คุ้มค่ามากมายกว่า การทำงานแบบตัดแสงอย่างเดียวอีกนะครับ  อิ  อิ

ช้าหมด อดได้ ผมไม่รู้นะ  แค่ 13 ชุดเท่านั้น (จะเอาไปกอดไว้ก่อน  ไม่เอาปล่อยออกก็ยังได้นะป๋า )  haha

ไอ้ไฟส่องนี่แหล่ะที่ผมกลัว โดยมากเวลาผมขับมือผมมักไม่อยู่หัวเกียร์ แต่จะไปวางแถวเบาะคนนั่งแทน  haha haha
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:55:55 am »

จัดเตรียมงานอีกแล้ว   เอ้าลงกันไว้ก่อน   น่าจะได้ประมาณ 13 ชุด (แต่ยังไม่กำหนด เวลารับของนะครับ) **หากใครสนใจก่อน  พิจารณาจากตลาดทั่วไปได้ครับ
1. ป๋าTAZZ
2. ป๋าอ๊อด
3. ป๋า KOB V5 (สำรอง)
4. ป๋าสุภัทร  (สำรอง)
5. ป๋า aon
6. ป๋า  off198
7. ป๋า Manyacare
8.
9.
10.
11.
12.
13.

haha haha haha haha ได้เบอร์ 1 อีกแล้ว  bad smile bad smile bad ...ป๋านะเอาไปทำ limited edition อีกดิ......ผมจะได้เบอร์ 1 เข้าชุดกับแป้นพักเท้า   victory victory big smile big smile
เดี๋ยวเอาหัวแร้ง สลักให้ไหมป๋า  
Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 11:56:32 am »

ป๋าอู๊ดเดี๋ยวผมเหมาอีกไม่รู้ด้วยนา เห็นป๋าโยบอกว่าทางร้านแจ้งว่าของหมด  Roll Eyes Tongue Undecided
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:01:44 pm »

ลืมบอกไปป๋าอู๊ด  เฉพาะไฟสีขาวส่อง console ตอนกลางคืนก็สว่างมากครับ  ทำให้ภายในดูภูมิฐานมากๆ   หากใส่นาฬิกาแจ๋วๆ   สามารถโชว์ได้งามมาก ยามเมื่อท่านเอามือมาวางที่หัวเกียร์

ของที่วางอยู่มรหลุดต่างๆ  เห็นชัดเจน  สวยงาม    ในราคาไม่เกิน 5000 บาทนี้  คุ้มค่ามากมายกว่า การทำงานแบบตัดแสงอย่างเดียวอีกนะครับ  อิ  อิ

ช้าหมด อดได้ ผมไม่รู้นะ  แค่ 13 ชุดเท่านั้น (จะเอาไปกอดไว้ก่อน  ไม่เอาปล่อยออกก็ยังได้นะป๋า )  haha

ไอ้ไฟส่องนี่แหล่ะที่ผมกลัว โดยมากเวลาผมขับมือผมมักไม่อยู่หัวเกียร์ แต่จะไปวางแถวเบาะคนนั่งแทน haha haha

ทำไมป๋าจะไปงัดเกียร์ 4WD  มาเล่นอีกล่ะครับ   ป๋าจะเข้าไปในป่าเดียวกันเหรอ  อึ๊ยยยยย!   เสียวอ่ะ

Black Angel No.181
Hero Member

like: 59

There is a will, there is a way!

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 12:46:57 pm »

ลืมบอกไปป๋าอู๊ด  เฉพาะไฟสีขาวส่อง console ตอนกลางคืนก็สว่างมากครับ  ทำให้ภายในดูภูมิฐานมากๆ   หากใส่นาฬิกาแจ๋วๆ   สามารถโชว์ได้งามมาก ยามเมื่อท่านเอามือมาวางที่หัวเกียร์

ของที่วางอยู่มรหลุดต่างๆ  เห็นชัดเจน  สวยงาม    ในราคาไม่เกิน 5000 บาทนี้  คุ้มค่ามากมายกว่า การทำงานแบบตัดแสงอย่างเดียวอีกนะครับ  อิ  อิ

ช้าหมด อดได้ ผมไม่รู้นะ  แค่ 13 ชุดเท่านั้น (จะเอาไปกอดไว้ก่อน  ไม่เอาปล่อยออกก็ยังได้นะป๋า )  haha

ไอ้ไฟส่องนี่แหล่ะที่ผมกลัว โดยมากเวลาผมขับมือผมมักไม่อยู่หัวเกียร์ แต่จะไปวางแถวเบาะคนนั่งแทน haha haha

ทำไมป๋าจะไปงัดเกียร์ 4WD  มาเล่นอีกล่ะครับ   ป๋าจะเข้าไปในป่าเดียวกันเหรอ  อึ๊ยยยยย!   เสียวอ่ะ

off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 01:55:59 pm »

ขอบคุณครับป๋านะ ต้องรบกวนป๋าช่วยผมติดตั้งด้วยครับ มือใหม่ใสปิ๊ง

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 02:20:16 pm »

ขอต่อแถวด้วยคนนะครับป๋านะ ขอบคุณครับ  สาธุ
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 09:48:40 am »

ของยังไม่ confirm นะครับ      ลงชื่อไว้ก่อนได้   ราคารวมติดตั้งไม่เกิน 5000 บาท    พอดีตัวอย่างมาบางส่วนแล้วแต่เลนส์ไม่สวยเลยส่งคืน

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:35:26 am »

เรียน เพื่อนสมาชิก
รู้สึกว่ากระทู้จะเข้าข่ายหาของมาเสมือนขายกันอีกแล้ว   เนื่องจากของที่ผมได้มาในราคาที่พวกผมซื้อกันมาโดยที่ไม่ได้คิดอะไรเพิ่มเติม   แต่ในการดำเนินการจะมีค่่าใช้จ่ายต่างๆเกิดขึ้นบ้างและค่าจ้างบ้างส่วนเพื่อให้ของมีการตรวจสอบก่อนรับของมา   และค่าวัสดุอุปกรณ์เสริมบางอย่างในการติดตั้ง     ดังนั้นเมื่อมีผู้สนใจกันเยอะ   ผมขอย้ายไปเปิดกระทู้ที่ห้องซื้อขายนะครับ    ใครสนใจตามไปกระทู้นี้ เลยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 10:40:42 am โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 10:49:43 am »

เพิ่มเติม
พอดีไปหน้ากระทู้ซื้อขาย  นึกขึ้นได้ต้องลงชื่อจริงนามสกุลจริงอีก  เงื่อนไขอื่นๆอีกหลายอย่างให้เหมือนคนขายรายอื่นๆ  รู้สึกว่ายังไม่ใช่  เอาไงดี  เอาไว้ก่อนแล้วกัน 

พอดีของที่ผมได้มาในราคา 50% ของราคาศูนย์  และต้องสั่งซื้ออุปกรณ์บางส่วนเพิ่มเติมเพื่อให้พอดีในการติดตั้งกับปาเจโร่  แต่ในการดำเนินการจะมีค่่าใช้จ่ายต่างๆเกิดขึ้นบ้างและค่าจ้างบ้างส่วนเพื่อให้ของมีการตรวจสอบก่อนรับของมา   และค่าวัสดุอุปกรณ์เสริมบางอย่างในการติดตั้ง   ค่าน้ำมันของคนที่ไปตรวจของที่ฌรงงานแถวชลบุรี   ที่พวกผมทำกันใช้วิธีแชร์ต้นทุนทั้งหมดที่เกิดขึ้น  และหารเฉลี่ยกันเองออกมาเป็นค่าของ   เศษที่เหลือก็กินข้าว(ตามสั่งนะ จานละ 35 บาท  ส่วนใหญ่ จะเกินงบต้องแชร์เพิ่ม 555)

ดังนั้นเมื่อมีผู้สนใจกันเยอะ   พอสั่งจองสั่งหาอีกก็อยากจะช่วยแต่พอดีมันกล้ำกึ่ง กับวิธีการขาย     ส่วนจะไปอยู่หร้องแบ่งปันก็อย่างไงอยู่เพราะมันมีค่าใช้จ่ายแฝงอยู่ด้วย   พอดีไม่อยากเป็นประเด็น    งั้นเอาไงดี  เอาไว้ก่อนแล้วกัน  หากมีของมาและทราบราคาแน่นอนว่ามีค่าใช้จ่ายทั้งหมดอย่างไร  ค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

เหอะ เหอะ สาธุ good
Black...
Jr. Member
**

like: 20

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:42:56 pm »

ขออนุญาตออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ
คือ ผมว่าอันนี้เป็นกิจกรรมของสมาชิกเพิ่อสมาชิกด้วยกัน ผมไม่อยากให้ป๋านะซีเรียสอ่ะครับ  hi
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์