Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าๆมีใครติดไทม์เมอร์กันบ้างครับ  (อ่าน 2426 ครั้ง)
PEAK12
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:25:26 pm »

อยากทราบว่าป๋า มีใครติดไทม์เมอร์เทอร์โบกันบ้างครับแล้วจำเป็นต้องติดไหม ติดแล้วจะไปกวนกับระบบไฟหรือกันขโมยรถหรือเปล่าขอบคุณล่วงหน้าครับ
 สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:38:49 pm »

ลองเข้าไปอ่านในนี้ดูนะครับ หลากหลายความเห็นเลยทีเดียว..

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7459.0
kinda-iji
ปามาส สป. No.0425
Full Member

like: 30

เส้นทางสีขาว.ดวงดาวสีทอง

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 01:43:02 pm »

ลองเข้าไปอ่านในนี้ดูนะครับ หลากหลายความเห็นเลยทีเดียว..

http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=7459.0

ตามนั้น เลยครับ   Cheesy Cheesy
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 06:36:19 pm »

อยากทราบว่าป๋า มีใครติดไทม์เมอร์เทอร์โบกันบ้างครับแล้วจำเป็นต้องติดไหม ติดแล้วจะไปกวนกับระบบไฟหรือกันขโมยรถหรือเปล่าขอบคุณล่วงหน้าครับ
 สาธุ
ใจมันก็อยาก ติด อยู่ละคับ red heart กลัวแต่เวลาปวดท้องจะเข้าปั๊ม โอ๊ยมึน แล้วรอไม่ไหว
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 08:52:35 pm »

สาธุ
ใจมันก็อยาก ติด อยู่ละคับ red heart กลัวแต่เวลาปวดท้องจะเข้าปั๊ม โอ๊ยมึน แล้วรอไม่ไหว
ไม่ต้องรอจนเครื่องดับครับ ล็อก รถได้เเลย หลังจากเสร็จกิจ ถ้ากลับขึ้นรถแล้วเครื่องยังไม่ดับ ใส่กุญแจกลับเข้าไปแล้วบิดสองแก๊ก (แบบไม่ใช่start เครื่องนะครับ) ขับต่อได้เลยครับ

พอดีผมใช้อยู่ครับ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
GINO
Jr. Member
**

like: 13

หนึ่งก้าวที่มั่นคง...แม้จะสั้นแต่มั่นใจ...

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:06:42 pm »

สาธุ
ไม่ต้องรอจนเครื่องดับครับ ล็อก รถได้เเลย หลังจากเสร็จกิจ ถ้ากลับขึ้นรถแล้วเครื่องยังไม่ดับ ใส่กุญแจกลับเข้าไปแล้วบิดสองแก๊ก (แบบไม่ใช่start เครื่องนะครับ) ขับต่อได้เลยครับ

พอดีผมใช้อยู่ครับ
ผมติด HKS ตั้งเวลา ๒ โหมด  ผมตั้ง ๑ นาที กับ ๖ นาที  จอดรถดับเครื่องแต่เครื่องไม่ดับ  ล็อกรถ  ไปทำธุระ  กลับมาขึ้นรถถ้าเครื่องดับไปแล้วก็สตาร์ทปกติ  แต่ถ้าเครื่องยังไม่ดับ ก็ตามป๋าเก็กว่าไว้ครับ  ใช้ปกติผมปิดทามเมอร์  จะเปิดตอนเดินทางไกลครับเพราะผมมันพวกอั้นฉี่ไม่อยู่ครับอัดมายาวๆจอดปั๊มวิ่งพรวดยิงกระต่าย  รอรถวอร์มไม่ไหวครับ

หนึ่งก้าวที่ยาวไกล...อาจไหวหวั่นและล้มลง...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์