Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการถอดคิ้วซุ้มล้อหน่อยครับ  (อ่าน 15676 ครั้ง)
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:49:32 pm »

Cry เกิดเหตุเบียดกันนิดหน่อยทำให้คิ้วซุ้มล้อหน้าด้านซ้ายถลอกและอ้าออก เลยคิดว่าจะถอดออกแล้วไส่กลับเข้าไปใหม่ให้สนิทแนบแน่นเหมือนเดิม แล้วจะไปแรบคิ้วล้อทั้งสี่ด้วยสติ๊กเกอร์เคฟล่าซะเลย
แต่! ติดที่ไม่รู้วิธีถอดคิ้วล้อ ไม่รู้ว่ามันยึดยังไง หลังจากถอดน๊อตใต้ซุ้มล้อแล้วขยับๆก็ไม่หลุด(กลัวงานงอก) จึงขอความช่วยเหลือจากป๋าๆที่ทราบวิธีถอดหรือเคยถอดมาdiyด้วยครับ
ปล. ไม่อยากแจ้งเคลมให้เสียความรู้สึกครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ สาธุ

ที่นี่!..มีเพื่อน!
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:40:00 pm »

Cry เกิดเหตุเบียดกันนิดหน่อยทำให้คิ้วซุ้มล้อหน้าด้านซ้ายถลอกและอ้าออก เลยคิดว่าจะถอดออกแล้วไส่กลับเข้าไปใหม่ให้สนิทแนบแน่นเหมือนเดิม แล้วจะไปแรบคิ้วล้อทั้งสี่ด้วยสติ๊กเกอร์เคฟล่าซะเลย
แต่! ติดที่ไม่รู้วิธีถอดคิ้วล้อ ไม่รู้ว่ามันยึดยังไง หลังจากถอดน๊อตใต้ซุ้มล้อแล้วขยับๆก็ไม่หลุด(กลัวงานงอก) จึงขอความช่วยเหลือจากป๋าๆที่ทราบวิธีถอดหรือเคยถอดมาdiyด้วยครับ
ปล. ไม่อยากแจ้งเคลมให้เสียความรู้สึกครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ สาธุ

ตอนผมถอดกันชน เพื่อถอดไฟทำโคมดำ ผมก็ง้างออกอย่างเดียวนะครับ แต่ผมไม่ได้ถอดออกหมด
pao666
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:45:15 am »

เท่าที่จำได้ ต้องถอดบังโคลนออกก่อนครับ มันจะเป็น กิ๊บพลาสติก ส่วนคิ้วล้อ ขันน๊อตออกมาครับ จำไม่ผิด น๊อตเยอะมากครับ จุดที่ควรระวังคือ ยางคิ้วครับ ผมขาดแตกเป็นชิ้นๆเลย ยังไม่ได้เบิกเลยครับ

ใครเคยเบิกยางกันคิ้วล้อกับตัวถังบ้างครับ สี่เส้นเท่าไหร่
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:15:28 am »

เท่าที่จำได้ ต้องถอดบังโคลนออกก่อนครับ มันจะเป็น กิ๊บพลาสติก ส่วนคิ้วล้อ ขันน๊อตออกมาครับ จำไม่ผิด น๊อตเยอะมากครับ จุดที่ควรระวังคือ ยางคิ้วครับ ผมขาดแตกเป็นชิ้นๆเลย ยังไม่ได้เบิกเลยครับ ใครเคยเบิกยางกันคิ้วล้อกับตัวถังบ้างครับ สี่เส้นเท่าไหร่

ถ้าไม่ซีเรียสมากก็ใช้ซิลิโคนครับ แบบเดียวกับที่พวกติดสเกิร์ตเค้าใช้กัน..
ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 03:05:43 pm »

สาธุ ขอบคุณป๋าๆทุกท่านที่เข้ามาชี้แนะครับแต่ถ้ามีภาพลายเส้นหรือรูปแสดงตำแหน่งคลิ๊ปยึดจะได้งัดๆ ง้างๆ ดึงๆ ออกแรงได้ถูกจุดครับ (เดี๋ยวออกแรงดึงมากผิดจุดไป พาลจะแตกหักทั้งอัน! ที่นี้งานงอกเลยครับ)

BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:19:20 pm »

เท่าที่จำได้ ต้องถอดบังโคลนออกก่อนครับ มันจะเป็น กิ๊บพลาสติก ส่วนคิ้วล้อ ขันน๊อตออกมาครับ จำไม่ผิด น๊อตเยอะมากครับ จุดที่ควรระวังคือ ยางคิ้วครับ ผมขาดแตกเป็นชิ้นๆเลย ยังไม่ได้เบิกเลยครับ

ใครเคยเบิกยางกันคิ้วล้อกับตัวถังบ้างครับ สี่เส้นเท่าไหร่

เปลี่ยนมาแล้วครับ ยางคิ้วล้อเส้นละ 100.-  คลิปล็อคตัวละ15.-บาท  อยู่ในประกันเคลมได้นะครับ 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 10:20:02 pm »

เปลี่ยนมาแล้วครับ ยางคิ้วล้อเส้นละ 100.-  คลิปล็อคตัวละ15.-บาท  อยู่ในประกันเคลมได้นะครับ 
สอบถามป๋า BOYZ นิดนึงครับว่าคลิปล็อคมีลักษณะรูปร่างอย่างไร? เป็นแบบหนีบแบนๆ หรือเป็นพุกกลมๆมีเดือยครับ อ้อ! อีกนิดนึงแล้วคิ้วข้างนึงป๋าใช้คลิปกี่อันครับ ใช้เป็นข้อมูลเพื่อคาดคะเนตำแหน่งตัวยึดคิ้วล้อ
ปล.ลองเสริชหาดูในอากู๋ พิมพ์คำว่า คิ้วล้อ ปาเจโรสปอร์ต ปรากฎแต่รูปน้องปาเต็มไปหมดเลย(แบบมาทั้งคันเลย)Cheesy
ขอบคุณครับ

ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 04:08:11 pm »

Huh? จนป่านนี้แล้วยังไม่ได้ถอดเลย อิอิอิ! หาวิธีไปเรื่อยๆ ถ่ายสำเร็จจะถ้ารูปโชว์ครับ

T-Tat
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 03:57:46 pm »

eieรอด้วยคนครับ

3.2 GT 2010
W  o  r  l  d   W  i  d  e   F  r  e  e  r  i  d  e
snoopynay
Newbie
*

like: 0

2.5 GT ปาดำ โคราช ID 2878

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 05:23:56 pm »

พอดีไปเคลมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
รูสลักน่าจะตามรูที่เห็น ป๋าลองเล็งๆเอาแล้วกันนะครับ
ปล. ผมไม่ได้ไปดูตอนช่างเค้าถอดก็เลยมีแต่รูปตอนถอดแล้ว หวังว่าคงจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 08:44:00 pm »

สอบถามป๋า BOYZ นิดนึงครับว่าคลิปล็อคมีลักษณะรูปร่างอย่างไร? เป็นแบบหนีบแบนๆ หรือเป็นพุกกลมๆมีเดือยครับ อ้อ! อีกนิดนึงแล้วคิ้วข้างนึงป๋าใช้คลิปกี่อันครับ ใช้เป็นข้อมูลเพื่อคาดคะเนตำแหน่งตัวยึดคิ้วล้อ
ปล.ลองเสริชหาดูในอากู๋ พิมพ์คำว่า คิ้วล้อ ปาเจโรสปอร์ต ปรากฎแต่รูปน้องปาเต็มไปหมดเลย(แบบมาทั้งคันเลย)Cheesy
ขอบคุณครับ

ขอโทษด้วยครับ  สาธุ เสียมารยาทจริงๆไม่ได้เข้ามาตอบ ไม่ทราบป่านนี้ป๋าถอดไปหรือยัง เอาเป็นว่าตอบทีหลังดีกว่าไม่ตอบเลย
ลักษณะคลิปล็อคเป็นพุกกลมมีเดือยครับ เปลี่ยนเบิกใหม่ใช้ไม่กี่ตัวครับ คือตัวไหนหัก ซื้อแทนตัวนั้น ผมเบิกใหม่แค่เจ็ดตัวเองครับ บางตัวย้งใช้ได้ก็เลยไม่เปลี่ยนครับ
จะมีสลักยึดชายล่างเพิ่มขึ้นมาอีก 5 ตัวๆละ 35.-บาทครับ  ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยอ่ะครับ จะพยายามหาให้นะครับ 

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
BOYZ
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 09:40:44 pm »

รูปครับ ตามนี้

สลักยึดชายล่าง เดี๊ยวลองหาให้ครับ

ปาอ้วน
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:57:20 pm »

พอดีไปเคลมมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
รูสลักน่าจะตามรูที่เห็น ป๋าลองเล็งๆเอาแล้วกันนะครับ
ปล. ผมไม่ได้ไปดูตอนช่างเค้าถอดก็เลยมีแต่รูปตอนถอดแล้ว หวังว่าคงจะช่วยได้ไม่มากก็น้อยครับ

เปลี่ยนมาแล้วครับ ยางคิ้วล้อเส้นละ 100.-  คลิปล็อคตัวละ15.-บาท  อยู่ในประกันเคลมได้นะครับ  
ขอบคุณครับ

ขอโทษด้วยครับ  สาธุ เสียมารยาทจริงๆไม่ได้เข้ามาตอบ ไม่ทราบป่านนี้ป๋าถอดไปหรือยัง เอาเป็นว่าตอบทีหลังดีกว่าไม่ตอบเลย
ลักษณะคลิปล็อคเป็นพุกกลมมีเดือยครับ เปลี่ยนเบิกใหม่ใช้ไม่กี่ตัวครับ คือตัวไหนหัก ซื้อแทนตัวนั้น ผมเบิกใหม่แค่เจ็ดตัวเองครับ บางตัวย้งใช้ได้ก็เลยไม่เปลี่ยนครับ
จะมีสลักยึดชายล่างเพิ่มขึ้นมาอีก 5 ตัวๆละ 35.-บาทครับ  ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยอ่ะครับ จะพยายามหาให้นะครับ  

รูปครับ ตามนี้

สลักยึดชายล่าง เดี๊ยวลองหาให้ครับ

ขอบคุณครับ ป๋ายังม่ะมีเวลาได้ลงมือเลยครับ เนี่ยเพิ่งกลับจากทริปอบรมที่พีชลากูน่า กระบี่มา(24-26) รถยังม่ะได้ล้างเลย(ฝนตกทุกวันเลยครับ)
ช่วยได้มากเลยครับ จะพยายามทำเองครับ ขอบคุณป๋าทุกท่านอีกครั้งครับ สาธุ

ปล.อย่างมากก็เบิกอันใหม่ 1,900.-  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 07:59:44 pm โดย ปาอ้วน » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์