Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะเท่าใหล่ถึงต้องเปลี่ยนหัวเทียนครับ  (อ่าน 3948 ครั้ง)
Thapanapong
Newbie
*

like: 5

ID.2912 Pa Chonburi

« เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:25:52 pm »

วันที่เอารถเข้า 0 เปลี่ยนถ่ายของเหลว ช่างบอกว่า ว่างๆ เข้ามา เปลี่ยนหัวเทียนนะครับ วันนี้ลูกค้าเยอะ
เลยมีข้อสงสัยว่าระยะ เท่าใหล่ ถึง"จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวเทียน"ครับ    Wink อยู่ในระยะประกันหรือไม่? หรือตามความเห็นของช่างหลังจากที่ ตรวจเชคที่ลูกค้าต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง ครับ

กิจกรรมเยอะ ตับ เริ่มแข็ง(แรง)
xenogear
Full Member

like: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 03:06:57 pm »

วันที่เอารถเข้า 0 เปลี่ยนถ่ายของเหลว ช่างบอกว่า ว่างๆ เข้ามา เปลี่ยนหัวเทียนนะครับ วันนี้ลูกค้าเยอะ
เลยมีข้อสงสัยว่าระยะ เท่าใหล่ ถึง"จำเป็นต้องเปลี่ยนหัวเทียน"ครับ    Wink อยู่ในระยะประกันหรือไม่? หรือตามความเห็นของช่างหลังจากที่ ตรวจเชคที่ลูกค้าต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง ครับ

ผมไม่ได้อ่านจากในคู่มือนะครับ แต่ที่ได้รับคำแนะนำมาอีกที คือเปลี่ยนทุก 40,000 โล แต่ถ้าติดแก๊ส ก็ 20,000 โลครับ ไม่เกี่ยวกับประกันนะครับ เป็นค่าใช้จ่ายที่เราต้องเสียเองครับ ทั้งค่าหัวเทียนและค่าแรง (ถ้าสั่งให้เปลี่ยนเองโดยไม่ได้เป็นไปตามที่ระยะกำหนดจะเสียค่าแรงเอง ผมโดนมาแล้วครับ สั่งให้เปลี่ยนหัวเทียนโดยที่ศูนย์ยังไม่ได้บอกให้เปลี่ยน เพราะรถผมติดแก๊ส ก็เลยเปลี่ยนทุก 20,000 โล โดนคิดค่าแรงไป ประมาณ 400 กว่าๆ มั้งครับ ทั้งๆ ที่ตอนนั้นผมเช็คระยะ 20,000 ซึ่งมันเป้นระยะที่ฟรีค่าแรงตามคูปอง งงดีครับ แต่ตอนที่ผมใช้ VOIS พี่ TOYOTA ไม่คิดค่าแรงครับ)
Anuchit.Nk.
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 04:09:06 am »

ของผมติดแก๊ส เปลียนตอนเช็ค 20,000โล ฟรีค่าแรงครับ
Mr.can
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 05:01:57 am »

นี่ละคือมิตซู ไม่มีมาตรฐานแล้วแต่ 0
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 06:25:47 pm »

อ้าวรถป๋าหน่องเป็นเครื่อง ดีเซล ไม่ใช่เหรอครับ ดีเซลไม่มีหัวเทียนนะครับ ป๋า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์