Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: !!!!!!!!!!ระวังการซื้อขายในเน็ต  (อ่าน 36939 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:40:26 pm »

จัดเต็มเลยดีไหมครับ ไว้เป็น ตัวอย่าง กับหลายๆๆท่าน ที่คิดจะซื้อ แบบผม  สาธุ
สาธุ สาธุ สาธุเจ้าของกระทู้ชี้แจงใด้เต็มที่เลยครับ รับฟังทั้งเหตุและผล ถ้าท่านพร้อมแล้วนิมนต์เลยครับจัดเต็ม
 สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2012, 06:42:50 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
BAMBOO
Jr. Member
**

like: 38

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:43:19 pm »

จัดเต็มเลยดีไหมครับ ไว้เป็น ตัวอย่าง กับหลายๆๆท่าน ที่คิดจะซื้อ แบบผม  สาธุ

ครับ ผมอ่านมาตั้งแต่เช้าแล้วครับ ที่อยากเห็นไม่ใช่แค่ภาพที่ขายครับ อยากเห็นภาพทั้งหมดรวมตำหนิและราคา ว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

boatsamui
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:46:50 pm »

boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:52:41 pm »

อีกสอง ล้อสภาพ ดี ครับ มีรอย ตามการใช้งานทั่วไป แต่ยาง ไม่สามารถใช้ได้ทั้ง 4 เส้นครับผม แตกลายงา แล้วแข็งจนไม่สามารถ กดลงได้แล้วครับผม  สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:56:01 pm »

ขอราคาครับ นี่ผมเดานะครับ เขาขายยางและแม๊กเปอร์เซ็นจากร้านของพี่เขามั้งครับ  แล้วก็ขอรูปยางแม๊คที่เขาโพสครับ เขาถ่ายระยะไกลรูปต้องสวยอยู่แล้ว และป๋าจะเอาไปใส่รถอะไรครับ ถึงเอาแม๊คและยางแก้มเตี้ยขนาดนี้ 

kumphon
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:59:59 pm »

ตกใจหมดราคาเท่าไรครับเนี่ย
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:01:01 pm »

ขอราคาครับ นี่ผมเดานะครับ เขาขายยางและแม๊กเปอร์เซ็นจากร้านของพี่เขามั้งครับ  แล้วก็ขอรูปยางแม๊คที่เขาโพสครับ เขาถ่ายระยะไกลรูปต้องสวยอยู่แล้ว และป๋าจะเอาไปใส่รถอะไรครับ ถึงเอาแม๊คและยางแก้มเตี้ยขนาดนี้ 
บทสรุปที่ขาย แม็ก 22พร้อมยาง ในบ้านซื้อขายหรือ
boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:03:59 pm »

ผม ไม่รู้นะครับ ว่า ตามสภาพแบบนี้ บางท่านอาจว่า มันสภาพดี มีรอยบ้างตามการใช้งานทั่วไป แต่สำหรับผมมัน ไม่ไหวนะครับ ยางใช้ได้ครับ แต่มันจะระเบิดตอนไหน มันจะลื่นตอนไหน ถ้ายาง สภาพ พอที่จะกดลงบ้างซักหน่อย ไม่แข็งเหมือน พลาสติก โอเค แต่นี่ไม่ไหวจริงๆๆครับ ยาง กดยังไม่ลง แค่เอานิ้วเขี่ย มันก็หลุดละครับ ส่วนแม็ก ถ้าตามสภาพการใช้งานทั่วไป มีรอยขนแมว ทุกวง ผมไม่สนครับ แต่ไม่ใช่มีรอบเบียดแล้วมาเห็นเอาตอนจ่ายเงินแล้วของถึงแล้ว แล้ว รอย ลอก ของ แล็กเกอร์ ผมก็ไม่ทราบมาก่อน มาเห็นตอน ของมาถึงแล้วเหมือนกันครับ ส่วนยาง ผู้ขายบอกว่า ยังใช้ได้อีกเป็นปี ดอกเหลือเยอะ ครับ เหลือเยอะแต่ผู้ขายไม่ได้บอกว่า มันแข็ง จนกดไม่ลงและแตกลายงา แล้วทุกเส้น ครับ แค่นี้และครับ ขอบคุณ พี่ๆๆทุกท่าน ขอเตือนเพื่อนๆๆพี่ๆๆ ต่างจังหวัดห่างไกล จงพึงระวัง เรื่องนี้ บ้างนะครับผม สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:05:39 pm »

ที่ผมขายอยู่ไงครับผม สนใจ ต่อราคาได้ตามสภาพครับ  สาธุ
boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:07:00 pm »

เห็นแบบนี้แล้ว ผมก็ขายต่อไม่ได้ละซิครับ  แต่ก็ใครสนใจ ขาย แบบตรงๆๆแบบนี้เลย ครับ ส่วนแม็กเอาใส่ ปาเจโร่ครับผม
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:35:07 pm »

บทสรุปที่ขาย แม็ก 22พร้อมยาง ในบ้านซื้อขายหรือ

ผมไม่ทราบครับป๋าตู๋ ผมดูตามรูปครับ ผมแจ้งตามที่บอกครับว่าผมเดาเอา ถ้าผมขายก็ถ่ายตามรูประยะไกลที่ขายของได้ครับ และดูจากรูปที่โพสก็จะมียางและแม๊คอีกหลายชุดครับ จึงอยากทราบราคาว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับก็แจ้งราคามาให้ครบเลยครับ จะได้ทราบกันครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:46:10 pm »

ผมไม่ทราบครับป๋าตู๋ ผมดูตามรูปครับ ผมแจ้งตามที่บอกครับว่าผมเดาเอา ถ้าผมขายก็ถ่ายตามรูประยะไกลที่ขายของได้ครับ และดูจากรูปที่โพสก็จะมียางและแม๊คอีกหลายชุดครับ จึงอยากทราบราคาว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ ไหนๆก็ไหนๆแล้วครับก็แจ้งราคามาให้ครบเลยครับ จะได้ทราบกันครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
ตั้งแต่เปิดประเด็นมาขอเรียนท่านเลยว่าผมคิดถึง แม็ก 22 ที่ขายกันในบ้านเรา เพราะว่าผมใด้เข้าไปแซวเล่นในกะทู้นี้ด้วย และเคยเห็นชื่อท่านคุ้นๆ ว่าเป็นคนวางมัดจำ ผลเลย อ๋อ ตั้งแต่แรก อยากไห้ท่านลองเข้าไปชมรายละเอียดเองดีกว่านะคับท่านจะได้มีข้อมูลวิเคราะห์เช่นผม แต่ผมขอื่นชมท่าน โบ๊ด ผู้เสียหาย ผมนับถือในควมอดทนของท่านจริงๆ ที่ ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน สมอาชีพของท่านเลย
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 07:59:37 pm »

ถ้าถามผมว่าราคานี้แพงไหม ผมบอกว่า.... แต่ของราคาหลักหมื่นขึ้นไปควรดูสินค้าก่อนครับ ก่อนตัดสินใจ ที่โพสๆๆๆมาเพื่อให้ป๋าๆทั้งหลายได้ทราบครับ สินค้าแต่ละอย่างโดยพี่่ๆ-น้องๆกันอยากขายไม่ใช่ร้านค้า มันมีความหวงแหนอยู่ในตัว ราคาจึงอาจมีราคามากบ้าง ส่วนลึกๆถ้าพูดคุยกันได้ก็ควรจะจบในกระทู้นี้ ผู้ซื้อเห็นและไม่พอใจการซื้อ-ขายนี้ก็ยอมเถอะครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

boatsamui
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:14:33 pm »

ครับ ผิดที่ผมเอง แต่ แต่ถ้าดูตามสภาพที่ท่านผู้ขาย โพส์ภาพ สภาพมัน สวยชวนฝันมากนะครับ ราคาลดมามากมายจากของใหม่ สภาพยังใช้ได้อีกนาน อย่างน้อย ปีกว่าแหละกว่าจะได้ซื้อยางใหม่ แม็กก็ยังสวยอยู่ แต่พอเจอตัวจริง มันผิดจากที่เห็นมากครับ แต่ยังไง ผมก็ผิดอีกนั้นแหละ แต่ผมก็บอกผู้ขายไปแล้ว ผมขอคืนเพราะสภาพมันไม่เหมือนที่ผมเห็น ผู้ขายยังเคยบอกก่อนส่งของมา ว่าผมอยากทำสีเลยไหม ถ้าอยากทำเดี๋ยวผมจัดการให้เลย ผมก็เลยถามแกไปว่า แม็กมันเป็นรอยมากหรือครับ แต่ผู้ขายก็บอกบอกผมว่า มีบ้างตามสภาพการใช้งาน แต่ผมไม่ได้เจาะลึกว่า สภาพการใช้งานหนักขนาดไหน ผมคิดว่ามัน เป็นรอยขนแมวทั่วไป ไม่เป็นไรเรารับได้ สุดท้ายผมก็เสนอ ผู้ขายไปแล้ว พร้อมทั้งบอกว่า ผมยอมจ่าย ค่าเสียเวลา เสียค่าขนส่งเอง ทั้งหมด แต่ผมขอคืนของ เพราะมันไม่เหมือน ที่คุยกัน นะครับ 
BAMBOO
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 08:36:21 pm »

ที่ผมอยากทราบราคาเพราะว่าเท่าที่จำได้ ไม่ได้อยู่ในแวดวงนี้มานาน เฉพาะแม๊คนะครับ เขาคิดราคาค่ากลึงและทำสีตีที่ประมาณ500บาทต่อวงครับ 4 วงประมาณ 2000 บาทครับ ถ้าราคาไม่หนักหนาเกินไปก็ลองทำดูครับแต่ถ้าราคาเกินไปกับราคาที่ซื้อมาก็ลองคุยดูครับ ขอให้สำเร็จนะครับ เชื่อว่าป๋าที่เป็นเจ้าของก็จะกรุณาครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11   ขึ้นบน
  พิมพ์