Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือจากป๋าๆช่วยติดตั้งสวิตซ์ควบคุมเครื่องเสียงกับโพช์โต้เซ็นเซอร์ครับ  (อ่าน 11288 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:11:03 pm »

เอามาให้ช่วยใส่ได้ครับไม่คิดตัง บ้านผมอยู่บ้านโป่ง ราชบุรีครับป๋า
หรือจะรอมิตติ้งความแรงแถวพุทธมลฑลสาย 2 ก็ได้ครับ แต่ต้องรอให้น้ำแห้งก่อนนะครับ  Smiley

แหมๆที่แท้เจ้าพ่อ DIY อย่างป๋าอ็อดใจดีก็คนบ้านใกล้เรือนเคียงกับผมนี่เอง ผมอยู่เมืองกาญจน์ครับป๋า ดีใจจัง รบกวนป๋าช่วย pm เบอร์โทรให้ผมก็ดีครับ
วันไหนผมและป๋าสะดวกผมโทรนัดป๋า ผมขับรถไปหาป๋าแล้วทำการติดตั้งกันเลยครับ เสร็จแล้วอาจมีแอบทานข้าวกันนิดหน่อย

นัด 26.11.54  ที่ TN เลยไหม  เสร็จแล้วไปกินข้าวกันต่อ

ป๋าNA คร้าบ TN นี่แถวไหนครับ
big c สุขสวัสดิ์ - พระประแดง ครับ

ตามไปให้ติดที่นี่เลยก็ได้ครับ ยินดีๆ  Cheesy

ไม่ทราบว่าสักประมาณกี่โมงครับป๋า ถ้าผมว่างก็จะได้ตามไปด้วยตามประสาคนโสดครับป๋า

ผมไปถึงซัก 11 โมง- เที่ยง ประมาณนี้และกันครับ Cheesy
ใกล้บ้านผมมากครับ แต่ก็เกรงใจป๋าอ๊อดมากๆ ด้วย ไม่กล้าไปอะคับ ทนไม่ได้ ไม่รู้จะตอบแทนน้ำใจป๋ออ๊อดด้วยอะไรดี

BIG MAC ครับ  Wink Wink Wink

แหม...ป๋ากิตติรู้ใจจัง แหะๆๆๆ
พูดถึงแล้วพรุ่งนี้ขับไปกินซักชุดดีกว่า นึกแล้วอยาก  Cheesy

ป๋านัดก็อยู่แถวผมหรือครับ
งั้นไว้นัดมิตติ้งมา DIY กันเลยมั๊ยครับ ตอนนี้ก็มีป๋าวี ป๋าton และก็ป๋านัดอีกคน  Cheesy

หรือเสาร์หน้าตามผมไปที่ ร้าน TN-Auto ก็ได้ครับ รับไม่จำกัดจำนวน เตรียมของ 2 อย่างมานะครับ
สวิทช์กับกล่อง เดี๋ยวอย่างอื่นเรื่องขั้ว terminal เรื่องสายผมจัดให้ครับ  Smiley
NonReturneR No.412
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 10:20:52 pm »

เอามาให้ช่วยใส่ได้ครับไม่คิดตัง บ้านผมอยู่บ้านโป่ง ราชบุรีครับป๋า
หรือจะรอมิตติ้งความแรงแถวพุทธมลฑลสาย 2 ก็ได้ครับ แต่ต้องรอให้น้ำแห้งก่อนนะครับ  Smiley

แหมๆที่แท้เจ้าพ่อ DIY อย่างป๋าอ็อดใจดีก็คนบ้านใกล้เรือนเคียงกับผมนี่เอง ผมอยู่เมืองกาญจน์ครับป๋า ดีใจจัง รบกวนป๋าช่วย pm เบอร์โทรให้ผมก็ดีครับ
วันไหนผมและป๋าสะดวกผมโทรนัดป๋า ผมขับรถไปหาป๋าแล้วทำการติดตั้งกันเลยครับ เสร็จแล้วอาจมีแอบทานข้าวกันนิดหน่อย

นัด 26.11.54  ที่ TN เลยไหม  เสร็จแล้วไปกินข้าวกันต่อ

ป๋าNA คร้าบ TN นี่แถวไหนครับ
big c สุขสวัสดิ์ - พระประแดง ครับ

ตามไปให้ติดที่นี่เลยก็ได้ครับ ยินดีๆ  Cheesy

ไม่ทราบว่าสักประมาณกี่โมงครับป๋า ถ้าผมว่างก็จะได้ตามไปด้วยตามประสาคนโสดครับป๋า

ผมไปถึงซัก 11 โมง- เที่ยง ประมาณนี้และกันครับ Cheesy
ใกล้บ้านผมมากครับ แต่ก็เกรงใจป๋าอ๊อดมากๆ ด้วย ไม่กล้าไปอะคับ ทนไม่ได้ ไม่รู้จะตอบแทนน้ำใจป๋ออ๊อดด้วยอะไรดี

BIG MAC ครับ  Wink Wink Wink

แหม...ป๋ากิตติรู้ใจจัง แหะๆๆๆ
พูดถึงแล้วพรุ่งนี้ขับไปกินซักชุดดีกว่า นึกแล้วอยาก  Cheesy

ป๋านัดก็อยู่แถวผมหรือครับ
งั้นไว้นัดมิตติ้งมา DIY กันเลยมั๊ยครับ ตอนนี้ก็มีป๋าวี ป๋าton และก็ป๋านัดอีกคน  Cheesy

หรือเสาร์หน้าตามผมไปที่ ร้าน TN-Auto ก็ได้ครับ รับไม่จำกัดจำนวน เตรียมของ 2 อย่างมานะครับ
สวิทช์กับกล่อง เดี๋ยวอย่างอื่นเรื่องขั้ว terminal เรื่องสายผมจัดให้ครับ  Smiley
ผมอยู่ตรงข้าม Big-C บางปะกอกครับป๋าอ๊อด
สรุป Big Mac นะครับเดี๋ยวผมซื้อติดไป เป็นบรรณาการครับ  สาธุ
ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:05:12 pm »

สงสัยงานนี้ป๋าอ็อดจะเหนื่อยแน่นอนเลยครับ
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:03:15 pm »

อยู่บนเกาะภูเก็ต อุปกรณืซื้อมาครบทั้งสวิทซืและแพดเดิ้ลชีฟ  แต่ไม่มีใครติดให้ อยากซื้อ big mac ให้ป๋าอ๊อดทานจังครับ   ฮือๆๆ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:06:48 pm โดย pjs-p » บันทึกการเข้า
...
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 11:55:06 am »

สงสัยงานนี้ป๋าอ็อดจะเหนื่อยแน่นอนเลยครับ

ไม่เป็นไรครับยินดี ช่วยๆกัน ถือว่าได้ทำความรู้จัก ได้ความสนุกสนานเฮฮา และมิตภาพที่ดี
ถือว่านี่คือสิ่งตอบแทนแล้วล่ะครับ  Smiley
...
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:04:24 pm »

อยู่บนเกาะภูเก็ต อุปกรณืซื้อมาครบทั้งสวิทซืและแพดเดิ้ลชีฟ  แต่ไม่มีใครติดให้ อยากซื้อ big mac ให้ป๋าอ๊อดทานจังครับ   ฮือๆๆ  Cheesy

จ้างร้านเครื่องเสียงก็ได้นะครับราคาไม่กี่ร้อย เอาข้อมูลในเวปให้เค้าดู

หรือออกค่าตั๋วเครื่องบินให้ผมลงไปหามั๊ยครับ 555
รีบหน่อยนะครับช่วงนี้แค่ big mac เดี๋ยวหลังน้ำลดจะเป็น โชคชัยพรีเมี่ยม t-bone steak จะงานเข้ากันนะครับ 555
ล้อเล่น ล้อเล่นครับ  Cheesy  Cheesy  Cheesy
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:34:58 pm »

อยู่บนเกาะภูเก็ต อุปกรณืซื้อมาครบทั้งสวิทซืและแพดเดิ้ลชีฟ  แต่ไม่มีใครติดให้ อยากซื้อ big mac ให้ป๋าอ๊อดทานจังครับ   ฮือๆๆ  Cheesy

จ้างร้านเครื่องเสียงก็ได้นะครับราคาไม่กี่ร้อย เอาข้อมูลในเวปให้เค้าดู

หรือออกค่าตั๋วเครื่องบินให้ผมลงไปหามั๊ยครับ 555
รีบหน่อยนะครับช่วงนี้แค่ big mac เดี๋ยวหลังน้ำลดจะเป็น โชคชัยพรีเมี่ยม t-bone steak จะงานเข้ากันนะครับ 555
ล้อเล่น ล้อเล่นครับ  Cheesy  Cheesy  Cheesy

แค่ข้ามสะพานสารสินมาทุกอย่าง ++ หมด  แล้วเรายังต้องไปลุ้นอีก ผมรอออนทัวร์ ดีกว่าเห็นว่าจะมาที่ภูเก็ต วันที่ 12 ธค นี้
จ่ายแพงหน่อย ซื้อความเป็นมืออาชีพ และสบายใจกว่า Smiley

ส่วนเรื่องค่าเครื่องบินให้ป๋าอ๊อดเจ้าพ่อ D.I.Y มาติดตั้งให้ผมว่าคุ้มนะ ถ้ารวบรวมให้ได้สัก 30 คัน++  Wink Wink Wink จัด อาหารเจ หรอยๆ ให้ 3 มื้อเลย Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 12:58:36 pm »

อยู่บนเกาะภูเก็ต อุปกรณืซื้อมาครบทั้งสวิทซืและแพดเดิ้ลชีฟ  แต่ไม่มีใครติดให้ อยากซื้อ big mac ให้ป๋าอ๊อดทานจังครับ   ฮือๆๆ  Cheesy

ล้อเล่น ล้อเล่นครับ  Cheesy  Cheesy  Cheesy

แค่ข้ามสะพานสารสินมาทุกอย่าง ++ หมด  แล้วเรายังต้องไปลุ้นอีก ผมรอออนทัวร์ ดีกว่าเห็นว่าจะมาที่ภูเก็ต วันที่ 12 ธค นี้
จ่ายแพงหน่อย ซื้อความเป็นมืออาชีพ และสบายใจกว่า Smiley

ส่วนเรื่องค่าเครื่องบินให้ป๋าอ๊อดเจ้าพ่อ D.I.Y มาติดตั้งให้ผมว่าคุ้มนะ ถ้ารวบรวมให้ได้สัก 30 คัน++  Wink Wink Wink จัด อาหารเจ หรอยๆ ให้ 3 มื้อเลย Cheesy

แหม...ป๋า จากเนื้อไปเป็นเจซะและ  Cheesy
เคยอยู่ภูเก็ตมา 1 ปี ก่อนซึนามิ ของกินอร่อยๆเพียบเลย ติ่มซำ ซีฟู๊ด โรตีแกง หมี่ผัด ข้าวยำ อูย...นึกแล้วอยาก  oop
NonReturneR No.412
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:15:23 pm »

ไม่เป็นไรครับยินดี ช่วยๆกัน ถือว่าได้ทำความรู้จัก ได้ความสนุกสนานเฮฮา และมิตภาพที่ดี
ถือว่านี่คือสิ่งตอบแทนแล้วล่ะครับ  Smiley
like
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:42:42 pm »

แหม...ป๋า จากเนื้อไปเป็นเจซะและ  Cheesy
เคยอยู่ภูเก็ตมา 1 ปี ก่อนซึนามิ ของกินอร่อยๆเพียบเลย ติ่มซำ ซีฟู๊ด โรตีแกง หมี่ผัด ข้าวยำ อูย...นึกแล้วอยาก  oop

พูดมานึกภาพตาม   น้ำลายไหลเลยป๋าอ๊อด joob joob joob
ton-pjrsp-1
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 06:08:19 pm »

น่ารักกันทุกคนเลยครับ
patomtanakul No.1073
Newbie
*

ปาน้ำตาล...หวานเจี๊ยบ..ID.1073

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:41:25 am »

หรือจะรอมิตติ้งความแรงแถวพุทธมลฑลสาย 2 ก็ได้ครับ แต่ต้องรอให้น้ำแห้งก่อนนะครับ  Smiley

บ้านผมก็อยู่กาญจน์เหมือนกันครับ....อยากได้สวิทช์ควบคุมกับกล่องพอจะทำไงได้บ้างครับ..และงบเท่าไหร่ ....บอกหน่อยเถอะ..อยากได้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์