Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (( Life วิถีทางแห่งชีวิต ))  (อ่าน 11500 ครั้ง)
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:58:20 am »

ขอเปิดกระทู้แนวนี้บ้าง แนววิถีชีวิตเป็นแนวหนึ่งที่ถ่ายไม่ง่ายเลย แต่เป็นแนวที่มีเสน่ห์มากกก เพราะภาพที่ได้ออกมาค่อนข้างมีเอกลักษณ์มาก (ยกเว้นไปถ่ายหลายคนก็อาจจะมีมุมซ้ำบ้างแต่ไม่เป็นมหาชนแน่นอน)

ผมเองก็พึ่งได้มาลองถ่ายแนวนี้ดูเนื่องจากไม่มี นางแบบมาเป็นเหยื่อเอ้ยยยย Grin....จริงๆแล้วผมอยากถ่ายได้หลายๆแนว ไม่ต้องเก่งไม่ต้องโปร แต่ขอให้ถ่ายแล้วพอโพสได้ก็โอเค แล้ว

มาดูรูปดีกว่าเนอะ และติชมได้ตามอัธยาศัย เม้นแล้วรวยนะครับ  Wink Wink

ปล. ใครมีแนวนี้จะเอามาลงต่อๆกันก็ได้นะครับ

ภาพ #1 อยากเรียนด้วย 1

ภาพ #2  อยากเรียนด้วย 2

ภาพ #3  โหหหหห... น่ากินจัง

ภาพ #4  ของผม

ภาพ #5 สายตาประสานใจ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Founder
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:05:03 am »

ภาพที่ #6 ไปขายของ

ภาพที่ #7 ค้าขาย

ภาพ #8 ขาใหญ่

ภาพ #9 ไปซิ่งกัน

ภาพสุดท้าย  2วัยแต่ใจเดียวกัน

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:13:04 am »

สวยทุกรูปเลยครับ สุดยอดมาก... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:22:10 am »

เห็นรูปแนว Life ของ ป๋าต๊อก ชุดนี้แล้ว ทำให้อยากจะเอากล้องที่เก็บไว้นาน มาเคาะสนิมอีกครั้ง เพราะชอบแนวนี้เหมือนกัน  Cheesy
ทั้งแสง ทั้งการวางองค์ประกอบภาพ จังหวะ และอารมณ์ของภาพ ได้หมด บอกได้เลยว่า สวยงาม ครับ  like like like  ยอดเยี่ยม
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:06:00 am »

เห็นรูปแนว Life ของ ป๋าต๊อก ชุดนี้แล้ว ทำให้อยากจะเอากล้องที่เก็บไว้นาน มาเคาะสนิมอีกครั้ง เพราะชอบแนวนี้เหมือนกัน  Cheesy
ทั้งแสง ทั้งการวางองค์ประกอบภาพ จังหวะ และอารมณ์ของภาพ ได้หมด บอกได้เลยว่า สวยงาม ครับ  like like like  ยอดเยี่ยม

เมื่อไหรดี.... ป๋า ทำเป็นจดๆ จ้องๆ ..หิ้วกระเป๋าไปกันได้หรือยัง...
ผมรอนานแล้ว... หรือว่า  life ๆ แถวๆ ชะอำกันดี ..อิอิ   Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:09:24 am »

สวยงามมากเลยป๋า  ผมชอบรูปนี้จังเลย  ตกลงวันงานมีสอนถ่ายภาพใช่ไหม  เอาแบบนี้แหละ  พอแล้ว   จะได้เปลี่ยนจาก mode IA ซ่ะที    ใช้มา  หลายปีละ   ไม่เคยใช้ mode อื่นเลย ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม 
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:17:45 am »

เมื่อไหรดี.... ป๋า ทำเป็นจดๆ จ้องๆ ..หิ้วกระเป๋าไปกันได้หรือยัง...
ผมรอนานแล้ว... หรือว่า  life ๆ แถวๆ ชะอำกันดี ..อิอิ   Cheesy Cheesy

ป๋าวิน ชอบ life แบบ in door  ไม่ใช่เหรอ 555 Cheesy
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:22:03 am »

good good good good
สวดยวดเลยครับป๋า องค์ประกอบภาพ ทางแสง
 like like like red heart red heart red heart
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 04:54:44 pm »

ป๋าตุ๊กรับลูกศิษย์หรือเปล่าครับอยากสมัครเป็นศิษย์อะครับ มีกล้องแต่ถ่ายไม่เป็นไม่รู้เทคนิค โอ๊ยมึน
Founder
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:21:20 pm »

สวยทุกรูปเลยครับ สุดยอดมาก... ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ขอบคุณครับป๋า

ขอบคุณครับป๋าเป็ด จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้ออกทริปถ่ายกับป๋านานแล้ว....เมื่อไหร่ดี joob

เห็นด้วยเลยยยย

Founder
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:22:54 pm »

สวยงามมากเลยป๋า  ผมชอบรูปนี้จังเลย  ตกลงวันงานมีสอนถ่ายภาพใช่ไหม  เอาแบบนี้แหละ  พอแล้ว   จะได้เปลี่ยนจาก mode IA ซ่ะที    ใช้มา  หลายปีละ   ไม่เคยใช้ mode อื่นเลย ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม 

ขอบคุณครับป๋านะ...วันงานป๋าวินเค้ามีจัดครับแต่อย่าเรียกว่าสอนเลยเอาเป็นว่าประมาณแนะนำ หรืออยากรู้อะไรก็ถามดีกว่าครับ

Founder
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 07:27:48 pm »

good good good good
สวดยวดเลยครับป๋า องค์ประกอบภาพ ทางแสง
 like like like red heart red heart red heart

ขอบคุณครับป๋า
red heart

ป๋าตุ๊กรับลูกศิษย์หรือเปล่าครับอยากสมัครเป็นศิษย์อะครับ มีกล้องแต่ถ่ายไม่เป็นไม่รู้เทคนิค โอ๊ยมึน

ผมต๊อกครับ ผมยังไม่เก่งขนาดสอนได้หรอกครับแต่แนะนำพอได้ แต่ถ้าป๋าสนใจอยากเรียนผมแนะนำๆไปเรียนที่นี่กับครูพจน์ www.vistaimage.net
(เมื่อก่อนป๋าเป็ดก็เคยไปช่วยสอนอยู่) แต่ถ้าป๋าไม่ซีเรียสมากก็มาถ่ายด้วยกันครับ อยากรู้อะไรก็ถามได้เลยครับเดี๋ยวป๋าๆในห้องกล้องก็ช่วยๆกันตอบ  Kiss 

Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 08:49:33 pm »

ชอบทุกรูปครับ ป๋า  like red heart

Mr.Pig (No.031)
Hero Member

like: 25

"ใจเดียวกัน ทางเดียวกัน"

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:00:36 pm »

like

Smiley "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน" red heart
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:14:12 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม  สวยงามมากป๋าต๊อก ภาพแนวนี้ผมก็อยากถ่ายเหมือนกันคงต้องออกไปหาถ่ายบ้างแล้วววว
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์