Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: :: ชวนเที่ยว ! !!! ทริป กินลม ชมวิว 11-13 ก.ค. @ เข้าพรรษา ขี่ปาเที่ยว ดู(ดอก)กระเจียวเต็มทุ่ง  (อ่าน 17416 ครั้ง)
GluaYz
Jr. Member
**

like: 28

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 09:48:07 pm »

สวัสดีครับ ป๋าๆทุกท่าน    ห่างหายกันไปนานพอหอมปากหอมคอ ครับ สำหรับทริปท่องเที่ยว สไตล์กินลม  วันนี้กลับมากันแล้ว แล้ว แล้ว แล้ว แล้ว วว ว วว  ( กรุณาทำเสียง แอคโคตามด้วยนะฮะ)

เอาหล่ะฮะ ยังไงดีหล่ะ.......   เอาเป็นว่า เหมือนเดิมฮะ มิตรรักแฟนเพลงทุกท่าน  ที่ชื่นชอบการท่องเที่ยวสไตล์ แค๊มป์ปิ้ง นอนเต้นท์ ก่อกองไฟ นำอาหารออกมาแชร์ ปิ้งย่างหมุนเวียนแบ่งปันมิตรภาพดีๆ ทั่งถึงกัน
ครั้งนี้เราจะไปดูดอกกระเจียว กันที่จังหวัด ชัยภูมิครับผม    สถานที่ท่องเที่ยวมีมากมายหลายแหล่งให้แวะกันเลยตามภาพด้านล่าง    

ทริปนี้ ยังไม่ได้วาง route กันแบบจริงจังเท่าไหร่นะครับ เลยอยากจะขอแชร์ไอเดียป๋าๆ ทุกท่านที่อยากจะร่วมทริปด้วยกัน ช่วยกันเสนอหน่อยครับ เราจะไปไหนกันบ้าง

กติกาการร่วมทริปก็เหมือนเดิมครับผม : ))))

- เตรียมรถของท่านให้พร้อม
- เตรียมอุปกรณ์แค้มปิ้ง เต้นท์ เตา ขาดเหลืออะไรเดี๋ยวหยิบยืมกัน แจ้งในกระทู้ได้เลย
- ว.แดง สำหรับการสื่อสาร ระหว่างขบวน
- อาหารมื้อเย็น นำมาแชร์กันครับ ไม่ซีเรียส ใครเอาอะไรไปแจ้งหน้ากระทู้ได้เลยเช่นกันครับ จะได้ไม่ซ้ำกัน หรือจะไปหาเอาด่านหน้าวันนั้นเลยก็ย่อมได้ฮะ

***  ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย หรือค่าส่วนกลางอะไรทั้งนั้นนะครับ   เสียแค่ค่าใช้จ่ายส่วนตัวของป๋าๆ กับค่าเข้าอช. ต่างๆ เท่านั้น   ถ้าสั้นๆ ก็ ต่างคนต่างจ่ายฮะ :p

ป๋าๆท่านไหนสนใจร่วมทริป ลงชื่อ กับแชร์ไอเดียได้เลยครับ

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 09:56:22 pm »

ลงชื่อนั้งแถวหน้าหลังคนขับ....คร๊าบโผม kiki Ok..

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Iyaa Diesel
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:07:19 pm »

ๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวเอาเพลงนี้ไปเปิดดังๆ เลย อิอิ
kiki kiki kiki kiki kiki kiki
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=r7ZfmLoQwAI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=r7ZfmLoQwAI</a>

nokpajero
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 10:21:16 pm »

ๆๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวเอาเพลงนี้ไปเปิดดังๆ เลย อิอิ
kiki kiki kiki kiki kiki kiki
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=r7ZfmLoQwAI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=r7ZfmLoQwAI</a>
มีเพลงประกอบด้วย
 like like like like like

ID 3395
ปาขาวมุก MY13 2.5 GT
Date : 6-4-56
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 04:30:42 am »

มาช่วยกันวางแผนการเดินทางท่องเที่ยวกันดีกว่าครับ..ป๋าท่านใดมีความเห็นว่าจุดไหนน่าสนใจ หรือป๋าที่เคยไปมาแล้วช่วยมาแชร์ประสบการณ์กันนะครับ

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 07:47:06 am »

suadyod suadyod suadyod

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 09:27:18 am »

ขออนุญาติ

อยากไปนอนดูดาว มอหินขาวคับ
แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปด้วยได้รึป่าวนะ คับ
แต่มีป๋ากล้วย ดิฟล็อค เปอร์เซ็นก็สูงหน่อย  haha

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
ModaR
Jr. Member
**

like: 12

กินลมชมวิว "ใจถึงก็ไปถึง"

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 11:13:57 am »

จองคิวด้วยคนครับ แต่จองสถานะรองานนะครับ ถ้าหยุดทันไปด้วยครับ ถ้าไม่ทันจะแจ้งทราบอีกที Ok..

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 08:45:21 pm »

ขออนุญาติขึ้นชื่อสมาชิกที่เข้ามายืนยันร่วมทริปนี้ครับ
1.ป๋าญา
2.ป๋าด้า
3.ป๋าน๊อต

เปิดรับสมาชิกใหม่เสมอนะครับ "ครั้งแรกเกิดขึ้นได้ทุกวัน" แค่ใจถึงก็ไปถึง Ok..

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 08:47:43 pm »

ขออนุญาติ

อยากไปนอนดูดาว มอหินขาวคับ
แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปด้วยได้รึป่าวนะ คับ
แต่มีป๋ากล้วย ดิฟล็อค เปอร์เซ็นก็สูงหน่อย  haha
จัดของใส่รถได้เลยครับป๋าเอ๋...ถ้าป๋ากล้วยไม่ว่างเดี๋ยวผมลากให้เอง kiki

Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 09:17:14 pm »

suadyod kiki good

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 09:23:11 pm »

suadyod kiki good
แปลได้ว่า...ไปช่ายปะตะเอง  Ok..

tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 07:03:50 am »

เป็นทริปไม่เน้นลุยนะครับ...แนวแคมป์ปิ่ง เล่นน้ำ ขับรถเที่ยว ไหว้พระ ถ่ายรูป แต่อาจจะเปียกกันสักนิดนึงในช่วงหน้าฝน เพราะเราตั้งแคมป์นอนเต้นท์ ยังไงขอให้สมาชิกที่สนใจรวมทริปนี้เตรียมอุปกรณ์สำหรับแคมป์ฝนด้วยนะครับ อาทิ ฟรายชีท เสื่อกันฝน และอาจต้องเตรียมเสื่อผ้าเพื่อไว้สักนิดนะครับ

up รายชื่อเพิ่มเติมครับ
ขออนุญาติขึ้นชื่อสมาชิกที่เข้ามายืนยันร่วมทริปนี้ครับ
1.ป๋าญา
2.ป๋าด้า
3.ป๋าน๊อต
4.ป๋าโดม

เปิดรับสมาชิกใหม่เสมอนะครับ "ครั้งแรกเกิดขึ้นได้ทุกวัน" แค่ใจถึงก็ไปถึง Ok..

pajero311
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 09:34:09 pm »

มารายงานตัวคับ พร้อมเดินทาง ส่วนเมนูอาหาร ไว้ใกล้ๆแจ้งอีกทีคับ

สมาชิก กินลม ชมวิว  
   ใจถึง ก็ ไปถึง
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 10:26:12 pm »

เปิดรับสมาชิกทุกท่านครับ...."ครั้งแรกเกิดขึ้นได้ทุกวัน" ใจถึงก็ไปถึง@กินลมชมวิว
upรายชื่อเพิ่มเติมครับ
เป็นทริปไม่เน้นลุยนะครับ...แนวแคมป์ปิ่ง เล่นน้ำ ขับรถเที่ยว ไหว้พระ ถ่ายรูป แต่อาจจะเปียกกันสักนิดนึงในช่วงหน้าฝน เพราะเราตั้งแคมป์นอนเต้นท์ ยังไงขอให้สมาชิกที่สนใจรวมทริปนี้เตรียมอุปกรณ์สำหรับแคมป์ฝนด้วยนะครับ อาทิ ฟรายชีท เสื่อกันฝน และอาจต้องเตรียมเสื่อผ้าเพื่อไว้สักนิดนะครับ

up รายชื่อเพิ่มเติมครับ
1.ป๋าญา
2.ป๋าด้า
3.ป๋าน๊อต
4.ป๋าโดม
5.ป๋าเบียร์

หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์