Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ""สอบถามเรื่องน้ำแอร คับ....  (อ่าน 10002 ครั้ง)
mon_ing_11
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:07:31 pm »

การปิดแอร์ก่อนจอดรถช่วยเรื่องกลิ่นเหม็นได้ครับ ของผมน่าจะประมาณ 1 กม.ก่อนถึงบ้าน
พอถึงบ้าน 3 คนพ่อแม่ลูก หน้ามัน เหงื่อซึม เลย
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:35:55 pm »

การปิดแอร์ก่อนจอดรถช่วยเรื่องกลิ่นเหม็นได้ครับ ของผมน่าจะประมาณ 1 กม.ก่อนถึงบ้าน
พอถึงบ้าน 3 คนพ่อแม่ลูก หน้ามัน เหงื่อซึม เลย
เปิดแล้วมีกลิ่น หรือปิดแล้วมีกลิ่นครับ งงครับ
ที่รู้มาก็ปิดแอร์ก่อนถึงบ้านมันก็จะใช้ให้ประหยัดน้ำมันได้นิหน่อย

ส่วนเรื่องกลิ่นป๋าๆในนี้เค้าแนะนำให้ใส่กรองแอร์ครับ ป๋าลองค้นดูครับ

<=INDY=>
Jr. Member
**

like: 5

PJS:362 ณ.จรัญ18

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:57:44 pm »

พยายามอย่านำอะไรขึ้นมากินบนรถครับ แล้วก็พยายามอย่าใช้น้ำหอมประดับยนต์ น้ำหอมนี้ตัวดีเลยครับ กลิ่นมันจะเข้าไปสะสมอยู่ได้ตลอด 24 ชม. แล้วยิ่งถ้าป๋าไปเอาแบบใส่ตู้เสื้อผ้าหรือใส่บ้านมาใส่รถอันนี้ยิ่งหนักครับ เพราะอัตราการระเหยมันต่างกันครับ กลิ่นที่ระเหยออกมาพอเจอแอร์ดูดเข้าไปแล้วไปเจอความชื้นในคอยย์เย็นบวกครับฝุ่นละอองคราบสกปรกในอากาศ สามารถรวมตัวเป็นเมือกหรือคราบเหนียวๆมีกลิ่นเหม็นเปรี้ยวๆได้ง่่ายเลยครับ

วิธีป้องกันง่ายๆคือ ไม่ใช้น้ำหอมครับ แล้วก็ผิดคอมแอร์ก่อนจอดรถยาวๆ หรือถ้าเปิดช่องลมให้อากาศภายนอกเข้ามาได้ระหว่างที่จอดก็จะช่วยได้มากขึ้นครับ ถ้าเหม็นไปแล้วก็ลองจอดตากแดดเปิดหน้าต่างให้หมดแล้วเปิดแต่พัดลมไม่เปิดคอมแอร์ดูครับ ถ้าไม่หายคงต้องไปล้างแอร์ล่ะครับ

- CHRISTIAN 145 -
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์