Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((( โดนขี้นก มีคราบเป็นดวงๆใช้น้ำยาอะไรขัด...ออกดี?  (อ่าน 13687 ครั้ง)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:26:27 pm »

โดนขี้นก มีคราบเป็นดวงๆใช้น้ำยาอะไรขัด...ออกดี?  

ผมเคยลองมาหลายตัวแล้วเอาไม่ออก ถึงเอาออกก็ยากมาก ในที่สุดก็ได้ เต่าขวดส้มตามในรูป ซื้อมาจากโฮมโปร กับเซ็นทรัล บางครั้งช่วงจัดรายการลดราคาแล้วประมาณ7ร้อยกว่าบาท   ท่านใดมีน้ำยาอะไรเด็ดๆก็เอาแชร์กันครับ

น้ำยาตัวนี้ใช้ยังทำความสะอาดผิว ลบรอยขนแมวบางๆได้ด้วย

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=X9EI50oDiS8" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=X9EI50oDiS8</a>

เครดิต:ภาพวิดีโอป๋าปุ้ม

Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:28:59 pm »

อยากรู้ด้วยคับจะได้ซื้อที่เดียวเลย good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:46:59 pm »

อยากรู้ด้วยคับจะได้ซื้อที่เดียวเลย good good
ซื้อมาซิ จะได้ขอลองบ้าง  Wink Wink Wink เคยซื้อที่โลตุ๊ด ขวด 300+ ก็งั้นๆ ต้องถูๆๆๆสักพักถึงจะออก ยิ่งเวลาขับรถกลางคืนติดแมลงมาเอาออกยากมา โอ๊ยมึน

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:20:55 pm »

ขัดบ่อยๆระวังเป็นแบบนี้นะ อิอิ

shogunja
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 08:52:59 pm »

ขัดบ่อยๆระวังเป็นแบบนี้นะ อิอิ

อิจฉารถเงาๆ

สีขาวทำยังงัยให้มันเงาแบบนี้มั่งอะครับ ยอดเยี่ยม

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:44:19 am »

อิจฉารถเงาๆ

สีขาวทำยังงัยให้มันเงาแบบนี้มั่งอะครับ ยอดเยี่ยม

พ่นสีดำทับครับ   Cheesy Cheesy

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:47:30 am »

อิจฉารถเงาๆ

พ่นสีดำทับครับ   Cheesy Cheesy

ถั่วตัม....  Angry

สีขาวทำให้ดูขาวใส สะอาดตาและทำให้สีไม่เหลือง

สีขาวทำได้ดีที่สุดแค่นั้นแหละครับ ยังไงก็สู้สีดำเค้าไม่ได้ Cheesy
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:57:26 pm »

สีขาวทำให้ดูขาวใส สะอาดตาและทำให้สีไม่เหลือง

สีขาวทำได้ดีที่สุดแค่นั้นแหละครับ ยังไงก็สู้สีดำเค้าไม่ได้ Cheesy

ถั่วต้ม  เอามาทำอะไรครับ  เอามาผสมน้ำแล้วเช็คหรอ   แล้วจะมันวาว

ผมว่า  ถั่วจะหมดก่อนเช็ดเสร็จอ่ะดิ 55555

***ว่าแต่ป๋านิค  กับป๋าลุ้น  นิ  รถเขาเงาจริงๆเลยน่ะ   แบบนี้ต้องมาเที่ยวแยกฟอร์จูน  ให้น้องๆเขาเอาไม้เช็ดกระจกกันหน่อย

เดี๋ยวนี้เล่น  น้ำใส่ขวดบีบใส่กระจก   แล้วมาถามเช็ดไหมพี่    haha

***เจอผมเจ้าถิ่น   เข้าไป.......       เฮ้ยน้อง  มาจัดการเช็คน้ำที่ฉีดออกไปด้วย 

มันไม่ยอดเดินกลับมา  แล้วตะโกนบอกว่า.....  เดี๋ยวมันก็ไหลลงหมดแล้วพี่

ได้ยินดังนั้นสุดจี๊ดดดดดด..... ถึงกับคว้าของในรถ  ออกไปอย่างเร็ว     แล้วไปยืนเช็ดเอง  55555   เชอะ
Hurricane
ADMIN
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 01:34:04 pm »

ถั่วต้ม  เอามาทำอะไรครับ  เอามาผสมน้ำแล้วเช็คหรอ   แล้วจะมันวาว

ผมว่า  ถั่วจะหมดก่อนเช็ดเสร็จอ่ะดิ 55555

***ว่าแต่ป๋านิค  กับป๋าลุ้น  นิ  รถเขาเงาจริงๆเลยน่ะ   แบบนี้ต้องมาเที่ยวแยกฟอร์จูน  ให้น้องๆเขาเอาไม้เช็ดกระจกกันหน่อย

เดี๋ยวนี้เล่น  น้ำใส่ขวดบีบใส่กระจก   แล้วมาถามเช็ดไหมพี่    haha

***เจอผมเจ้าถิ่น   เข้าไป.......       เฮ้ยน้อง  มาจัดการเช็คน้ำที่ฉีดออกไปด้วย 

มันไม่ยอดเดินกลับมา  แล้วตะโกนบอกว่า.....  เดี๋ยวมันก็ไหลลงหมดแล้วพี่

ได้ยินดังนั้นสุดจี๊ดดดดดด..... ถึงกับคว้าของในรถ  ออกไปอย่างเร็ว     แล้วไปยืนเช็ดเอง  55555    เชอะ

haha haha haha

Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:08:52 pm »

ได้ยินดังนั้นสุดจี๊ดดดดดด..... ถึงกับคว้าของในรถ  ออกไปอย่างเร็ว     แล้วไปยืนเช็ดเอง  55555    เชอะ

haha haha haha

Cheesy Cheesy Cheesy
shogunja
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 08:39:28 pm »

Satu เจ้าถิ่นจริงๆ เลยครับป๋า

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:12:33 am »

Satu เจ้าถิ่นจริงๆ เลยครับป๋า

เจ้าถิ่นต้องแบบนี้แหละ  เพราะผ่านทุกวันวันละหลายรอบ   มันก็จำรถได้น่ะ   แต่บางทีมันกวน Undecided

เคยเห็นคนนอกพื้นที่  ทำแบบเนี่ย  ด่าเด็ก   แล้วลงมาเอาปืนขู่ก็มี     มายืนด่าโวบวายก็มี   พอไฟเขียวเด็กเอาหินปาซ่ะ   โดนเป็นรอยไปหมด   เห็นบ่อยครับ

แนะนำครับ :   เส้นรัชดาแถวบ้านผม  มี 2 จุด   แยกฟอร์จูนขาเข้าจากพระราม 9             และแยกลาดพร้าวฝั่งมาจากรัชดา  จะเลี้ยวขวาไปลาดพร้าว  กับซ้ายเซ็ลทรัล

หากไม่อยากให้เขามาทำอะไร  หรือมายกมือไหว้ข้างกระจก   อย่าทำไม่สนใจ   ให้เปิดกระจกแล้วบอกเด็กดีๆ  ว่าไม่เอาครับ   ไม่ต้องเช็ดนะครับ   เขาอาจของตังค์บ้าง  ก็พูดกับเขาดีๆ   ว่าถ้ามาทำแบบนี้ไม่ให้นะครับ

คนเราทุกคนก็มีเหตุผล หรือคสามจำเป็นส่วนตัวมาทำ  แต่ส่วนใหญ่ไม่อยากทำก็มี  แต่โดนการบังคับจากกลุ่มตนที่อยู้ใต้สะพาน  ทำเป็นเตรียมของเตรียมพวงมาลัย  ไม่สนใจอะไร    เราคุยกับเขาดี  เขาก็ดีกับเราครับ
pwisanu
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 05:58:39 pm »

โอ้โห คงไม่กล้าซื้อมาใช้แล้วครับ 555555
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2011, 09:40:22 pm »

ผ้าสีส้มที่วางบนรถก็ใช้ดีครับ ผืนใหญ่ ไม่แพงด้วย   ยอดเยี่ยม
bus
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 01:14:43 pm »

ป๋าลุ้นสุดยอดฝากด้วยคันพี่เองที่เจอกันตอนมาดูเขาเปลี่ยนโช๊คเเถวรามอินทราทื่ทำงานโคราช
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์