Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างQCกับRocketsound ป๋าๆแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4994 ครั้ง)
Deaw
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:58:00 am »

อยากจะติดเครื่องเสียงเพิ่มคับงบซัก3-4หมื่น ยังลังเลระหว่าง2ร้านนี้ครับ ป๋าคนไหนติดตั้ง2ร้านนี้มาแล้วขอคำแนะนำหน่อยครับ
 สาธุ
Tone2Tone
2.5GT MY12
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:11:25 pm »

ผมไปดูทั้ง 2 ร้านมาเหมือนกัน สรุปไปติดที่ flatdesign-caraudio ซะงั้น
พอดีร้านมันอยู่ไกล้ที่ทำงานแถวบางใหญ่ งานออกมาผมว่าคุณภาพเกินราคาครับ

คนที่อยู่รอดได้จริง ๆ ไม่ใช่คนที่แข็งแกร่งที่สุด หากแต่คนที่ปรับตัวกับ
ความเปลี่ยนแปลงได้ดีที่สุดต่างหาก: Charles Darwin
Deaw
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:58:38 pm »

ขอบคุณคับจะลองดูเป็นตัวเลือกครับ ตอนแรกเล็งร็อคเก็ตซาวด์ไว้ครับแต่เห็นป๋าๆติดที่QCกันเยอะแล้วชมว่าดี เลยลังเลครับเพราะยังไม่ได้ไปลองฟังที่QCดูเพราะไกลบ้านคับกะว่าถ้าไปแล้วถูกใจก็ติดเลยครับ เลยมาขอคำแนะนำกับป๋าๆที่ติดกันมาแล้วว่าเป็นงัยมั่งครับจะได้ไม่เสียเวลาไปไกลหลายรอบครับ
nokair
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:02:37 pm »

ขอบคุณคับจะลองดูเป็นตัวเลือกครับ ตอนแรกเล็งร็อคเก็ตซาวด์ไว้ครับแต่เห็นป๋าๆติดที่QCกันเยอะแล้วชมว่าดี เลยลังเลครับเพราะยังไม่ได้ไปลองฟังที่QCดูเพราะไกลบ้านคับกะว่าถ้าไปแล้วถูกใจก็ติดเลยครับ เลยมาขอคำแนะนำกับป๋าๆที่ติดกันมาแล้วว่าเป็นงัยมั่งครับจะได้ไม่เสียเวลาไปไกลหลายรอบครับ

มาเชียร์ร้าน QC คับ 

ตามงบที่ตั้งไว้ติดที่ QC ได้เสียงดีกว่าที่อื่นแน่นอนคับ แต่อย่าเพิ่งเชื่อผมนะคับ Huh???

อยากให้น้าหาเวลาเข้าไปฟังรถเพื่อนสมาชิก QC ที่ร้านก่อน ฟังของจริง แล้วค่อยตัดสินใจคับว่าจะติดร้านไหน
tk.vk
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:55:46 pm »

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับคุณภาพชุดเครื่องเสียงที่เค้าจัดมากกว่านะครับ ในส่วนการติดตั้งน่าเกี่ยวกับการตีตู้เบส การใช้สายลำโพง ระบบจ่ายไฟฟ้า ซึ่งปลีกย่อยก็ขึ้นอยู่กับงบ ผมว่าอีกส่วนหนึ่งน่าเปรียบเทียบ งบที่เราจะทำ กับของที่เขาจะจัดให้ได้ตามงบนั้นว่าต่างกันขนาดไหนครับ แต่ต้องดูเกรดคุณภาพสินค้าที่เขาจัดด้วยนะครับ....อย่างผมทำ สองหมื่นกว่า ได้แค่ลำโพง  PrisM 4 ชุด+2 tweeter กับ เบสบ๊อก  (RocketSound)......ลองดูครับ
Deaw
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 06:25:11 am »

ขอบคุณทุกคำแนะนำคับ คงต้องหาเวลาไปฟังเสียงหลายๆที่ก่อนตัดสินใจดีกว่าคับไม่อยากรื้อรถหลายรอบอยากทำให้เราพอใจรอบเดียวเลยไว้ตัดสินใจติดเสร็จจะรีวิวให้ชมคร้าบ
kamol
Jr. Member
**

like: 5

Pajerosport-Thailand 030 ThaiTritonclub 243

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 07:09:35 am »

ชอบร้านไหนก็อยู่ที่ตัวเราครับ ผลงานและบริการของทั้งสองร้าน ยอดเยี่ยมครับ 

ถ้าความกลัวไม่เกิด ความกล้าก็จะไม่ตามมา กมลค๊าบ 085-1241650
Singha_EOS
Newbie
*

like: 13

ID 1934

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 09:30:04 am »

ผมอยู่กาญฯแต่ก็ไปทำที่ QC เหมือนกัน เบิร์นมาร้อยกว่าชั่วโมงละ ยังไม่มีเวลาไปจูนเก็บเลย อิอิ  Cheesy
nokair
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 04:25:10 pm »

ผมอยู่กาญฯแต่ก็ไปทำที่ QC เหมือนกัน เบิร์นมาร้อยกว่าชั่วโมงละ ยังไม่มีเวลาไปจูนเก็บเลย อิอิ  Cheesy

like like like

ปล. วันเสาร์ที่ 12 มกราคม นี้ QC สาขาบรมราชชนนี่ 85 จะมีงานเลี้ยงปีใหม่กัน ถ้าน้าว่างก็เรียนเชิญนะคับ จะได้ขอฟังรถน้าด้วยอะคับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์