Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกาไม่ยอมเดินต่อ ต้องทำงัยครับ  (อ่าน 3226 ครั้ง)
Noppasit
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 01:57:43 pm »

Smiley สวัสดีครับ ผมเพิ่งรับรถเมื่อวันที่ 20/12/13 เป็นรุ่น 2.5 GT 4 WD อยากถามเพื่อนๆ ว่านาฬิกา ที่จอมอนิเตอร์ ที่หน้าปัดที่เราเอานิ้วจิ้มสัมผัส มันไม่ยอมเดินต่ออะครับ เช่น สตาร์จเครื่อง ตอน 13.00 น. นาฬิกามันก็จะโชร์เวลา อยู่ที 13.00 น. ตลอดการเดินทาง มันเป็นเพราะอะไรครับ ต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ปล. ตั้งนาฬิกาแล้ว Save แล้ว พอเข้าหน้าจอปกติ เวลามันก็จะอยู่ที่เดิมที่ตั้งไว้เลยครับ หรือ บิดกุญแจไปตำแหน่งออน เวลาที่โชร์จะตรงกับเวลาปัจจุบัน แล้วมันก็หยุดอยู่อย่างนั้นเลยครับ ไม่เปลี่ยนเลย
ขอคำชี้แนะหน่อยนะครับ จากน้องใหม่ ครับ  สาธุ สาธุ

การเดินทาง คือ ประสพการณ์ชีวิต
pon306
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 03:23:47 pm »

ผมไม่แน่ใจคับแต่ผม2.5 GT 4 W ปี2012 เห็นเค้าให้ตั้งที่ ตัววิทยุคับผมเป็นalpineคับ

DI3388  line ID pon306
Noppasit
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 08:49:06 pm »

ผมไม่แน่ใจคับแต่ผม2.5 GT 4 W ปี2012 เห็นเค้าให้ตั้งที่ ตัววิทยุคับผมเป็นalpineคับ

งั้นผมจะลองตั้งจากวิทยุดูก่อนเนอะ.......... เพราะผมยังไม่เคยตั้งกับวิทยุเลยอะครับ แล้ว ถ้าตั้งที่วิทยุมันจะ Link กับ หน้าจอมอนิเตอร์เลยใช่ไหมครับ  Smiley

การเดินทาง คือ ประสพการณ์ชีวิต
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 08:49:52 am »

งั้นผมจะลองตั้งจากวิทยุดูก่อนเนอะ.......... เพราะผมยังไม่เคยตั้งกับวิทยุเลยอะครับ แล้ว ถ้าตั้งที่วิทยุมันจะ Link กับ หน้าจอมอนิเตอร์เลยใช่ไหมครับ  Smiley
คิดว่าตั้งแยกกันนะครับ front กับ จอ (ของผม 2WD จอ M9 ไม่มี GPS)
อาการของป๋า ผมว่าพาไปเคลมดีกว่าครับ 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Noppasit
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 08:49:26 pm »

คิดว่าตั้งแยกกันนะครับ front กับ จอ (ของผม 2WD จอ M9 ไม่มี GPS)
อาการของป๋า ผมว่าพาไปเคลมดีกว่าครับ 

สงสัยคงต้อง เคลม ครับ เพราะศูนย์ ก็ งง เป็นไก่ตาแตก อิอิอิ..... สรุปต้องรอวันจันทร์ ครับ............ ขอบคุณเพื่อนๆ มากเลยครับ   สาธุ

pun191
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2014, 11:13:48 pm »

สุดยอดเลยของแบบนี้ทำได้เป็นบางคันเท่านั้น ความสามารถนี้ห้ามลอกเลียนแบบ 555
Noppasit
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 04:51:21 pm »

Smiley สรุป ศูนย์โทรมาบอกให้เข้าไปลอง รีเซ็ต หน้าจอ ถ้าไม่หาย ถอดส่ง กลับเข้า บริษัทครับ.......... จะดีใจ หรือ เสียใจ กัน ดี  ฮือๆๆ แต่อาการแค่นี้ผมไม่ซีเรียสครับ รับได้ อย่างเก่งก็ เคลม อิอิ  Cheesy

Cherdkiet
You'll never walk alone.
Full Member

like: 19

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 08:30:17 am »

Smiley สรุป ศูนย์โทรมาบอกให้เข้าไปลอง รีเซ็ต หน้าจอ ถ้าไม่หาย ถอดส่ง กลับเข้า บริษัทครับ.......... จะดีใจ หรือ เสียใจ กัน ดี  ฮือๆๆ แต่อาการแค่นี้ผมไม่ซีเรียสครับ รับได้ อย่างเก่งก็ เคลม อิอิ  Cheesy

ลองเข้าไปดูหรือยัง ครับป๋า
Noppasit
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 08:29:49 pm »

สวัสดีครับ เพื่อนๆวันนี้ เขามาเพื่อสรุป ผลการจัดการ นาฬิกา จ้าวปัญหาครับ สรุป คือ ผมไปที่ M-tech ครับ ไปแต่เช้ารอ บริษัทเปิด พอพนักงานมาก็ สอบถามอาการ เสร็จแล้ว ก็มาเช็คดูว่าอาการ เป็นตามที่เราแจ้งไว้หรือเปล่า ผมก็ คือ เป็นตามที่แจ้ง เลยได้เคลมสินค้าใหม่มา ครับ
บริการดีมากๆครับ ขอบอก วันนั้นมีผมอยู่คนเดียวไม่มีคนอื่นเข้ามาเคลม อะไรเลย อิอิอิ หรือ เป็นของผมคันเดียว มั้ง.........

ปล.อยากบอกเพื่อนๆนิด นะครับ คือ ทาง M-Tech ขอความร่วมมือมาครับ ว่า อย่าโทรไปต่อว่า ทาง ศูนย์ มิตซูที่เราเขาไปขอเคลมนะครับ เพราะจะทำให้ ทางสำนักงานใหญ่โทรมาต่อว่า ทาง M-Tech ได้ครับ ทาง M-Tech ถ้ามีของเขาจะเปลี่ยนหรือเคลมให้เลยครับ แต่ถ้าตามระบบ ของศูนย์
ต้องรอประมาณ 7 วัน ซึ่งตามปกติ จากศูนย์มิตซูมา M-Tech ไปกลับ ก็ต้องใช้เวลาประมาณนี้อยู่แล้วจริงไหมครับ........

เรื่องมีอยู่ว่า มีลูกค้ารายหนึ่ง ไปเคลมที่ ศูนย์รังสิตก่อนถึงนวนคร ทางศูนย์บอก ว่าต้องใช้เวลา 7 วัน เจ้าของรถไม่ยอมรอ (คงได้คำแนะนำจากเพื่อนๆในเว็ปว่าให้มาที่ M-Tech) เขาก็เลยมาที่ M-Tech แล้ว ทาง M-Tech ก็ทำเคลมสินค้าให้เลยครับ แต่เสร็จแล้วเรื่องไม่จบ ลูกค้าท่านนั้นได้โทรกลับไปต่อว่าทางศูนย์ มิตซูรังสิต อีกรอบ ว่าทำไมที่ M-Tech วันเดียวก็ได้แระ อะไรประมาณนี้นะครับ ทาง M-Tech เลยขอความร่วมมือมาครับ เพราะถ้ามิตซูเขารู้เขาจะให้ M-Tech ใช้วิธีการเคลมแบบเดียวกับศูนย์ครับ เพื่อจะได้เป็นมาตราฐาน เดียวกัน กับศูนย์มิตซู คือ ต้องทำตามระบบ ไม่เกิน 7 วันครับ

เพื่อนคงพอเข้าใจนะครับ หวังว่าอันนี้หน้าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆครับ  สาธุ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์