Languages
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องกาแฟ ครับป๋า  (อ่าน 15274 ครั้ง)
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 12:14:19 pm »

ผมไม่ได้ติดใจอะไรเป็นพิเศษ

ที่ทำงาน ที่บ้าน ก็ เนสโกล หรือ มอคโคนาโกล  ส่วนน้ำตาลครีมก็แล้วแต่อารม

บางครั้งที่ทำงานจำพวกโกล หมด เขาเอาเนสฝาแดงมา ก็ทาน แต่จะมี 3/1 ของมอคโกล เอสเปรซไว้

กาแฟร้อน ทานกาแฟ รสชาติไม่ค่อยสนใจ แต่ชอบกลิ่น  จะดมให้หนำใจค่อยกิน

ส่วนเดินทาง ก็ เอสเปรซ เย็น แล้วแต่จะหาได้
pranphanita
Newbie
*

like: 1

ชีวิตไม่ยาก_ถ้าตั้งโจทย์ง่าย

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 12:40:32 am »

แต่ละร้าน จะอร่อย แตกต่างกันครับป๋า

ถ้า สตาร์บัค ผมว่า ลาเต้ ร้อน เวิร์ค ครับ
อเมซอน ผมทาน เอสเปรสโซ่เย็น หวานน้อย
ถ้า บ้านไร่ ก็ต้อง เอสเปรสโซ่ ชอร์ต
ไร่คุณหญิง  จริงๆอย่างทานเอส ซอร์ต  แต่มันแพงมาก เลย ขอเป็น เอสเย็น   
แบล็คคอฟฟี่  ลาเต้
เมสโซ่  ลาเต้ กับ อเมริกาโน่  รสชาติพอได้
แม็คโดนอล ต้อง อเมริาโน่ร้อน
คอฟฟี่ทูเด  ลาเต้เย็น
ดอยช้าง  เอส เปรสโซ่

แนะนำ ถ้าชงทานที่บ้านคอกาแฟดำละก็  จัด  ดาวีดอฟ   ครับ  กาแฟ 2 อีคั่ว 1 ซอง  น้ำครึ่งแก้ว   แจ่ม ครับ
โอ้_รู้ลึกรู้จริง_ like ลองเอสปั่นดูมั่งยังคะ_ร้านไหนก็ได้อร่อยเหาะเลยละค่ะ

ชีวิตก็เป็นแบบนี้..คงไม่ว่ากัน..ก็ชีวิตมันเป็นของเรา
architect_tai
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 07:14:56 pm »

แต่ละร้าน จะอร่อย แตกต่างกันครับป๋า

ถ้า สตาร์บัค ผมว่า ลาเต้ ร้อน เวิร์ค ครับ
อเมซอน ผมทาน เอสเปรสโซ่เย็น หวานน้อย
ถ้า บ้านไร่ ก็ต้อง เอสเปรสโซ่ ชอร์ต
ไร่คุณหญิง  จริงๆอย่างทานเอส ซอร์ต  แต่มันแพงมาก เลย ขอเป็น เอสเย็น   
แบล็คคอฟฟี่  ลาเต้
เมสโซ่  ลาเต้ กับ อเมริกาโน่  รสชาติพอได้
แม็คโดนอล ต้อง อเมริาโน่ร้อน
คอฟฟี่ทูเด  ลาเต้เย็น
ดอยช้าง  เอส เปรสโซ่

แนะนำ ถ้าชงทานที่บ้านคอกาแฟดำละก็  จัด  ดาวีดอฟ   ครับ  กาแฟ 2 อีคั่ว 1 ซอง  น้ำครึ่งแก้ว   แจ่ม ครับ
โอ้_รู้ลึกรู้จริง_ like ลองเอสปั่นดูมั่งยังคะ_ร้านไหนก็ได้อร่อยเหาะเลยละค่ะ

เดี๋ยวจะลองดูครับ แต่ปกติ ถ้าปั่นจะทานพวก บูเบอร์รี่ ผสม สตอร์เบอร์รี่ปั่นครับ  แต่พวกกาแฟปั่นไม่ค่อยทานผมว่ามัน ทานลำบากครับ อิอิอิ แต่เดี๋ยวต้องลองครับ

ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 07:54:18 pm »

ส่วนผม คอ"บ้านไร่กาแฟ"ชอบกลิ้นหอมไหม้ๆเข้มกำลังดี

แต่ตอนนี้ ได้รับความอนุเคราะห์ จากป๋าโจ้ beever(เจ้าของบริษัท ฯ จัดจำหน่ายอุปกรณ์เครื่องชงกาแฟ รวมทั้งเมล็ดกาแฟสด) ได้จัดเครื่องชงกาแฟและกาแฟมาให้ผม...เลยจัดการลองชงกาแฟสดดื่มทั้งวันตาค้างเลยครับ  Cheesy

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 01:11:09 pm »

ส่วนผม คอ"บ้านไร่กาแฟ"ชอบกลิ้นหอมไหม้ๆเข้มกำลังดี

แต่ตอนนี้ ได้รับความอนุเคราะห์ จากป๋าโจ้ beever(เจ้าของบริษัท ฯ จัดจำหน่ายอุปกรณ์เครื่องชงกาแฟ รวมทั้งเมล็ดกาแฟสด) ได้จัดเครื่องชงกาแฟและกาแฟมาให้ผม...เลยจัดการลองชงกาแฟสดดื่มทั้งวันตาค้างเลยครับ  Cheesy
กำลังคิดว่าจะ จัดเหมือนกัน แต่ ผบ ยังไม่อนุมัติ

ความทุกข์ที่ทานทน จะหลอมคนให้ทนทาน
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 02:35:45 pm »

แต่ตอนนี้ ได้รับความอนุเคราะห์ จากป๋าโจ้ beever(เจ้าของบริษัท ฯ จัดจำหน่ายอุปกรณ์เครื่องชงกาแฟ รวมทั้งเมล็ดกาแฟสด) ได้จัดเครื่องชงกาแฟและกาแฟมาให้ผม...เลยจัดการลองชงกาแฟสดดื่มทั้งวันตาค้างเลยครับ  Cheesy

ไว้ขอไปชิมที่บ้านนะจ๊ะ

Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 02:39:41 pm »

แต่ตอนนี้ ได้รับความอนุเคราะห์ จากป๋าโจ้ beever(เจ้าของบริษัท ฯ จัดจำหน่ายอุปกรณ์เครื่องชงกาแฟ รวมทั้งเมล็ดกาแฟสด) ได้จัดเครื่องชงกาแฟและกาแฟมาให้ผม...เลยจัดการลองชงกาแฟสดดื่มทั้งวันตาค้างเลยครับ  Cheesy

ไว้ขอไปชิมที่บ้านนะจ๊ะ

เปิดแอร์รอมาชิมได้เลยครับ... Cheesy

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 08:38:37 pm »

Cheesy  Wink Cheesy

pranphanita
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 11:51:18 am »

สรุป_กาแฟอะไรก็ได้_ขอให้เธอเป็นคนชงให้ก็พอ

ชีวิตก็เป็นแบบนี้..คงไม่ว่ากัน..ก็ชีวิตมันเป็นของเรา
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 01:48:05 pm »

หวานมากครับ ระวัง เบาหวาน  ยอดเยี่ยม

pranphanita
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:06:59 am »

หวานมากครับ ระวัง เบาหวาน  ยอดเยี่ยม
คงห่างไกลเบาหวานค่ะ_เพราะชงเองทุกแก้ว_หึหึ ทนไม่ได้

Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:09:55 am »

คงห่างไกลเบาหวานค่ะ_เพราะชงเองทุกแก้ว_หึหึ ทนไม่ได้

ผมตั้งแต่ผมดื่มจัดๆ ผมก็ หันมาใช้ สารให้ความหวานแทนน้ำตาลครับ พวก สลิมม่า  อีเคว่อ   ครับ แรกๆ หวานแหลมๆ แปลกๆ แต่ตอนนี้ 3 ปี แล้ว เลยเริ่มชิน
แต่น้ำหนัก ก็ เพิ่มพูน

อ้อ  ดื่มกาแฟจัดๆ หมอฟัน แนะนำว่า ฟันจะเหลืองง่าย ดังนั้นดิื่มเสร็จ รีบแปรงฟันนะครับ  ( ทำเอารสชาติกาแฟ ที่ละมุนๆ หายไปเลย อ่ะ )

Kridsda_25
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:22:45 pm »

กาแฟดำ น้ำตาลหนึ่งช้อน

อยากได้รสกาแฟแท้จริงก็ดำไม่น้ำตาล

oop oop oop

อย่า!! ดูถุกใครด้วยการศึกษา เพราะปริญญาไม่ได้การันตี " สันดานคน "
PATHAILAND ID3490
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:48:09 pm »

อยากได้รสกาแฟแท้จริงก็ดำไม่น้ำตาล

oop oop oop

สุดยอดครับ สูตรนี้ใช้กินตอนประชุม หน้าไซร์ งาน

pranphanita
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:49:49 pm »

oop oop oop

สุดยอดครับ สูตรนี้ใช้กินตอนประชุม หน้าไซร์ งาน
เคยดื่มกาแฟเพรียวๆ แต่มันออกเปรี้ยวๆ ไม่หร่อยอ่ะ..ยี่ห้อไหนกลมกล่อมแนะนำทีค่ะ..เริ่มเบื่อ 3 in 1 แระ โอ๊ยมึน

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์