Languages
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 50   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องจีจ้า ปาชลบุรีค่ะ  (อ่าน 172366 ครั้ง)
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #330 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:41:51 pm »

ป๋าศรต้องการให้น้องปามีพลังกระฉับกระเฉงมากขึ้นแนะนำเป็นสเต็ปดังนี้นะนู๋เปิ้ล เอาแบบกระเป๋าแหกน้อยที่สุด

1. สเต็ปที่ 1 กล่องคันเร่งไฟฟ้าก็พอไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวอะไรกะเครื่องยนต์แค่นี้ก็แรงเหลือๆ ม้าไม่เพิ่มแต่ม้ามาไวกว่าเดิม ต้นไม่อืด กลางได้ ปลายไหล ประกันไม่หมด ราคา3500-8500 บาท แล้วแต่ยี่ห้อ
2. สเต็ปที่ 2 กล่องดันราง เพื่อดันน้ำมันในรางให้เป็นฝอยมากขึ้นช่วยให้การเผาไหม้สมบูรณ์ เครื่องยนต์มีพลัง แต่ควันดำ ระยะยาวเครื่องยนต์สึกหรอ และร้อนกว่าเดิม
3. สเต็ปที่ 3 กล่องยกหัวฉีด เหมาะสำหรับขาซิ่ง ขับช้าไม่เป็น  (ไม่แนะนำเพราะน้องปาเราเป็นรถครอบครับไม่ควรจะไปแต่งซิ่งมาก) เดี๋ยวงานงอก ต้องเปลี่ยนจานเบรก ทำช่วงล่างใหม่เพราะช่วงล่างเดิมเอาไม่อยู่ ลงท่อสูตร HKS เพื่อให้ไอเสียระบายดี

สรุป แนะนำแค่ สเต็ป 1 พอแล้วจ้า เหลือๆแล้ว ไม่งั้นไหล     Cheesy  Cheesy

ขอบคุณค่ะป๋าดิษฐ์ เห็นข้อมูลแบบนี้แล้วเปิ้ลก็คงเลือกสเต็ปที่ 1 ค่ะ แต่จะไปทำที่ไหนดีค่ะ ชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมค่ะ  สาธุ สาธุ

สาธุแอบมาดูรองเท้าใหม่เจเจ้นู๋เปิ้ล เห็นแล้วต่อมอยากแทบแตก
สวย โหดได้ใจมั๊กๆมากๆ
หวัดดีค่ะป๋าอ้วน ได้ข้อมูลจากป๋าอู๊ดและป๋าเอช่วยค่ะ เลยทำให้ตัดสินใจแต่งแนวนี้ ตอนแรกจะไปใส่ล้อ 20 ค่ะ แต่ป๋าอู๊ดเห็นแฟนเปิ้ลออกแนวลุยค่ะ
ใจเย็นๆๆ แนะนำ ไปงานมิตติ้ง แล้วลองขับของคนอื่นดูก่อนชอบแบบไหน แล้วค่อยว่ากัน  กล่องคันเร่งไฟฟ้า ถ้าเท้าหนักอยู่แล้วก้อไม่จำเป็นครับ จะติดทั้งที่จะไปหลอกมันทำไม เอาของจริงเลย มันกว่าเยอะ  haha haha
noople7
Full Member

like: 68

« ตอบ #331 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:57:37 pm »

ป๋าศรต้องการให้น้องปามีพลังกระฉับกระเฉงมากขึ้นแนะนำเป็นสเต็ปดังนี้นะนู๋เปิ้ล เอาแบบกระเป๋าแหกน้อยที่สุด

1. สเต็ปที่ 1 กล่องคันเร่งไฟฟ้าก็พอไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวอะไรกะเครื่องยนต์แค่นี้ก็แรงเหลือๆ ม้าไม่เพิ่มแต่ม้ามาไวกว่าเดิม ต้นไม่อืด กลางได้ ปลายไหล ประกันไม่หมด ราคา3500-8500 บาท แล้วแต่ยี่ห้อ
2. สเต็ปที่ 2 กล่องดันราง เพื่อดันน้ำมันในรางให้เป็นฝอยมากขึ้นช่วยให้การเผาไหม้สมบูรณ์ เครื่องยนต์มีพลัง แต่ควันดำ ระยะยาวเครื่องยนต์สึกหรอ และร้อนกว่าเดิม
3. สเต็ปที่ 3 กล่องยกหัวฉีด เหมาะสำหรับขาซิ่ง ขับช้าไม่เป็น  (ไม่แนะนำเพราะน้องปาเราเป็นรถครอบครับไม่ควรจะไปแต่งซิ่งมาก) เดี๋ยวงานงอก ต้องเปลี่ยนจานเบรก ทำช่วงล่างใหม่เพราะช่วงล่างเดิมเอาไม่อยู่ ลงท่อสูตร HKS เพื่อให้ไอเสียระบายดี

สรุป แนะนำแค่ สเต็ป 1 พอแล้วจ้า เหลือๆแล้ว ไม่งั้นไหล     Cheesy  Cheesy

ขอบคุณค่ะป๋าดิษฐ์ เห็นข้อมูลแบบนี้แล้วเปิ้ลก็คงเลือกสเต็ปที่ 1 ค่ะ แต่จะไปทำที่ไหนดีค่ะ ชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมค่ะ  สาธุ สาธุ

สาธุแอบมาดูรองเท้าใหม่เจเจ้นู๋เปิ้ล เห็นแล้วต่อมอยากแทบแตก
หวัดดีค่ะป๋าอ้วน ได้ข้อมูลจากป๋าอู๊ดและป๋าเอช่วยค่ะ เลยทำให้ตัดสินใจแต่งแนวนี้ ตอนแรกจะไปใส่ล้อ 20 ค่ะ แต่ป๋าอู๊ดเห็นแฟนเปิ้ลออกแนวลุยค่ะ
ใจเย็นๆๆ แนะนำ ไปงานมิตติ้ง แล้วลองขับของคนอื่นดูก่อนชอบแบบไหน แล้วค่อยว่ากัน  กล่องคันเร่งไฟฟ้า ถ้าเท้าหนักอยู่แล้วก้อไม่จำเป็นครับ จะติดทั้งที่จะไปหลอกมันทำไม เอาของจริงเลย มันกว่าเยอะ  haha haha
ขอบคุณค่ะป๋าอู๊ด แล้วโช้คละค่ะเปิ้ลจ่ายตังค์กับป๋าเอไปแล้วเปิ้ลไปติดตัวไหนดี  ระหว่างไนโตรกับสปอร์ตหรือว่าให้ป๋าเอแนะนำค่ะ
 เมื่อวานติดไม่ทัน เพราะวิ่งหาแม็กจนหมดวันเลย
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #332 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:05:05 pm »

[/quote
หวัดดีค่ะป๋าอ้วน ได้ข้อมูลจากป๋าอู๊ดและป๋าเอช่วยค่ะ เลยทำให้ตัดสินใจแต่งแนวนี้ ตอนแรกจะไปใส่ล้อ 20 ค่ะ แต่ป๋าอู๊ดเห็นแฟนเปิ้ลออกแนวลุ
ขอบคุณค่ะป๋าอู๊ด แล้วโช้คละค่ะเปิ้ลจ่ายตังค์กับป๋าเอไปแล้วเปิ้ลไปติดตัวไหนดี  ระหว่างไนโตรกับสปอร์ตหรือว่าให้ป๋าเอแนะนำค่ะ
 เมื่อวานติดไม่ทัน เพราะวิ่งหาแม็กจนหมดวันเลย
เจเจ้เปิ้ลแต่งเสร็จแล้วเอามาโชว์หน่อยนะครับ สาธุ

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
noople7
Full Member

« ตอบ #333 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:19:59 pm »

หวัดดีค่ะป๋า 1 เมื่อวานเปิ้ลไปเปลี่ยนรองเท้า+ถุงเท้ามาค่ะ ตั้งใจจะเปลี่ยนโช้คด้วยแต่หมดเวลาก่อนค่ะ ก็เลยฝากไว้ที่ป๋าเอก่อนค่ะ
ส่วนรูปรองเท้าคู่ใหม่อยู่ที่หน้า 20 ค่ะ  สาธุ สาธุ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #334 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:45:52 pm »

เอาราดหน้ายอดผัก ร้านมะ ราชวัตรมาฝากยามค่ำคืนคับ
1Nongkhai
Hero Member

like: 105

PJS 0448 หนุ่มหนองคาย คนบึงกาฬ

« ตอบ #335 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:50:32 pm »

เพิ่มรูปหน่อยค่ะ

สวยงามดุดันดีครับเจเจ้เปิ้ล red heart

ตัวอยู่ที่หนองคาย  แต่หัวใจเป็นคนบึงกาฬ 100%
noople7
Full Member

« ตอบ #336 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 12:21:42 am »

ขอบคุณนะค่ะป๋าตู๋สำหรับราดหน้ารอบดึก  และขอน้อมรับคำชมค่ะ ป๋า 1 สวยแต่ไม่เหมาะกับเปิ้ลแล้วค่ะ
แต่งมาแล้วรู้สึกว่าจะไม่ใช่แนวเปิ้ลแล้วละ พวงมาลัยก็หนัก ออกตัวก็อืด ไม่รู้ซิ แต่แฟนเปิ้ลชอบก็ต้องตามนั้นค่ะ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #337 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 01:35:32 am »

ขอบคุณนะค่ะป๋าตู๋สำหรับราดหน้ารอบดึก  และขอน้อมรับคำชมค่ะ ป๋า 1 สวยแต่ไม่เหมาะกับเปิ้ลแล้วค่ะ
แต่งมาแล้วรู้สึกว่าจะไม่ใช่แนวเปิ้ลแล้วละ พวงมาลัยก็หนัก ออกตัวก็อืด ไม่รู้ซิ แต่แฟนเปิ้ลชอบก็ต้องตามนั้นค่ะ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ
อืม น่ะ เด๋วก้อชิน จัดกันชนหน้า ARB อีกซักชุด แหล่มเลยล่ะ
REGENCY
อั๊ยยย่ะ 02
Hero Member

like: 86

p j s . 2 5 5 5

« ตอบ #338 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:35:15 am »

อิจฉา รถสวย อ่ะ 

แดนเทพ เดกวัด จน จน คน นึง ติดต่อ 0898499988
จักษ์ มหาชัย
Pa...0953
Hero Member

like: 104

Jak Mahachai

« ตอบ #339 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:22:50 am »

มาดูว่า....วันนี้จะไปทำอะไรที่ไหนอีก......

จักษ์  มหาชัย :Pajerosport-thailand 0953 :...อยู่ไม่ถึงร้อยปี....ใช้ชีวีให้คุ้มค่า....และมีความสุข...:
Dragon
Hero Member

like: 113

« ตอบ #340 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 10:27:57 am »

มาดูว่า....วันนี้จะไปทำอะไรที่ไหนอีก......

คงเข้าไปจัดโช๊คอะครับป๋าจักร     Cheesy
POONOI
Jr. Member
**

like: 21

« ตอบ #341 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:05:59 am »

สวัสดีจ้านู๋เปิ้ล ก๊อกๆๆ hi

POONOI ปูน้อย ID1787 อั๊ยย่ะ59 อ่าวลึก กระบี่ ชาวพระธาตุทองคำ
puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #342 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:27:33 am »

เจ้เปิ้ล รถสวยจัดเต็มเลยนะครับ แม็กโหดมากครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #343 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:30:00 am »

สงสัยว่า  ราดหน้าเมื่อคืน จะอืดซะแล้ เจ้าของบ้านเลยตื่นสายเลย Cheesy
noople7
Full Member

« ตอบ #344 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:35:34 am »

อืม น่ะ เด๋วก้อชิน จัดกันชนหน้า ARB อีกซักชุด แหล่มเลยล่ะ
เปิ้ลติดสเกิร์หน้ามาแล้วค่ะป๋าอู๊ดคงต้องลุยแบบ วีไอพีแล้วค่ะ 555
อิจฉา รถสวย อ่ะ  
หวัดดีค่ะป๋าแดน สบายดีนะค่ะ เปิ้ลไม่ค่อยได้เข้าไปทักเลย
หวัดดีค่ะป๋าจักษ์วันนี้เปิ้ลขายของค่ะ เปิ้ลหยุดวันจันทร์กับวันพฤหัสค่ะ

คงเข้าไปจัดโช๊คอะครับป๋าจักร     Cheesy
วันนี้ยังค่ะป๋าดิษฐ์ เข้าไปวันจันทร์ค่ะ
สวัสดีจ้านู๋เปิ้ล ก๊อกๆๆ hi

หวัดดีเช่นกันค่ะเจเจ้ปูน้อย ทางนู้นเป็นไงบ้างค่ะ ฝนตกป่าว ส่วนชลบุรีร้อนมากเลยค่ะ  
เจ้เปิ้ล รถสวยจัดเต็มเลยนะครับ แม็กโหดมากครับ
ขอบคุณค่ะป๋านัน วันที่ 19 จะแวะไปรับนะค่ะ 
สงสัยว่า  ราดหน้าเมื่อคืน จะอืดซะแล้ เจ้าของบ้านเลยตื่นสายเลย Cheesy
หวัดดีค่ะป๋าตู๋ราดหน้าทำเปิ้ลท้องอืดเลยค่ะ ขอบคุณนะค่ะ
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 [23] 24 25 26 27 28 29 30 31 ... 50   ขึ้นบน
  พิมพ์