Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเพื่อน ๆ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมด้วยช่วยกันบริจาคสิ่งของช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้  (อ่าน 31991 ครั้ง)
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 06:38:34 pm »

อยากช่วยบริจาคอะครับป๋าเอก

Spjs 0094 เอสครับ
pordtriton
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:25:52 pm »

อยากช่วยบริจาคอะครับป๋าเอก
ขออนุญาติตอบแทนเอกนะครับ เรียนเชิญครับ จะฝากของร่วมสมทบหรือสะดวกเดินทางไปร่วมก็ยิ่งดีเลยครับ รายละเอืยดตามกำหนดการกระทู้แรกๆครับ หรือไม่สะดวกจะร่วมสมทบปัจจัยเพื่อเด็กๆก็เรียนเชิญครับ ที่บัญชีนายกิตติวัฒน์ โสภาลักษณ์ ธ.ไทยพานิชย์ สาขารามคำแหง2บัญชีเลขที่ 1542008510 ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:40:09 pm »

อยากได้แผนที่ของปั๊มที่เป็นจุดรวมตัวอ่ะคับ..จะได้ตามไปถูก สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
pordtriton
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:08:50 pm »

อยากได้แผนที่ของปั๊มที่เป็นจุดรวมตัวอ่ะคับ..จะได้ตามไปถูก สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
มาจากทางไหนครับ สมมุติรังสิตละกันวิ่งขึ้นเหนือพอเจอต่างระดับบางปะอินแยกซ๊ายไปทางอยุธยา-อ่างทอง-นครสวรรค์(สายเอเซีย)วิ่งมาสัก6โลจะเจอนิคมอุตสาหกรรมไฮเทคอยู่ทางด้านซ๊ายมือ(จะผ่านปั๊มน้ำมันหลายปั๊ม) วิ่งตรงมาอีกหน่อยไม่ไกลมากก็จะเจอปั๊มปิโตรนาสครับ ถ้ามาไม่ถูกติดต่อ0814105666ป๊อดได้เลยครับ good good
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:15:27 pm »

ป๋าชาติครับ จากรามอินทรา วิ่งเส้นวงแหวน บางปะอินครับ ถึงต่างระดับเลี้ยวซ้ายหน้าเบียร์ช้าง มุ่งหน้าขึ้นสายเอเซียครับ วิ่งไปตามระยะที่ท่าน pordtriton แจ้งเลยครับ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:47:39 pm »

มาจากทางไหนครับ สมมุติรังสิตละกันวิ่งขึ้นเหนือพอเจอต่างระดับบางปะอินแยกซ๊ายไปทางอยุธยา-อ่างทอง-นครสวรรค์(สายเอเซีย)วิ่งมาสัก6โลจะเจอนิคมอุตสาหกรรมไฮเทคอยู่ทางด้านซ๊ายมือ(จะผ่านปั๊มน้ำมันหลายปั๊ม) วิ่งตรงมาอีกหน่อยไม่ไกลมากก็จะเจอปั๊มปิโตรนาสครับ ถ้ามาไม่ถูกติดต่อ0814105666ป๊อดได้เลยครับ good good

ป๋าชาติครับ จากรามอินทรา วิ่งเส้นวงแหวน บางปะอินครับ ถึงต่างระดับเลี้ยวซ้ายหน้าเบียร์ช้าง มุ่งหน้าขึ้นสายเอเซียครับ วิ่งไปตามระยะที่ท่าน pordtriton แจ้งเลยครับ
ขอบคุณมากคับป๋า..รู้จุดล่ะ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
pordtriton
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:14:07 am »

ขอบคุณมากคับป๋า..รู้จุดล่ะ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ
แล้วเจอกันครับป๋า.....ขอบคุณมากๆครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 02:07:09 pm »

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
utopia
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:50:32 am »

ขอบคุณ ป๋าเอส SPJS ด้วยครับ วันนี้ร่วมบริจาคของเดินทางจำนวนมากเลย
1.น้ำโพลาลิส 20 แพ๊ค
2.นม uht 2 ลัง
3.ยากันยุง
4.ยาสามัญ
5.ขนมอีกหลายห่อใหญ่

จำนวนคร่าว ๆ นะครับ ผมยังไม่ได้นับจำนวนเลยครับ แต่เยอะพอสมควร เด็ก ๆ ดีใจแน่ ๆ ครับ

ขอขอบคุณป๋าเอสจากใจจริงครับ ได้มีโอกาสเจอก่อนหน้านี้หนึ่งครั้งได้ทักทายกันพอสมควร เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จากป๋าเอส ว่าอยากร่วมบริจาคสิ่งของในการทำบุญครั้งนี้ครับ

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ป๋าเอสและครอบครัวประสพแต่ความโชคดี สมหวังทุกประการ ธุรกิจเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ ขอบคุณจากใจ และขอบคุณแทนเด็ก ๆ ที่วัดด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
Spjs
Jr. Member
**

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:37:02 am »

ขอบคุณ ป๋าเอส SPJS ด้วยครับ วันนี้ร่วมบริจาคของเดินทางจำนวนมากเลย
1.น้ำโพลาลิส 20 แพ๊ค
2.นม uht 2 ลัง
3.ยากันยุง
4.ยาสามัญ
5.ขนมอีกหลายห่อใหญ่

จำนวนคร่าว ๆ นะครับ ผมยังไม่ได้นับจำนวนเลยครับ แต่เยอะพอสมควร เด็ก ๆ ดีใจแน่ ๆ ครับ

ขอขอบคุณป๋าเอสจากใจจริงครับ ได้มีโอกาสเจอก่อนหน้านี้หนึ่งครั้งได้ทักทายกันพอสมควร เมื่อวานได้รับโทรศัพท์จากป๋าเอส ว่าอยากร่วมบริจาคสิ่งของในการทำบุญครั้งนี้ครับ

ผมขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ป๋าเอสและครอบครัวประสพแต่ความโชคดี สมหวังทุกประการ ธุรกิจเจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ ขอบคุณจากใจ และขอบคุณแทนเด็ก ๆ ที่วัดด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณป๊าเอกเช่นกันครับ สาธุ สาธุ สาธุ

Spjs 0094 เอสครับ
utopia
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:46:50 pm »

แจ้งสมาชิกปาไทยแลนด์ให้ทราบนะครับ ท่านใดที่จะเดินทางไปด้วยพรุ่งนี้นอกจากจะบริจาคที่วัดตาลเจ็ดช่องแล้ว จะแบ่งสิ่งของบางส่วนขึ้นไปบริจาคต่อที่ลพบุรีครับผม

Takab
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 03:40:03 pm »

ป๋าเอก อย่าลืมมารับของที่ ราชดำเนินนะครับ
ขอยคุณครับผม สาธุ
TEETAI
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 05:12:58 pm »

พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไรไปด้วยครับ Cheesy
golfreeze
ADMIN
Newbie

kammatan.com :นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:15:30 pm »

เจอกันพรุ่งนี้ นะครับพี่ๆๆ จิตอาสา ทุกท่าน

สังคมไทยน่าอยู่ เพราะทุกคนเมตตา ต่อกัน ฮ่าๆๆ สาธุ ครับผม

http://www.kammatan.com : นั่งสมาธิ สติปัฏฐาน กรรมฐาน แนะนำวัด
http://ubon.town : แนะนำที่กิน ที่เที่ยว วัด ใน จ.อุบลราชธานี
http://www.painaima.com/tourmyanmar : ทัวร์พม่า
utopia
Sr. Member

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:46:39 pm »

พรุ่งนี้ถ้าไม่ติดอะไรไปด้วยครับ Cheesy

เรียนเชิญเลยครับผม ยินดีครับ ไปรับทำบุญกันครับผม
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์