Languages
หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 ... 243   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปาสงขลาหาดใหญ่ นัดมีตติ้งประจำเดือน  (อ่าน 932682 ครั้ง)
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #270 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 02:23:57 pm »

เมียไม่ให้ขายจ้า เพื่อนดีๆทั้งนั้น ถ้าให้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเค้ามาเอาไปแล้ว เมื่อวานคงขับคันอื่นไปแล้ว
เราไม่ยอม ป๋าธรรมห้ามขายนะ... Cheesy
+1 จร้า
เมื่อวานมิตติ้งกัน ไม่มีรายงานผลการประชุมเลยหลอ คะ
หรือว่ามัวแต่มาวววว.... red heart

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Dr. PE No.6
Sr. Member

like: 1

« ตอบ #271 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 02:49:09 pm »

เมียไม่ให้ขายจ้า เพื่อนดีๆทั้งนั้น ถ้าให้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเค้ามาเอาไปแล้ว เมื่อวานคงขับคันอื่นไปแล้ว
เราไม่ยอม ป๋าธรรมห้ามขายนะ... Cheesy
+1 จร้า
เมื่อวานมิตติ้งกัน ไม่มีรายงานผลการประชุมเลยหลอ คะ
หรือว่ามัวแต่มาวววว.... red heart
ไม่รู้จะรายงานอะไรครับคุณหน่อย ไม่มีสาระ... Wink

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
K-Nathawee ID.No.81
Jr. Member
**

เรื่อยๆไปจนแก่

« ตอบ #272 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 05:51:10 pm »

หวัดดีคับป่าๆ สาธุ สาธุ เมื่อวานประทับใจมากมายคับ แต่เสียดายที่อยู่ด้วยได้ไม่นานเพราะต้องพาลูกไปสอบตอนเช้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

....คิดดี ทำดี แค่นี้ก็สุขใจ......
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #273 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:03:45 pm »

หวัดดีคับป่าๆ สาธุ สาธุ เมื่อวานประทับใจมากมายคับ แต่เสียดายที่อยู่ด้วยได้ไม่นานเพราะต้องพาลูกไปสอบตอนเช้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ผมยังไม่ได้ชนแก้วกับป๋าคมเลย Sad
PA pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #274 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:22:48 pm »

ผมยังไม่ได้ชนแก้วกับป๋าคมเลย Sad
ผมก้อยังไม่ได้ชนแก้วเลย
พีระ
Full Member

« ตอบ #275 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 06:49:22 pm »

ผมก็ยังไม่ได้ชนแก้วเลย   joob Shocked Shocked

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
K-Nathawee ID.No.81
Jr. Member
**

เรื่อยๆไปจนแก่

« ตอบ #276 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:47:16 pm »

ผมก้อยังไม่ได้ชนแก้วเลย
เด่วไว้ชนแก้ว กันทั้งคืน ที่ ลันตา ลั้นลา มั้ยคับ lala lala lala
จะได้นอนชายหาดด้วยกัน

....คิดดี ทำดี แค่นี้ก็สุขใจ......
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #277 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 08:54:31 pm »

เอามาฝากพวกเล่นหุ้น กับมีสวนยาง ลอกเค้ามา
น่าจะมีแรงขายของกลุ่มทุนจากแดนปลาดิบ เลือดอาทิตย์อุทัยเข้มข้นครับ สปิริตแรงเรื่องรักบ้านเกิดกลับไปช่วยบ้านเกิด ญี่ปุ่นไม่รองใคร

sector ที่มีผลทางบวก (ทนจากแรงขาย) คือ เรือ   อาหาร   กลุ่มการเงิน(จากนโยบายการเงินในเอเชีย) พลังงาน (ทั้งทางหลัก ทางเลือก จากปัญหา รง. นิวเคลียร์)

sector ที่มีผลทางลบ (ลงแรงกว่าตลาด) คือ อิเลคโทรนิค  รถยนต์  และ ยางพารา โดยเฉพาะ ยาง ตลาดหลักของการซื้อขายพังไปแล้ว แถมโรงงานปิด ดีมานด์ลด ซัพพลายในสต๊อคล้น ราคา commodities ในตาดมีสัญญาณขายชัดเจนมาได้ระยะนึงแล้ว ล่าสุดราคาใน TOCOM ลงแรงอีก หาแนวไม่เจอ หุ้นยางในบ้านเราบางตัว ถึงมีปันผล ก็ไร้อนาคตครับ ขาดทุนแน่นอนทั้งระยะสั้น กลาง ยาว
พีระ
Full Member

« ตอบ #278 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 09:19:58 pm »

เอามาฝากพวกเล่นหุ้น กับมีสวนยาง ลอกเค้ามา
น่าจะมีแรงขายของกลุ่มทุนจากแดนปลาดิบ เลือดอาทิตย์อุทัยเข้มข้นครับ สปิริตแรงเรื่องรักบ้านเกิดกลับไปช่วยบ้านเกิด ญี่ปุ่นไม่รองใคร

sector ที่มีผลทางบวก (ทนจากแรงขาย) คือ เรือ   อาหาร   กลุ่มการเงิน(จากนโยบายการเงินในเอเชีย) พลังงาน (ทั้งทางหลัก ทางเลือก จากปัญหา รง. นิวเคลียร์)

sector ที่มีผลทางลบ (ลงแรงกว่าตลาด) คือ อิเลคโทรนิค  รถยนต์  และ ยางพารา โดยเฉพาะ ยาง ตลาดหลักของการซื้อขายพังไปแล้ว แถมโรงงานปิด ดีมานด์ลด ซัพพลายในสต๊อคล้น ราคา commodities ในตาดมีสัญญาณขายชัดเจนมาได้ระยะนึงแล้ว ล่าสุดราคาใน TOCOM ลงแรงอีก หาแนวไม่เจอ หุ้นยางในบ้านเราบางตัว ถึงมีปันผล ก็ไร้อนาคตครับ ขาดทุนแน่นอนทั้งระยะสั้น กลาง ยาว

ถึงไม่เล่นก็ได้ความรู้ดีครับ  สำหรับผมตลาดหุ้นย่อมขึ้นมากกว่าลงอยู่แล้ว
จังหวะและโอกาศที่เราเลือกที่จะซื้อและขายต่างหากที่สำคัญ ว่าเราวิเคราะห์ได้เยี่ยมหรือไม่
สรุปคือข้อมูลส่วนหนึ่ง พยากรณ์ส่วนหนึ่ง ที่น่ากลัวกลุ่มที่ปั่นให้เราหัวหมุนและตกหลุมพลางเขานั้นแหละน่ากัววว
วิจารณ์เล่นๆครับ เพราะไม่เคยเล่นหุ้นเลย  hi

ขอให้ทุกท่าน วาสนา บริวาร ศุภะ เดช รุกขา ลาภะ กดุมภะ มหัทธโณ
http://www.siamtaxaccounting.com
Dr. PE No.6
Sr. Member

« ตอบ #279 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 09:53:02 am »

ขอบคุณป๋าธรรม แวะมาเล่าให้ฟังบ่อยๆนะครับ.... สาธุ

อุปสรรค ไม่ใช่ศัตรูของความสำเร็จ
แต่...เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ
Tham No.87
Jr. Member
**

« ตอบ #280 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 09:02:41 pm »

แล้วนี่มีตติ้งที่ผ่านมา ผมยังไม่ได้จ่ายเงินเลย ไม่ทราบจ่ายที่ใคร และเท่าไหร่คาบผม
เอกเอนกประสงค์ No.32
Hero Member

like: 19

« ตอบ #281 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 08:14:49 am »

มอนิ่งคับป๋าๆๆๆปักษ์ใต้ทั่งหลาย

Hero Member

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #282 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:32:33 am »

นัดกันทุกเสาร์เลย เสาร์นี้อีกซักรอบมะ อิอิ red heart shame . red heart shame . red heart shame .

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Love [email protected]
Jr. Member
**

« ตอบ #283 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:37:21 am »

นัดกันทุกเสาร์เลย เสาร์นี้อีกซักรอบมะ อิอิ red heart shame . red heart shame . red heart shame .
  หวัดดีคับพี่ เสาร์นี้ว่างแล้วเหรอคับ good
Hero Member

« ตอบ #284 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 09:39:28 am »

หวัดดีคับพี่ เสาร์นี้ว่างแล้วเหรอคับ good
อิอิ แหย่ป๋าชำนาญเล่น เผื่อเข้ามาอ่าน อาจมีฟรุคได้ไปเที่ยวหาดใหญ่ red heart red heart
ป๋าคิมล่ะเสาร์ว่างป่าว

หน้า: 1 ... 11 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 27 ... 243   ขึ้นบน
  พิมพ์