Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางและค่าน้ำมัน  (อ่าน 5924 ครั้ง)
MheeMeaw
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:31:07 pm »

ขอรบกวนสอบถามเส้นทางและค่าน้ำมันค่ะ หลังจากขับน้องปามา 1 อาทิตย์ 1000 โลพอดี เลยวางแผนกันจะเดินทางไกลกับครอบครัว แต่ด้วยน้องปาทำให้ประมาณค่าใช้จ่ายไม่ถูกค่ะ โดยมี 2 ทางคือ

1. เชียงคาน
2. เชียงราย แถวๆ ดอยแม่ฟ้าหลวง

ขอบคุณค่ะ สาธุ

ลืมบอก 2wd 2.5GT ค่ะ
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 11:34:58 pm »

ขอรบกวนสอบถามเส้นทางและค่าน้ำมันค่ะ หลังจากขับน้องปามา 1 อาทิตย์ 1000 โลพอดี เลยวางแผนกันจะเดินทางไกลกับครอบครัว แต่ด้วยน้องปาทำให้ประมาณค่าใช้จ่ายไม่ถูกค่ะ โดยมี 2 ทางคือ

1. เชียงคาน
2. เชียงราย แถวๆ ดอยแม่ฟ้าหลวง

เอ่อ..แล้วจะออกเดินทางจากที่ไหนล่ะครับนี่...หุหุ
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 08:23:16 am »

1. เชียงคาน

เอ่อ..แล้วจะออกเดินทางจากที่ไหนล่ะครับนี่...หุหุ

ลืมไปเลยค่ะ คาดว่าจะเดินทางออกจากรังสิตค่ะ แต่เชียงรายคงไม่ได้ไปแล้ว มีสว.ไปด้วยเพิ่มขึ้น นั่งรถนาน ๆ เกรงจะเมื่อย กะว่าไปใกล้ ๆ แทน คาดว่าคงเหลือแค่เชียงคานอย่างเดียวละคะ
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 09:42:11 am »

เที่ยวให้สนุกน่ะครับ

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 10:22:18 am »

เที่ยวให้สนุกน่ะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2012, 11:39:35 am »

ใช้เส้นทางหลวงที่ 1  กท - สระบุรี แล้วแยกขวาไปตามทางหลวงที่ 21 ไปชัยบาดาล - บึงสามพัน - เพชรบูรณ์ - แยกตัดถนนสาย 12 ตรงไปตามเส้นทางหลวงที่ 203 หล่มสัก - หล่มเก่า - ด่านซ้าย - ภูเรือ - เมืองเลย แล้วจึงใช้เส้นทางหลวงที่ 201 ตรงขึ้นไปเชียงคานครับ..

อีกเส้นทางนึงครับ สายหลักเลย ทางหลวงที่ 1  กท - อุดรธานี - ซ้ายเลี่ยงเมือง ออกทางหลวงที่ 228 ไปหนองบัวลำภู ออกขวาทางหลวงที่ 210 ไปวังสะพุง เลี้ยวขวาขึ้นผ่านเมืองเลย ไปเชียงคาน ตามเส้นทาง 201 ก็ได้ครับ

ค่าน้ำมันลองคิดเฉลี่ยที่ 2.5 บาทต่อ กม ครับ
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 09:52:11 am »

ใช้เส้นทางหลวงที่ 1  กท - สระบุรี แล้วแยกขวาไปตามทางหลวงที่ 21 ไปชัยบาดาล - บึงสามพัน - เพชรบูรณ์ - แยกตัดถนนสาย 12 ตรงไปตามเส้นทางหลวงที่ 203 หล่มสัก - หล่มเก่า - ด่านซ้าย - ภูเรือ - เมืองเลย แล้วจึงใช้เส้นทางหลวงที่ 201 ตรงขึ้นไปเชียงคานครับ..

อีกเส้นทางนึงครับ สายหลักเลย ทางหลวงที่ 1  กท - อุดรธานี - ซ้ายเลี่ยงเมือง ออกทางหลวงที่ 228 ไปหนองบัวลำภู ออกขวาทางหลวงที่ 210 ไปวังสะพุง เลี้ยวขวาขึ้นผ่านเมืองเลย ไปเชียงคาน ตามเส้นทาง 201 ก็ได้ครับ

ค่าน้ำมันลองคิดเฉลี่ยที่ 2.5 บาทต่อ กม ครับ

ขอบคุณมากค่ะ ว่าแต่ที่คิดน้ำมัน 2.5 ต่อ กม. เป็นเพราะว่าวิ่งต่างจังหวัดมันได้ระยะทางมากกว่าวิ่งในกรุงเทพหรือคะ เพราะตอนนี้เท่าที่จับน้ำมัน เติม 1000 วิ่งได้ประมาณ 300 กว่านิด ๆ (ไปกลับบ้าน-ที่ทำงาน)
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:24:07 pm »

ไม่รู้เิดนทางหรือยัง  วิ่ง พหลโยธิน (สาย 1) เลี้ยวขวาเข้าถนนมิตรภาพ (สาย2)  วิ่งยาวจนถึงสีคิ้วเลี้ยวซ้ายไปทางชัยภูมิ (สาย 201) จากนั้นวิ่งเส้น 201 ยาวๆเลยครับ ผ่านชัยภูมิ แกร้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพ เมืองเลย แล้วค่อยต่อชียงคาน
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ นอกจากจะมีโปรแกรมแวะทางไหน ค่ออยดูอีกที ครับ

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 10:24:53 am »

ไม่รู้เิดนทางหรือยัง  วิ่ง พหลโยธิน (สาย 1) เลี้ยวขวาเข้าถนนมิตรภาพ (สาย2)  วิ่งยาวจนถึงสีคิ้วเลี้ยวซ้ายไปทางชัยภูมิ (สาย 201) จากนั้นวิ่งเส้น 201 ยาวๆเลยครับ ผ่านชัยภูมิ แกร้งคร้อ ภูเขียว ชุมแพ เมืองเลย แล้วค่อยต่อชียงคาน
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ นอกจากจะมีโปรแกรมแวะทางไหน ค่ออยดูอีกที ครับ

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ แผนจะเดินทางกลางเดือนธันวาค่ะ ตอนนี้เริ่มเปลี่ยน อาจจะไปแค่เขาค้อแล้วค่ะ และจะยังไม่มีอะไรแน่นอน จนกว่าจะเดินทางถึงรู้ว่าจะไปที่ไหน

** สรุปแล้วจะตั้งกระทู้ทำไมเนี่ย 555 **
ritranger
Newbie
*

like: 4

ritranger

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 09:52:57 am »

ไปภูทับเบิกกันไหม  ครับ ผมมีแปลนไว้ครับ

ritranger แรงใจไม่มีวันหมด
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 04:51:18 pm »

ไปภูทับเบิกกันไหม  ครับ ผมมีแปลนไว้ครับ

ไปช่วงไหนค่ะ แพลนไว้ว่า 13-15 ธค ถ้าไม่เขาค้อก็เชียงราย แต่ภูทับเบิกไม่ชันหรือคะ เผื่อเจอกัน 
TONGSOOK
Newbie
*

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2012, 05:31:29 pm »

ไปด้วยครับ  8-10 ธ.ค. พบกันที่ ภูทับเบิกครับ  ปาขับ2ขึ้นทางหล่มเก่าไปได้สบายครับ แต่ขอให้ไปถึงแต่เช้าหน่อยนะครับคิดว่ารถแน่นเพราะ Long weekend ครับ
และขอแจ้งเจ้าถิ่น ขออนุญาต ผ่านทางครับผม
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 11:02:35 pm »

ไปด้วยครับ  8-10 ธ.ค. พบกันที่ ภูทับเบิกครับ  ปาขับ2ขึ้นทางหล่มเก่าไปได้สบายครับ แต่ขอให้ไปถึงแต่เช้าหน่อยนะครับคิดว่ารถแน่นเพราะ Long weekend ครับ
และขอแจ้งเจ้าถิ่น ขออนุญาต ผ่านทางครับผม

ถ้าไปวันธรรมดา น่าจะเบาลง ขอขยายความที่ว่า ขอแจ้งเจ้าถิ่น ขออนุญาติผ่านทาง คือยังไงหรือคะ
nongnoy : นองนอย
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2012, 02:37:03 pm »

อ้างถึง
ไปด้วยครับ  8-10 ธ.ค. พบกันที่ ภูทับเบิกครับ  ปาขับ2ขึ้นทางหล่มเก่าไปได้สบายครับ แต่ขอให้ไปถึงแต่เช้าหน่อยนะครับคิดว่ารถแน่นเพราะ Long weekend ครับ

ถ้าไปวันธรรมดา น่าจะเบาลง ขอขยายความที่ว่า ขอแจ้งเจ้าถิ่น ขออนุญาติผ่านทาง คือยังไงหรือคะ

555 Cheesy Cheesy ไม่มีอะไรครับ
เจ้าถิ่น ก้อหมายถึง ป๋า ๆ น้าๆ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่ขับปา ที่พักอาศัย หรือทำงานอยู่แถว ๆ  จ.เพชรบูรณ์ ครับ

Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2012, 02:38:46 pm โดย nongnoy » บันทึกการเข้า

ไม่ใช่เทพ อย่าทำตัวเปรียบเสมือน
MheeMeaw
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2012, 08:43:37 am »

อ้างถึง
ไปด้วยครับ  8-10 ธ.ค. พบกันที่ ภูทับเบิกครับ  ปาขับ2ขึ้นทางหล่มเก่าไปได้สบายครับ แต่ขอให้ไปถึงแต่เช้าหน่อยนะครับคิดว่ารถแน่นเพราะ Long weekend ครับ

555 Cheesy Cheesy ไม่มีอะไรครับ
เจ้าถิ่น ก้อหมายถึง ป๋า ๆ น้าๆ พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ที่ขับปา ที่พักอาศัย หรือทำงานอยู่แถว ๆ  จ.เพชรบูรณ์ ครับ

Cheesy Cheesy

อย่างนี้นี่เอง เข้าใจแล้วค่ะ เสียดายตอนนี้ไม่ได้ไปภูทับเบิกแล้ว มติเอกฉันท์ไปออกที่เชียงราย-เชียงใหม่แทน เดินทางวันที่ 11 นี้ค่า    u
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์