Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวน้องใหม่ครับปาน้ำตาล (แต่งแล้ว) ##Update เพิ่มเติมของเล่นใหม่ๆครับ##  (อ่าน 11105 ครั้ง)
Phopsawang
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 07:17:53 pm »

มาต่อกันที่ด้านท้ายนะครับ
ด้านท้ายก็ยังคงเดิม มีแค่สเกิร์ต กับกันแคร่ง  แต่จากของเก่าที่ สติกเกอร์ขาด ได้สั่งมาเปลี่ยนใหม่ครับ  สวยครบป้าย แล้ว Smiley

Phopsawang
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 07:32:57 pm »

มาต่อกันที่ภายในนะครับ 
เริ่มจาก ฟังเสียงเพลงในรถยนต์แล้วยังไม่ค่อยพอใจ จึงจัดการเปลี่ยนใหม่ซะเลย Cheesy Cheesy
เริ่มจากศึกษาในเว็ปไซด์ต่างๆ และไปลองฟังมาแต่ละที่  ใช้เวลาศึกษาข้อมูลประมาณ 2 อาทิตย์แล้วได้ออกมาเป็นชุดแบบนี้ครับ
(ขออภัยครับลืมถ่ายรูป)
เริ่มจาก ลำโพงคู่หน้า FOCAL 165 PS
คู่หลัง FOCAL 165 CA
แผ่นแดมป์ DSL แดมป์นอกใน 4 บาน
SUB BOX ROCKFORD
หลังจากการปรับปรุง ทำให้การรับฟังเพลงในรถยนต์ดีขึ้นเยอะเลยครับ

Phopsawang
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 07:40:16 pm »

หลังจากนั้นก็ได้ทำการอับเกรดความบันเทิงในรถ ได้แก่
1. เปลี่ยนจอครับ  จอหน้าที่ให้มากับรถยนต์ ป๋าๆทุกท่านน่าจะรู้ดีว่ามันไม่ชัด 
จึงได้ทำการศึกษา  และมาลงตัวกับ Roadstar ครับ  จอชัดกว่าเก่าเยอะมาก จอ LED มี  ฟังก์ชั่นเยอะแยะ ในราคาเพียงครึ่งหมื่นครับ

2.  จอแขวนหมอนครับ  สามารถเล่น dvd flashdrive  SD card และอื่นๆครับ  จอมีขนาด 9นิ้วครับ

3. ติดกล่องทีวีดิจิตอลครับ (ไม่มีภาพครับ )

4. All share ในรถยนต์ครับ ( ไม่มีรูปครับ )

5 ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัยครับ

หลังจากนั้นก็ทำสวิสปิดจอหลังครับ

Phopsawang
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 07:43:25 pm »

นอกจากนี้ยังมีสวิสซ์ สลับสัญญานภาพด้วยครับ แต่ลืมถ่ายรูปมา
ถ้ามีของเล่นอะไรใหม่ๆเพิ่มเติมจะมาอับเดจให้ป๋าๆ ฟังกันอีกนะครับ

ขอบคุณครับ   สาธุ สาธุ สาธุ

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
rockermoo
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 11:01:23 pm »

จอเยอะดีคับ จอเก่าที่ถอดออกถ้าไม่อยากเก็บไว้ ผมขอซื้อไว้ใช้ต่อได้มั๊ยคับ(ของผม2.4)
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 11:57:59 pm »

จอเยอะดีคับ จอเก่าที่ถอดออกถ้าไม่อยากเก็บไว้ ผมขอซื้อไว้ใช้ต่อได้มั๊ยคับ(ของผม2.4)
เตรียมหล่อต่อเลย  like
nongnoy : นองนอย
Jr. Member
**

like: 14

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:55:08 am »

มาแอบดูน้องปาน้ำตาล เหมือนกัน ... แจ่มคับป๋า  good good good

ไม่ใช่เทพ อย่าทำตัวเปรียบเสมือน
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์