Languages
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 32   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว.แดง เจ้าปา...ความถี่ Stand by CH 78 (245.9625)...ทั่วประเทศ :)  (อ่าน 219865 ครั้ง)
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 05:23:01 pm »

ช่างกล้า
ขออนุณาตยืมรูปพี่บั๊ปมาลงให้เพื่อนสมาชิกดูกันว่ารุ่นกันน้ำนี่มันสามารถกันน้ำได้จริงๆ ป๋านะจะกล้าแบบนี้มัยครับ(กล้าๆหน่อย) Cheesy

นอนอยู่ในสายน้ำ

ยกมาให้ดูเห็นๆน้ำทะลัก ;)เครื่องยังติดอยู่สามารถใช้งานได้ต่อ สุดยอดจริงๆ

ขอขอบคุณพี่บั๊บอีกทีครับ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
noung111
Jr. Member
**

like: 2

3.2 GT 4WD

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 06:13:18 pm »

ใช้ 912 อยู่หนึ่งตัว ขนาดโดนน้ำกระเซนใส่นิดเดียวยังรีบเช็ดกับเสื้อเลย ทนไม่ได้
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:01:46 pm »

เซ็งอ่ะคร้าบพี่น้องโดนหลอกซื้อเสา taxi pro เขาขายกันไม่เกิน 170 ผมโดนไป 800 ครับ ง. มาก่อนฉ. จริงๆ เรารึก็ไว้ใจ เข้าไปหลายรอบ แต่ทำเราได้ ก่อนซื้อของต่อไป ต้องหาราคากลางในเนมก่อนซะแระ
ผมมีเพื่อนแล้วอิๆ
ผมโดนที่อมรหาดใหญ่ครับ (ไม่ได้หลอกแต่เรารู้ไม่ัทันเอง)
ผมโดนยี่ห้อ kyowa ครับ
ป๋าโดนยี่ห้ออะไรครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
zalman@202
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:12:36 pm »

912 915 ถ้าไม่ได้ใช้เสาแท้ ถ่านแท้ อย่าไปจุ่มน้ำเน้อ แล้วก็ถ้าเครื่องเริ่มมีอายุ ยางเริ่มเสื่อมก็อย่าเอาไปจุ่มเหมือนกันเน้อ  Undecided
noung111
Jr. Member
**

like: 2

3.2 GT 4WD

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 10:22:45 pm »

912 915 ถ้าไม่ได้ใช้เสาแท้ ถ่านแท้ อย่าไปจุ่มน้ำเน้อ แล้วก็ถ้าเครื่องเริ่มมีอายุ ยางเริ่มเสื่อมก็อย่าเอาไปจุ่มเหมือนกันเน้อ  Undecided

ถึงจะแท้จะใหม่ยังไงก็ไม่อยากลอง batman
na350d
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 07:43:00 am »

เซ็งอ่ะคร้าบพี่น้องโดนหลอกซื้อเสา taxi pro เขาขายกันไม่เกิน 170 ผมโดนไป 800 ครับ ง. มาก่อนฉ. จริงๆ เรารึก็ไว้ใจ เข้าไปหลายรอบ แต่ทำเราได้ ก่อนซื้อของต่อไป ต้องหาราคากลางในเนมก่อนซะแระ
ผมมีเพื่อนแล้วอิๆ ยอดเยี่ยม
ผมโดนที่อมรหาดใหญ่ครับ (ไม่ได้หลอกแต่เรารู้ไม่ัทันเอง)

อ่ะจริงอ่ะครับป๋า ผมเองก็ไม่ได้ดูเหมือนกันว่าของอะไร อย่างน้อยก็มีเพื่อน ยอดเยี่ยม ไหนๆป๋าก็บอกชื่อร้านแระ ผมขอบอกบ้างละกัน ของผมโดนที่ มาบตาพุดสื่อสาร 555 อ่ะๆๆ ไม่เป็นไร เขาอยากได้ตังเราแค่นี้ก็ปล่อยเขาไป คิดว่าชาติที่แล้วติดตังเขาไว้ไม่ได้จ่าย อิอิอิ แต่โดนผบ.บ่นหูชา

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:47:24 am »

+1 เห็นด้วยครับ เอาแค่กันฝุ่นกับละอองน้ำพอแล้วครับ Wink

ถึงจะแท้จะใหม่ยังไงก็ไม่อยากลอง batman

ผมก็ไม่กล้าครับ Wink เอาให้ดูเฉยๆ (ห้ามลอกเลียนแบบเป็นความสามารถเฉพาะตัว เด็กๆควรให้คำแนะนำ) Cheesy อย่างน้อยเอาไว้กันแค่ละอองฝนก็พอแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:50:26 am โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #247 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:21:00 am »

ผมมีเพื่อนแล้วอิๆ ยอดเยี่ยม

อ่ะจริงอ่ะครับป๋า ผมเองก็ไม่ได้ดูเหมือนกันว่าของอะไร อย่างน้อยก็มีเพื่อน ยอดเยี่ยม ไหนๆป๋าก็บอกชื่อร้านแระ ผมขอบอกบ้างละกัน ของผมโดนที่ มาบตาพุดสื่อสาร 555 อ่ะๆๆ ไม่เป็นไร เขาอยากได้ตังเราแค่นี้ก็ปล่อยเขาไป คิดว่าชาติที่แล้วติดตังเขาไว้ไม่ได้จ่าย อิอิอิ แต่โดนผบ.บ่นหูชา
ราคาไม่เจ็บใจเท่า...เสาพวกนี้ไม่มีอัตราขยายด้วยครับ มันเหมือนแค่ย้ายเสาไปอยู่บนรถเอง
เห็นว่าส่งแค่ใหนไปแค่นั้นครับ ขนาดเสาสไลด์ผมยังขยาย 3dB เลยครับ
แต่เรื่องรับผมว่าเค้ารับดีกว่าเสาสไลด์นะครับ ผมลองเทียบกันแล้ว...

ตอนนี้คลั่งมากจนเิปิดเวปวิทยุทุกวันเลยครับ
www.cbthailand.com
www.100watts.com
www.hamsiam.com อันนี้เข้าบ่อยเลย เข้าไปดูหน้าซื้อขาย ของเยอะมากกกกกก

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #248 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:53:55 am »

ราคาไม่เจ็บใจเท่า...เสาพวกนี้ไม่มีอัตราขยายด้วยครับ มันเหมือนแค่ย้ายเสาไปอยู่บนรถเอง
เห็นว่าส่งแค่ใหนไปแค่นั้นครับ ขนาดเสาสไลด์ผมยังขยาย 3dB เลยครับ
แต่เรื่องรับผมว่าเค้ารับดีกว่าเสาสไลด์นะครับ ผมลองเทียบกันแล้ว...

ตอนนี้คลั่งมากจนเิปิดเวปวิทยุทุกวันเลยครับ
www.hamsiam.com อันนี้เข้าบ่อยเลย เข้าไปดูหน้าซื้อขาย ของเยอะมากกกกกก
[/quote]

ก็พอๆกันครับ ดูไปเรื่อยๆ เข้าไปที่100watt ป๋าจะเจอคนนึงครับ ใช้ชื่อว่าโทนี่ อ่านกีะทู้ป๋าแกหลานกระทู้ได้ความรู้ดีครับ แอด เฟสบุ๊ค คุยกันไปๆมาๆ คนในปาเจโร่เรานี่เอง 555 แต่ผมว่ามันรับดีกว่านะครับ อยูในกทม รับ ศูนย์พระราม9ชัดเลย แต่เรื่องส่งเนี่ยะ ผมว่าไม่น่าเกิน 3กิโล มั๊ง 555เรื่องรับเนี่ยะ ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวรอป๋าเอกมาตอบ อิอิ

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #249 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:57:33 am »

ก็พอๆกันครับ ดูไปเรื่อยๆ เข้าไปที่100watt ป๋าจะเจอคนนึงครับ ใช้ชื่อว่าโทนี่ อ่านกีะทู้ป๋าแกหลานกระทู้ได้ความรู้ดีครับ แอด เฟสบุ๊ค คุยกันไปๆมาๆ คนในปาเจโร่เรานี่เอง 555 แต่ผมว่ามันรับดีกว่านะครับ อยูในกทม รับ ศูนย์พระราม9ชัดเลย แต่เรื่องส่งเนี่ยะ ผมว่าไม่น่าเกิน 3กิโล มั๊ง 555เรื่องรับเนี่ยะ ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวรอป๋าเอกมาตอบ อิอิ
[/quote]

"ขนาดเสาสไลด์ผมยังขยาย 3dB เลยครับ"
อย่าเชื่อตัวเลขให้มากนักครับ  dB มี2แบบ dBd กับ dBi ส่วนมาก dBi จะไม่นิยมเขียน(หรือเอามาแปะที่เอามาแปะสมากแค่dbเฉยๆ) ทีมาที่ไปลองหาอ่านดู ใช้น้าGooก็ได้
เรื่องอัตตราการขยาย และการเลือกใช้เสาอากาศในเมืองนอกเมือง ตำแหน่งเสาอากาศ สายนำสัณญาณ เป็นบัจใจทั้งนั้น ค่อยๆลองค่อยๆเรียนรู้
แล้วจะสนุกครับ ความรู้ไม่มีวันจบครับ
 Cheesy
 ลองอ่านดู ขอบคุณที่มาของลิงค์ด้วยครับ (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องกับเขาหรอกอาศัยอ่านๆมา ถ้าใครสอบVR สวนมากจะมีขายตอนเข้าสอบ มี2เล่มมั้ง วิทยุสมัคเล่นขั้นต้น กับ สายอากาศเบื้องต้นรู้สึกจะมีคนมาวางขาย ของผมไม่รู้อยู่ใหนแล้วสอบนานมากแล้ว)
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=610.0
http://www.1442125mhz.com/index.php?topic=443.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:51:27 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #250 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:27:37 pm »

"ขนาดเสาสไลด์ผมยังขยาย 3dB เลยครับ"
อย่าเชื่อตัวเลขให้มากนักครับ  dB มี2แบบ dB กับ dBi ส่วนมาก dBi จะไม่นิยมเขียน(หรืเอามาแปะ) ทีมาที่ไปลองหาอ่านดู ใช้น้าGooก็ได้
เรื่องอัตตราการขยาย และการเลือกใช้เสาอากาศในเมืองนอกเมือง ตำแหน่งเสาอากาศ สายนำสัณญาณ เป็นบัจใจทั้งนั้น ค่อยๆลองค่อยๆเรียนรู้
แล้วจะสนุกครับ ความรู้ไม่มีวันจบครับ
 Cheesy

[/quote]
แป่ว...ปัจจัยเยอะเนอะครับ
อ่านบางอย่างยังงงเลยครับ ต้องศึกษาอีกเยอะ
แต่ผมว่า...วงการนี้คลาสสิคมาก
ยิ่งอ่านยิ่งไม่กลัวขาดการติดส่อสื่อสารเลย
พอเริ่มเล่นแล้วเริ่มบานอิๆๆ Cheesy

เดี๋ยวมีอะไรขอมาปรึกษาป๋าๆนะครับ

na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #251 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:50:37 pm »

อิอิ เริ่ม บานปลายครับ เดี๋ยวจะได้กระเป๋าแหก แบบ ป๋าๆเขากันบ้าง ถึุงจะไม่แหกมากเท่าแก๊งกระเป๋าแหก เขา แต่ก็คงบานปลายมิใช่น้อย 555 นี่แค่แดงนะนี่ เดี๋ยวดำมาอีกหล่ะ ยาวๆๆๆๆๆๆ สงสัยต้องตั้งงบประมาณเบิกกันไป 55

ป๋าเอกครับ เสาแดงเนี่ยะ ผมว่าจะเอาใหม่แระ เดี๋ยวทำแบบเสาดำเลย งบประมาณแบบ ตัวเจ๋งๆ หน่อย ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับป๋า

seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #252 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:25:51 pm »

อิอิ เริ่ม บานปลายครับ เดี๋ยวจะได้กระเป๋าแหก แบบ ป๋าๆเขากันบ้าง ถึุงจะไม่แหกมากเท่าแก๊งกระเป๋าแหก เขา แต่ก็คงบานปลายมิใช่น้อย 555 นี่แค่แดงนะนี่ เดี๋ยวดำมาอีกหล่ะ ยาวๆๆๆๆๆๆ สงสัยต้องตั้งงบประมาณเบิกกันไป 55

ป๋าเอกครับ เสาแดงเนี่ยะ ผมว่าจะเอาใหม่แระ เดี๋ยวทำแบบเสาดำเลย งบประมาณแบบ ตัวเจ๋งๆ หน่อย ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับป๋า
ป๋าจะเอาติดรถหรือติดบ้านครับ....

ถ้าติดบ้านนี่ผมว่ามีแสนหมดแสนครับฮ่าๆๆๆ

ส่วนของรถเล่นของดีๆดีกว่าผมว่า แต่ไม่แนะนำให้เจาะรถเสียดาย...
ติดแบบหนีบๆ ต่อกะเครื่องโมบายเลย ครับ แรงๆๆ
มีแฮนดี้เอาใว้ถือออกนอกรถครับ

นี่ฝันผมเลยนะเนี่ย....

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #253 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:19:59 pm »

ช่างกล้า
ขออนุณาตยืมรูปพี่บั๊ปมาลงให้เพื่อนสมาชิกดูกันว่ารุ่นกันน้ำนี่มันสามารถกันน้ำได้จริงๆ ป๋านะจะกล้าแบบนี้มัยครับ(กล้าๆหน่อย) Cheesy

ขอบคุณสำหรับภาพการทดสอบ  ของผมแค่โดนละอองฝน  ก็เอาเสื้้อเช็ดแล้ว  555555
na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #254 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:34:00 am »

สงสัยว่าจะเอาติดรถอะครับ ผมไม่ค่อยได้อยู่บ้านเท่าไหร่ แต่กระนั้นติดรถก็ไม่ค่อยได้ใช้รถอีกแฟนใช้ haha (แล้วจะซื้อทำไมเนี่ยะ อิอิอิ) คงติดโมบายอ่ะครับ พอดีของผมรุ่น GLS ไปเปลี่ยนเป็นจอ 2Din มาแระ วิทยุตัวเก่ายังคาอยู่เลย ว่าจะเอาไปใส่แทนตรงนั้นอ่ะครับ วางข้างนอกเกะกะเดี๋ยวเจ้าของรถเขาบ่นเอา(เอ แต่ผมว่าผมเป็นคนซื้อนะ haha) อ่ะครับ อิอิ

ป๋าเอกครับ ถ้าเอาโมบายยัดเข้าไปตรงช่องวิทยุ ขนาดมันพอดีกันไหมครับ แล้วถ้าใช้โมบายต้องใช้บูสเตอร์ด้วยไหมครับ

ป๋านะ ไม่เล่นโมบายมั่งเหรอครับ

หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25 ... 32   ขึ้นบน
  พิมพ์