Languages
หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 32   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว.แดง เจ้าปา...ความถี่ Stand by CH 78 (245.9625)...ทั่วประเทศ :)  (อ่าน 219905 ครั้ง)
noung111
Jr. Member
**

like: 2

3.2 GT 4WD

« ตอบ #225 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 05:18:30 pm »

เอาของเล่นใหม่มาโชว์หน่อย
MS marshal  รุ่น MS4   สแตนบาย2ความถี่

คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #226 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 05:32:44 pm »

MS marshal  รุ่น MS4   สแตนบาย2ความถี่
หวัดดีครับป๋าหายไปนานาน ได้ข่าวว่าได้รับบาดเจ็บที่มือ (ผมจำผิดคนหรือเปล่าถ้าผิดต้องขออภัยด้วยครับ)
MS4 ผมก็ใช้อยู่ครับ สแตนบาย2ความถี่เครื่องเดียวจบ ข้อเสียนิดเดียวปุ่มยางPTTยางมันแข็งไปนิดหนึ่ง
กับไมค์เสียงเบาไปนิดแต่มีวิธีปรับ นอกนั้นเยี่ยมยอด + ยอดเยี่ยมครับ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
noung111
Jr. Member
**

like: 2

3.2 GT 4WD

« ตอบ #227 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 05:55:39 pm »

หวัดดีครับป๋าหายไปนานาน ได้ข่าวว่าได้รับบาดเจ็บที่มือ (ผมจำผิดคนหรือเปล่าถ้าผิดต้องขออภัยด้วยครับ)
MS4 ผมก็ใช้อยู่ครับ สแตนบาย2ความถี่เครื่องเดียวจบ ข้อเสียนิดเดียวปุ่มยางPTTยางมันแข็งไปนิดหนึ่ง
กับไมค์เสียงเบาไปนิดแต่มีวิธีปรับ นอกนั้นเยี่ยมยอด + ยอดเยี่ยมครับ

สวัสดีครับป๋าทศ  มือเริ่มดีแล้วครับ ตอนนี้กายภาพอยู่ยังกำมือได้ไม่ดี แต่ก็พอใช้งานได้ครับ
ตัวของผมปุ่ม PTT รับได้ครับ ไม่นุ่มเหมือนของญี่ปุ่น แต่คุณภาพไม่รู้จะใช้ได้นานหรือเปล่า
พลาสติกตัวเครื่องไม่ค่อยดี แต่งานเรียบร้อย ตามราคา
สัญญาณมาแรงมาอ่อนก็ Full scale ตลอด  Undecided
แต่ก็ชอบตรงที่เปิดปิดแบนหน้าเครื่องได้เลยและไปแดงได้ด้วย พกเครื่องเดียวคุยกับเค้าได้หมด victory
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #228 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 06:10:49 pm »

หวัดดีครับป๋า นะ แหมไม่ได้เจอกันนานครับ เป้นไงบ้างครับป๋า เหตุการณืปกติดีนะครับ

ป๋าทศครับ ผมมี ICOM IC-02์์N อ่่ะึครับ แต่หน้าจอดำมืด(คือว่ามันเสีย) อยากจะปลุกชีพมันขึ้นมาอ่ะครับป๋า พอจะมีร้านไหมเขามีอะไหล่บ้างไหมครับ
ป๋าทศครับ มีตัวดำอันไหนพอแนะนำได้บ้างอ่ัครับป๋า เดี๋ยวผลสอบออกเสร็จ จะรีบขอ call sign เลย อิอิ ตอนนี้ก็ดูๆ อยู่อ่ะครับ มีคำถามด้วยครับป๋า ถ้าเราใช้ Mobie ติดรถ กับ ใช้ แบบ มือถือ อันไหนจะเจ๋งกว่ากันอ่ะครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับผม
หวัดดีครับป๋า
***เครื่อง ICOM IC-02์์N หน้าจอดำมืด(คือว่ามันเสีย) พอมีทางปรุกชีพได้ครับ****
ไม่ทราบว่าป๋าอยู่จังหวัดใหนครับ
ช่วงนี้ร้านประจำทีพอมีอะไหล่ โดนน้ำท่วมไม่สามารรถเปิดกิจการได้ต้องรอหลังน้ำลดครับ อาการนี้พอสรุปประมาณนี้
-เครื่องจอมืด(อาการของจอเสียจะเป็นแบบนี้ครับ)เหมือนหมึกเยื้มดำๆอยู่ในจอ แต่ถ้าลองเปิดเครื่องมีเสียซ่าหรือยังรับได้ก็ไม่น่ายากเปลี่ยนจอก็หาย
-เปิดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ก็ต้องว่ากันยาวรอน้ำลดก่อนนะครับแล้วจะแนะนำร้านให้ครับ
****มีตัวดำอันไหนพอแนะนำได้บ้างอ่ัครับป๋า *****
ถ้างบไม่มาก ในเมื่อสอบสมัคเล่นมาแล้วก็จัด MS4 เลยครับ เครื่องเดียวเล่นได้2ย่านจบ ดำ/แดง แต่ขอจดใช้แบบดำ เวลาออกทริปเพื่อนใช้แดงเราก็ยังใช้เครื่องเดิมได้อยู่ดี   ราคาเครื่องใหม่อยู่ที่ 3500 -3700 ถ้าจำไม่ผิด
แต่ถ้ามีงบเหลือก็ว่ามาจะแนะนำให้ครับ  ตอนนี้ทีผมใช้งานอยู่ก็มี MS4 (ดำ/แดง) Icom 80FX(แดง) Icom V80T(ดำ) ส่วนค่ายอื่นก็น่าใช้ครับอยู่ที่การชอบหน้าตาของแต่ละค่ายว่าจะถูกใจคนใช้หรือไม่
******ถ้าเราใช้ Mobie ติดรถ กับ ใช้ แบบ มือถือ อันไหนจะเจ๋งกว่ากันอ่ะครับ******
อยู่ทีการใช้งานมากกว่าครับ
-ถ้าใช้งานในรถประจำเกือบทุกวัน ก็แนะนำให้ใช้เครื่องโมบายไปเลยครับ (ใช้งานได้ดีกว่ามั่นคงแข็งแรงทนทานกว่า กำลังส่งมากกว่าส่งได้ไกลกว่า)
-ถ้านานๆใช้ทีก็มือถือนี่แหละครับ คล่องตัวประหยัดพกสะดวก ติดตังเองได้งายกว่าถอดประกอบเองแบบชั่วคราวได้
***ผมไม่ได้รู้ทั้งหมดนะครับ เอาจากประสบการที่ใช้งานมาครับ ผิดถูกก็แย้งมา หรือใครมีไรเพิ่มเติมก็ช่วยกันนะครับ*****

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2011, 06:17:07 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #229 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 05:28:23 pm »

เอาคู่แฝด MS4 มาให้ชม นั้นก็คือ MS5 ชมได้เลยครับ ส่วนรุ่นอื่นๆว่างๆจะนำมาฝากครับ Cheesy

MS4 ทำได้ยังไง MS5 ก็ทำได้ยังงั้น
สรุปคือ
-MS4  ตัวดำใช้ในย่านสมัคเล่น(ต้องสอบว่างั้น)แต่สามารถไปย่าน ว.แดงได้ (วิธีการก็คือเปิดย่าน ไปว.แดงโดยปุ่มหน้าเครื่อง)แต่จะจดขอใช้แบบ ว.ดำ
-MS5  ตัวแดงประชาชนทั่วไปสามารถใช้ได้(ไม่ต้องสอบว่างั้น)แต่สามารถไปย่าน ว.ดำได้ (วิธีการก็คือเปิดย่าน ไปว.ดำโดยปุ่มหน้าเครื่อง)แต่จะจดขอใช้แบบ ว.แดง ประชาชนทั่วไปสามารถใช้ได้(พูดง่ายๆคื่อแอบไปใช้ย่านสมัคเล่นได้)
****หมายเหตุ***
การเปิดใช้นอกย่านความถี่ที่อนุญาติมาถือเป็นสิงผิดกฏหมาย โปรดใช้ วิจารณญาณ

na350d
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #230 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 09:01:39 am »

หวัดดีครับป๋า นะ แหมไม่ได้เจอกันนานครับ เป้นไงบ้างครับป๋า เหตุการณืปกติดีนะครับ

ป๋าครับ ผมมี ICOM IC-02์์N อ่่ะึครับ แต่หน้าจอดำมืด(คือว่ามันเสีย) อยากจะปลุกชีพมันขึ้นมาอ่ะครับป๋า พอจะมีร้านไหมเขามีอะไหล่บ้างไหมครับ
ป๋าทศครับ มีตัวดำอันไหนพอแนะนำได้บ้างอ่ัครับป๋า เดี๋ยวผลสอบออกเสร็จ จะรีบขอ call sign เลย อิอิ ตอนนี้ก็ดูๆ อยู่อ่ะครับ มีคำถามด้วยครับป๋า ถ้าเราใช้ Mobie ติดรถ กับ ใช้ แบบ มือถือ อันไหนจะเจ๋งกว่ากันอ่ะครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับผม
หวัดดีครับป๋า
***เครื่อง ICOM IC-02์์N หน้าจอดำมืด(คือว่ามันเสีย) พอมีทางปรุกชีพได้ครับ****
ไม่ทราบว่าป๋าอยู่จังหวัดใหนครับ
ช่วงนี้ร้านประจำทีพอมีอะไหล่ โดนน้ำท่วมไม่สามารรถเปิดกิจการได้ต้องรอหลังน้ำลดครับ อาการนี้พอสรุปประมาณนี้
-เครื่องจอมืด(อาการของจอเสียจะเป็นแบบนี้ครับ)เหมือนหมึกเยื้มดำๆอยู่ในจอ แต่ถ้าลองเปิดเครื่องมีเสียซ่าหรือยังรับได้ก็ไม่น่ายากเปลี่ยนจอก็หาย
-เปิดแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ก็ต้องว่ากันยาวรอน้ำลดก่อนนะครับแล้วจะแนะนำร้านให้ครับ
****มีตัวดำอันไหนพอแนะนำได้บ้างอ่ัครับป๋า *****
ถ้างบไม่มาก ในเมื่อสอบสมัคเล่นมาแล้วก็จัด MS4 เลยครับ เครื่องเดียวเล่นได้2ย่านจบ ดำ/แดง แต่ขอจดใช้แบบดำ เวลาออกทริปเพื่อนใช้แดงเราก็ยังใช้เครื่องเดิมได้อยู่ดี   ราคาเครื่องใหม่อยู่ที่ 3500 -3700 ถ้าจำไม่ผิด
แต่ถ้ามีงบเหลือก็ว่ามาจะแนะนำให้ครับ  ตอนนี้ทีผมใช้งานอยู่ก็มี MS4 (ดำ/แดง) Icom 80FX(แดง) Icom V80T(ดำ) ส่วนค่ายอื่นก็น่าใช้ครับอยู่ที่การชอบหน้าตาของแต่ละค่ายว่าจะถูกใจคนใช้หรือไม่
******ถ้าเราใช้ Mobie ติดรถ กับ ใช้ แบบ มือถือ อันไหนจะเจ๋งกว่ากันอ่ะครับ******
อยู่ทีการใช้งานมากกว่าครับ
-ถ้าใช้งานในรถประจำเกือบทุกวัน ก็แนะนำให้ใช้เครื่องโมบายไปเลยครับ (ใช้งานได้ดีกว่ามั่นคงแข็งแรงทนทานกว่า กำลังส่งมากกว่าส่งได้ไกลกว่า)
-ถ้านานๆใช้ทีก็มือถือนี่แหละครับ คล่องตัวประหยัดพกสะดวก ติดตังเองได้งายกว่าถอดประกอบเองแบบชั่วคราวได้
***ผมไม่ได้รู้ทั้งหมดนะครับ เอาจากประสบการที่ใช้งานมาครับ ผิดถูกก็แย้งมา หรือใครมีไรเพิ่มเติมก็ช่วยกันนะครับ*****

ขอบพระคุณคร้าบป๋า ผมอยู่สมุทรปราการครับป๋า ยังไงฝากเช็คราคาด้วยนะครับป๋า คือว่าตัว 02N อ่ะครับ จอมันดำเฉยๆๆ ครับ เปิดเครื่องมีเสียงซ่าอย่าางเดียว ปรับคลื่นไปหาอันไหมไม่ได้ ไม่รู้ว่าปรับไงเหมือนกัน เพราะว่ากดปุ่มไหน ก็ไม่วิ่งไปไหนเลย แต่ตอนกดคีร์นั้น มีเสกลขึ้นหน้าจอ ให้เห็นครับ ที่เห็นเพราะว่า บังเอิญส่วนนั้นยังไม่มีหมึกดำๆไปโดน เครื่องแดงมีแล้วครับป๋า ตอนนี้รอผม ซื้อดำโลด อิอิ ยังไม่รู้เลยจะผ่านไหมเนี่ยะ ดูไปก่อนแระ 555 เมื่อไหร่แก๊ง วิทยุจะมีสติกเกอร์กะเขามั่งอ่ะคร้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:56:41 am โดย na350d » บันทึกการเข้า

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #231 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 04:42:58 pm »

หวัดดีครับป๋า na350d  ขอให้สอบผ่านนะครับแล้วจะรอฟังข่าวดีดีครับ
ผมเอาเครื่องดำมาแนะนำครับ ทั้ง3เครื่องนี้เป็นเครื่องกันน้ำ (เอาเป็นว่าอย่าเอาลงน้ำเลยครับ แค่เอาใช้กันละอองฝนก็พอแล้วครับ)
ถ้ามีงบพอนะครับ(อย่าตามผมนะครับ เอามาให้ดูอย่างเดียว)ราคาค่าตัวก็อยู่กันประมาณ 5500-7500 อยู่ที่รุ่นนะครับ
ชอบรุ่นใหนก็ลองสอบถามร้านใกล้บ้านดูนะครับ ผมมีแค่เครื่องเดียวครับขวามือสุด V80-T(ผมเอารูปจากเพื่อนสมาชิกเขามาครับ)

3เครื่องนี้เป็นรุ่นที่ผมอยากได้มาเชยชมมากที่สุด  Cheesy

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #232 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 10:09:41 pm »

3เครื่องนี้เป็นรุ่นที่ผมอยากได้มาเชยชมมากที่สุด  Cheesy

ป๋าทศโชว์ของดำ   งั้นผมโชว์ของแดงบ้าง   Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #233 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 07:30:30 am »

เซ็งอ่ะคร้าบพี่น้องโดนหลอกซื้อเสา taxi pro เขาขายกันไม่เกิน 170 ผมโดนไป 800 ครับ ง. มาก่อนฉ. จริงๆ เรารึก็ไว้ใจ เข้าไปหลายรอบ แต่ทำเราได้ ก่อนซื้อของต่อไป ต้องหาราคากลางในเนมก่อนซะแระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2011, 07:59:02 pm โดย na350d » บันทึกการเข้า

?ข้าพเจ้ามิได้นิยมชมชอบในรสชาติของสุรา แต่ข้าพเจ้าชอบบรรยากาศของการร่ำสุรา?
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #234 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 02:25:09 pm »

ป๋าทศครับ แล้วMS-44,MS-45ต่างกับMS4หรือMS-5ยังไงอะครับ

พอดีไปดูMS-4ในเน็ตมามันสามารถใช้ย่านความถี่ของราชการได้ด้วยหรอครับ
คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #235 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:47:49 pm »

ป๋าทศครับ แล้วMS-44,MS-45ต่างกับMS4หรือMS-5ยังไงอะครับ

พอดีไปดูMS-4ในเน็ตมามันสามารถใช้ย่านความถี่ของราชการได้ด้วยหรอครับ
"ป๋าทศครับ แล้วMS-44,MS-45ต่างกับMS4หรือMS-5ยังไงอะครับ"
เท่าที่ทราบไม่มีขายครับ MS 44/45
MS44 มันก็คือ MS4(เครื่องดำ)นะครับ(พอเปิดเป็น2ย่านมันก็คือMS44ครับ)
MS45 มันก็คือ MS5(เครื่องแดง)นะครับ(พอเปิดเป็น2ย่านมันก็คือMS45ครับ)
สรุปคือทีมีขายและขออนุญาติถูกต้องคือ MS4 และ MS5 ครับ แต่ส่วนมากหลังจากซื้อมาแล้วก็จะเอามาเปิดเป็น2ย่านกันครับ(วิธีการไม่ยากโดยการกดปุ่มหน้าเครื่องเอา)

"พอดีไปดูMS-4ในเน็ตมามันสามารถใช้ย่านความถี่ของราชการได้ด้วยหรอครับ"
เปิดแบนแล้วไปได้ตลอดย่านครับ ทุกรุ่นทุกยี่ห้อครับสามารถทำได้ ส่วนความยากง่ายนั้นอยู่กับยี่ห้อครับ แต่เป็นสิงที่ผิดกฏหมายครับ(ใช้ความถี่นอกเหนือจากการขออนุญาต ส่วนมากจะแอบๆใช้กันไป แต่ถ้าเป็นราชการคงอนุโลมกันมั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 05:10:46 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #236 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:20:33 pm »

เซ็งอ่ะคร้าบพี่น้องโดนหลอกซื้อเสา taxi pro เขาขายกันไม่เกิน 170 ผมโดนไป 800 ครับ ง. มาก่อนฉ. จริงๆ เรารึก็ไว้ใจ เข้าไปหลายรอบ แต่ทำเราได้ ก่อนซื้อของต่อไป ต้องหาราคากลางในเนมก่อนซะแระ
ขอดูรูปก่อนได้มัยป๋าบางทีอาจไม่ใช่เสา taxi pro  (ถ้าใช่ราคา800 ไม่น่าทำกันได้เลย)

na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #237 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 08:17:06 am »

ขอดูรูปก่อนได้มัยป๋าบางทีอาจไม่ใช่เสา taxi pro  (ถ้าใช่ราคา800 ไม่น่าทำกันได้เลย)

เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับป๋า แต่ยังไง๊ ยังไง มันก็คือไอ้ตัวที่ผมจออ่ะครับ 170 บาทในเนท ฮือๆๆ ฮือๆๆ ถานเล็กๆ Dia.ประมาณ 1 นิ้วได้ มีเหล็กหนวดกุ้ง หมุนใส่เกลียวเข้าไปอ่ะครับป๋า ความยาวเสาไม่เกิน 30cm.

คนไร้สังกัด
Hero Member

« ตอบ #238 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:44:41 am »

ขอดูรูปก่อนได้มัยป๋าบางทีอาจไม่ใช่เสา taxi pro  (ถ้าใช่ราคา800 ไม่น่าทำกันได้เลย)

เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับป๋า แต่ยังไง๊ ยังไง มันก็คือไอ้ตัวที่ผมจออ่ะครับ 170 บาทในเนท ฮือๆๆ ฮือๆๆ ถานเล็กๆ Dia.ประมาณ 1 นิ้วได้ มีเหล็กหนวดกุ้ง หมุนใส่เกลียวเข้าไปอ่ะครับป๋า ความยาวเสาไม่เกิน 30cm.
คิดว่าใช่แล้วละถ้าตามลักษณะที่บอก หน้าตาแบบนี้มัยครับ ถ้าแบบนี้เขาขายกัน 160-180
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:01:46 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

na350d
Jr. Member
**

« ตอบ #239 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:12:36 pm »

ขอดูรูปก่อนได้มัยป๋าบางทีอาจไม่ใช่เสา taxi pro  (ถ้าใช่ราคา800 ไม่น่าทำกันได้เลย)

คิดว่าใช่แล้วละถ้าตามลักษณะที่บอก หน้าตาแบบนี้มัยครับ ถ้าแบบนี้เขาขายกัน 160-180

โถป๋า อย่าย้ำสิ มันช้ำใจ  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

หน้า: 1 ... 8 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 32   ขึ้นบน
  พิมพ์