Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กซ์ bradley แท้กับไม่แท้ หาซื้อที่ไหนดีครับ  (อ่าน 19048 ครั้ง)
noyd-pjs
Newbie
*

like: 0

honda monkey spencer& dahon folding bike

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:58:08 am »

อยากใส่แม็กซ์ bradley ครับ แต่ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
เนื่องจากของแท้ราคาสูงมาก กับของก๊อบราคาสามารถซื้อได้
ซึ่งล้อก๊อบที่เรียกกันว่าล้อลาย bradley ผมไม่รู้จะเลือกของที่ไหนดี
และไม่รู้ว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 02:46:34 pm โดย noyd-pjs » บันทึกการเข้า

จำหน่าย สี ไฟฟ้า เครื่องมือช่าง ถนนบางบอน3 ราคามิตรภาพ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:36:08 am »

ลองศึกษาดูก่อนคับชอบแบบไหนแล้วเข้ากับรถ...

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
sirapon
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 08:49:49 am »

ของแท้ดีกว่าอยู่แล้วครับแต่ของก็อปก็ไม่ห่วยนะครับ good

อิอิ
noyd-pjs
Newbie
*

honda monkey spencer& dahon folding bike

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 11:41:59 am »

มีป๋าท่านใดใส่บ้างครับ
แนะนำที่ซื้อหน่อยครับ

ขอบคุณครับ ยอดเยี่ยม

จำหน่าย สี ไฟฟ้า เครื่องมือช่าง ถนนบางบอน3 ราคามิตรภาพ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 06:39:29 pm »

ผมสั่งที่ร้าน INTERNAL4X4 ครับ ใส่อยู่ วิ่งลุยๆกระเด้งกระดอน ออฟโรด ออนโรด ก็ไม่เป็นอะไรครับ ปกติดี Cheesy

ร้าน พี่เอ  080-9472777   (TOPPOWERSERV ICES) แถวหนองมล ก็มีครับผม
แล้วก็ร้าน vvp 4X4 ก็มีครับ
แล้วก็ ร้าน รามอินทราล้อแม็ก ก็มีครับ

ลองเข้าไปดูในเว็บอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 06:46:12 pm โดย jib and bim » บันทึกการเข้า
noyd-pjs
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 07:19:40 pm »

ผมสั่งที่ร้าน INTERNAL4X4 ครับ ใส่อยู่ วิ่งลุยๆกระเด้งกระดอน ออฟโรด ออนโรด ก็ไม่เป็นอะไรครับ ปกติดี Cheesy

ร้าน พี่เอ  080-9472777   (TOPPOWERSERV ICES) แถวหนองมล ก็มีครับผม
แล้วก็ร้าน vvp 4X4 ก็มีครับ
แล้วก็ ร้าน รามอินทราล้อแม็ก ก็มีครับ

ลองเข้าไปดูในเว็บอะครับ

เท่าที่ลองหาข้อมูลมา นะครับ แต่ยังสงสัยอยู่ครับ
** lenso
** rtm mag (ของlenso เช่นกัน)
** ของคุณ ball ขายในweb ล้อ forgef 9.5 kgs
** ร้านoption4wdกำแพงแสน ล้อforged เหมือนกัน
** ไทยอัลลอย
** ของงานระยอง

มีหลายแบบเลยครับ
ไม่รู้อันไหนดี ??

ช่ายแนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณครับ Huh??

noyd-pjs
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 01:12:09 pm »

หรือจะใส่ลายอื่นดี

jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 10:16:51 pm »

เรื่องล้อ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเหมือนกันครับ
 แต่สำหรับผม ถ้าเป็นล้อใหม่ที่ซื้อจากร้านที่น่าจะเชื่อถือได้ ผมก็ใส่ครับเพราะมันไม่ใช่มือ 2 เอามาซ่อม Cheesy

เรื่องลายก็ต้องเอาแบบที่ป๋าชอบอะครับ ดีที่สุด ยอดเยี่ยม
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:09:09 am »

อยากใส่แม็กซ์ bradley ครับ แต่ตอนนี้กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ
เนื่องจากของแท้ราคาสูงมาก กับของก๊อบราคาสามารถซื้อได้
ซึ่งล้อก๊อบที่เรียกกันว่าล้อลาย bradley ผมไม่รู้จะเลือกของที่ไหนดี
และไม่รู้ว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้าง

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คุณภาพตามราคา 

สภาพตามปีที่ผลิต

ความสวยต่างกันในบางจุด   จะสักกี่สายตาที่มองหาเพื่อจับผิด(ไปทำไม  ก็ยังไงก็ของก๊อบ  ราคาที่รับได้และสวยพอใจในสายตาเรา)

**ของแท้  ต้องหาของ 4x4 Eng    ของเทียบก็เลือกตามราคาและสีที่ชอบ   เจอหลุมเจอแอ่งเจอบ่อ หนักๆ ลงแรงก็ไปหมดแหละครับ

**ของแท้ได้เปรียบที่  เบา   เที่ยงตรงใน นน.กระจายตัวเวลาหมุน    แข็งแรงกว่า    โอกาสขายต่อมีราคาสูงกว่าและง่ายกว่า   
joetriton มังกรขาว
Jr. Member
**

like: 1

ไม่ใช่ว่าบ้า แต่เรียกว่าชอบ

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:28:54 am »

ถ้าไม่สะดวกวิ่งหลายๆที่ก็ VVP ศรีนครินทร์ครับ มีทั้งแท้+เทียมครับ red heart

ขอกู.ไปที่ชอบ ที่ชอบ...ตอนกู.ยังมีชีวิตอยู่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์