Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y.-Review กล่องเก็บของบนหลังคา Thule  (อ่าน 32412 ครั้ง)
zone2
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 06:36:07 am »

สวยดีครับ

แต่พอติดกล่องแล้ว ไปไหนลำบาก ต้องเอารถเก๋งวิ่งแทนอะดิ Smiley

เจอกล่องป๋าอ็อด หน่อย  รถเก๋งวิ่งตามไม่ทัน (เกี่ยวกันมั๊ย)
เดิ๋ยวก่อน ขอ แอบ ผบทบ.ก่อน ได้เจอกล่องแบบ ป๋าอ๊อด แน่
สำหรับราคา รุ่นนี้ ต้องขอโทษที ครับ ไม่ได้ซื้อที่เมืองไทย
แต่เห็น ที่ ตัวแทนที่เมืองไทย กำลัง เปลี่ยน บริษัท นำเข้าอยู่
เห็นเขา ลด ล้าง STOK ตั้ง 40% อยู่ ราคาน่าสนทีเดียว ครับ
J♥E ลำลูกกา
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:42:58 am »

สวยดีครับ

แต่พอติดกล่องแล้ว ไปไหนลำบาก ต้องเอารถเก๋งวิ่งแทนอะดิ Smiley

เจอกล่องป๋าอ็อด หน่อย  รถเก๋งวิ่งตามไม่ทัน (เกี่ยวกันมั๊ย)
เดิ๋ยวก่อน ขอ แอบ ผบทบ.ก่อน ได้เจอกล่องแบบ ป๋าอ๊อด แน่
สำหรับราคา รุ่นนี้ ต้องขอโทษที ครับ ไม่ได้ซื้อที่เมืองไทย
แต่เห็น ที่ ตัวแทนที่เมืองไทย กำลัง เปลี่ยน บริษัท นำเข้าอยู่
เห็นเขา ลด ล้าง STOK ตั้ง 40% อยู่ ราคาน่าสนทีเดียว ครับ
ลด 40% เหลือเท่าไรครับ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ ขอบคุณครับ  สาธุ
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:20:56 pm »

สวยดีครับ

เจอกล่องป๋าอ็อด หน่อย  รถเก๋งวิ่งตามไม่ทัน (เกี่ยวกันมั๊ย)

ติดกล่องบนแล้ว  ก็ได้เวลาติดกล่องล่างบ้าง  Cheesy     เพิ่งเห็นรูปรถตอนติดกล่องเป็นครั้งแรก  สวยเหมือนกันแฮะ  Cheesy ขอบคุณป๋าลุ้นสำหรับรูป ตั้งแต่เจ้ายุ่นถ่ายไปยังไม่ได้เห็นเลย  yes!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 12:27:54 pm โดย jamis(ป๊อบ) » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:46:56 pm »

สวยดีครับ

ลด 40% เหลือเท่าไรครับ รบกวนชี้เป้าด้วยครับ ขอบคุณครับ  สาธุ

น่าจะหมดช่วงโปรโมชั่นไปแล้วครับ   http://www.facebook.com/thulethai     แต่ไม่ทราบว่าบริษัทใหม่ที่นำเข้ามาจะจัดโปรโมชั่นอยู่หรือเปล่า
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 01:21:49 pm »

ติดกล่องบนแล้ว  ก็ได้เวลาติดกล่องล่างบ้าง  Cheesy     เพิ่งเห็นรูปรถตอนติดกล่องเป็นครั้งแรก  สวยเหมือนกันแฮะ  Cheesy ขอบคุณป๋าลุ้นสำหรับรูป ตั้งแต่เจ้ายุ่นถ่ายไปยังไม่ได้เห็นเลย  yes!!

หวัดดีป๋า   ติดแล้วสวยดีน่ะ  ผมมองทะลุไปถึง โคลอนเซ่เลยอ่ะ 555

ป๋าช่วยถ่ายรูปหลายๆมุมหน่อยซิ  และราคาเป็นอย่างไรบ้าง    ใส่แล้วเข้ากันดีสวยมากๆ   เพิ่งเห็นว่าลงตัวกับ Pajero นะเนี่ย
Hi-Sport
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 02:42:51 pm »

รุ่นนี้สวยดีจังเลย  ราคาเท่าไหร่ครับ  

ของผมรุ่นเล็กกว่า ใช้ความเร็ว170 ยังได้

อยากได้แบบนี้ สวยมากๆๆ

ขอยืมรูปพี่ป๊อบหน่อย

ราคากล่องชุดสีดำ ราคาเท่าไหร่ ครับซื้อจากที่ไหนครับ น่าสนใจมากครับ เปรียบเทียบกับเป็นตะแกรงถาด ใช้ตาข่ายรัดอันไหนใช้งานได้ดีกว่ากัน
zone2
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 04:34:33 pm »

ติดกล่องบนแล้ว  ก็ได้เวลาติดกล่องล่างบ้าง  Cheesy     เพิ่งเห็นรูปรถตอนติดกล่องเป็นครั้งแรก  สวยเหมือนกันแฮะ  Cheesy ขอบคุณป๋าลุ้นสำหรับรูป ตั้งแต่เจ้ายุ่นถ่ายไปยังไม่ได้เห็นเลย  yes!!

หวัดดีป๋า   ติดแล้วสวยดีน่ะ  ผมมองทะลุไปถึง โคลอนเซ่เลยอ่ะ 555

ป๋าช่วยถ่ายรูปหลายๆมุมหน่อยซิ  และราคาเป็นอย่างไรบ้าง    ใส่แล้วเข้ากันดีสวยมากๆ   เพิ่งเห็นว่าลงตัวกับ Pajero นะเนี่ย
http://th-th.facebook.com/thulethai
เห็นมา 49800 นะครับ แต่คงต้องถามคนขายอีกที น่าจะหมดโปร แล้ว
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 07:09:53 pm »

มานึกถึงโคลอนเซ่ได้ไงเนี่ยป๋านะ  ไม่นึกถึงเอไลน่า บ้างล่ะ อิอิ เพิ่งจะเปิดอยู่ปากซอยพอดี  Cheesy     ส่วนราคาค่อนข้างจะโหดซักหน่อยครับป๋านะ ราคาเต็ม  80,000 บาท extreme sexy girl  ผมไปซื้อช่วงที่เค้าลด 40% พอดี (ราคาเต็มซื้อไม่ลง)  ถ้ารวมคานขวางด้วยก็ประมาณ 50,000 กว่าๆมั๊ง  ตัวนี้น่าจะใหญ่สุด(มั๊ง) ความจุประมาณ 520 ลิตรครับ ใส่แล้วเต็มหลังคาพอดี ตอนซื้อก็ลังเลเหมือนกันว่าจะใส่กับรถได้หรือเปล่า เพราะว่าใหญ่เหลือเกิน พอใส่แล้วก็โอเค
ส่วนเรื่องรูป น้องยุ่นเป็นคนถ่ายให้ครับ  ก็เพิ่งจะเห็นรูปที่ป๋าลุ้นโพสท์เป็นครั้งแรกเหมือนกัน มุมอื่นๆก็ยังไม่เห็นเหมือนกันครับ เดี๋ยวจะบอกยุ่น   ให้เอารูปมาโพสท์หลายๆมุมให้ครับ  Smiley

เอาอันนี้ไปดูก่อนแล้วกันครับ หลายๆมุม ระหว่างรอน้องยุ่น

Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:39:46 am »

รุ่นนี้สวยดีจังเลย  ราคาเท่าไหร่ครับ  

ของผมรุ่นเล็กกว่า ใช้ความเร็ว170 ยังได้

อยากได้แบบนี้ สวยมากๆๆ

ขอยืมรูปพี่ป๊อบหน่อย

ราคากล่องชุดสีดำ ราคาเท่าไหร่ ครับซื้อจากที่ไหนครับ น่าสนใจมากครับ เปรียบเทียบกับเป็นตะแกรงถาด ใช้ตาข่ายรัดอันไหนใช้งานได้ดีกว่ากัน

ถาดวางของบนหลังคาถ้าเทียบกับกล่อง ผมว่ากล่องจะสะดวกกว่าครับ เอาของโยนใส่ได้เลยเหมือนใส่ของในรถ เวลารถวิ่งก็ไม่ต้องกลัวของร่วง ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอนใช้ถาดบนหลังคา ช่วงหน้าฝนผมต้องเอาของห่อใส่ถุงดำ่ก่อนเพื่อกันฝนแล้วถึงจะเอาของใส่ถาดหลังคา และใช้ตาข่ายรัดอีกทีนึงกันของร่วง เวลาขับรถไปก็จะคิดตลอดเลยว่า รัดของข้างบนดีหรือเปล่า ถ้ารัดไม่ดีเวลาขับเร็วๆของจะหล่นไปใส่รถชาวบ้านที่ตามหลังมาหรือเปล่า และข้อดีอีกอย่างของกล่องก็คือมีกุญแจล็อค เวลาไปจอดรถไม่ต้องคอยระวังของครับ  ส่วนราคากับสถานที่ซื้อก็ตามที่ ป๋า zone2 โพสท์ไว้เลยครับ  แต่ตอนนี้บริษัทAeroklas เลิกทำแล้วครับ  lamina มาทำตลาดแทนครับ
piyaranong
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 11:00:54 am »

ไม่ทราบว่าถ้าหิ้วมาจากต่างประเทศ จะถูกกว่าและนำเข้ามาจะมีปัญหาไหมครับ
ต่าย
Jr. Member
**

like: 2

พ่อลูกสอง ชอบท่องเที่ยว

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:02:39 am »

สวยดีครับ

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ก็ไม่เชิงครับ คือ ติดแล้วไปไหนลำบาก เพราะรถสูงมากต่างหากครับ Smiley

แต่ติดแล้ว ก็สวยดีครับ

ปา..กด..ว่า
ปา(มี)ปอด ... สำหรับวิ่งบนบกเท่านั้น : เสียงเครื่องดังมากครับ ... แต่เครื่องเสียงดังกว่าครั
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:48:18 am »

มานึกถึงโคลอนเซ่ได้ไงเนี่ยป๋านะ  ไม่นึกถึงเอไลน่า บ้างล่ะ อิอิ เพิ่งจะเปิดอยู่ปากซอยพอดี  Cheesy     ส่วนราคาค่อนข้างจะโหดซักหน่อยครับป๋านะ ราคาเต็ม  80,000 บาท extreme sexy girl  ผมไปซื้อช่วงที่เค้าลด 40% พอดี (ราคาเต็มซื้อไม่ลง)  ถ้ารวมคานขวางด้วยก็ประมาณ 50,000 กว่าๆมั๊ง  ตัวนี้น่าจะใหญ่สุด(มั๊ง) ความจุประมาณ 520 ลิตรครับ ใส่แล้วเต็มหลังคาพอดี ตอนซื้อก็ลังเลเหมือนกันว่าจะใส่กับรถได้หรือเปล่า เพราะว่าใหญ่เหลือเกิน พอใส่แล้วก็โอเค
ส่วนเรื่องรูป น้องยุ่นเป็นคนถ่ายให้ครับ  ก็เพิ่งจะเห็นรูปที่ป๋าลุ้นโพสท์เป็นครั้งแรกเหมือนกัน มุมอื่นๆก็ยังไม่เห็นเหมือนกันครับ เดี๋ยวจะบอกยุ่น   ให้เอารูปมาโพสท์หลายๆมุมให้ครับ  Smiley

พอดีเห็นตึก เหลือง-ส้ม  ในภาพไง  โคลอนเซ่    /  ผมว่ากล่องนี้มันสวยเหมือนเป็น options หรือ body part สำหรับแต่งรถไปเลยน่ะ  สวยมากๆ   แต่ราคาก็โหดมากๆ

ก็ไม่เชิงครับ คือ ติดแล้วไปไหนลำบาก เพราะรถสูงมากต่างหากครับ Smiley

แต่ติดแล้ว ก็สวยดีครับ

ภาพสวยดี  กล้องกระดาษใช่ไหม นี่
ปาท่องโก๋(ตัวน.) No.19
Hero Member

like: 5

ดวงตาสีทองของคืนวัน..ฉันซุกซ่อนฝันไว้ใกล้..ใกล้เธอ

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:49:11 am »

เห็นแล้วอิจฉา อยากเปลี่ยนจัง  extreme sexy girl

เธอมาจากไหน..ฉันมาจากไหน..วันหนึ่งเราเข้ากันได้  สงสัย  สงสัย.......แก๊งค์ อ่ะโต๊ยยย ปักษ์ใต้
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 12:33:03 pm »

ไม่ทราบว่าถ้าหิ้วมาจากต่างประเทศ จะถูกกว่าและนำเข้ามาจะมีปัญหาไหมครับ

ราคาที่ต่างประเทศจะถูกกว่าครับ  ลองดูใน link ข้างล่างนี้ก็ได้ครับ  ส่วนการนำเข้าลองถามป๋า zone 2 ดูครับ เห็นป๋าเค้าไม่ได้ซื้อจากในนี้น่าจะรู้ขั้นตอนการนำเข้าครับ

http://www.roofbox.co.uk/scripts/rbvehsel4_tab.php/roofbox/thule_excellence_roof_box_no_6111/njNA_vVo%7BuVoOOqZ.Xgiet@Zk9Yywxy%7B
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 02:16:19 pm »

ป๋าป๊อบ รุ่นนี้ราคาจะถูกกว่าไหม   เหมาะกับสีขาวผมมากๆ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์