Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิด AUX IN ให้เป็น ON ไม่ได้  (อ่าน 7801 ครั้ง)
Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 01:18:13 pm »

คือผมซื้อสาย AI Net to RCA มาใช้ต่อหลังเจ้าAlpine กะว่าจะใช้ต่อกับเครื่องเล่นMP3 ฟังแทนแผ่น ทีนี้มันต้องset AUX ให้ ON ก่อน ผมเซตยังไงมันก็ไม่ON มีแต่ OFF กับไม่ขึ้นคำว่าON  (คือพอกดMODE สลับกันมันจะขึ้น OFF และก็หายไปไม่มีON) ไม่รู้สายจะเสียหรือเครื่องมีปัญหา พอดีหยุดสามวัน จะเปิดฝาครอบไว้ก่อน รอคำตอบก่อนครับ ใครมีประสบการณ์ รบกวนด้วยครับ   สาธุ สาธุ สาธุ

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
wian
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 02:15:22 pm »

เมื่อกดให้หน้าปัดขึ้น AUX   IN แล้วให้ป๋าหมุนปุ่ม Volum เพิ่ม-ลดเสียง ก็จะขึ้น ON (ข้อ 3 ตามคู่มือเล่มใหญ่หน้า 21 TH ) ลองดูนะครับ  lala
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2011, 02:24:43 pm โดย wian » บันทึกการเข้า
Patum370
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 05:54:34 pm »

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับผมอ่านแต่หน้า 23 หน้า 21 อ่านไม่ละเอียด แต่ยังไงเจ้าcreative mp3 ของผมก็ไม่มีเสียงผ่านฟร้อนท์ตัวนี้อยู่ดี (สงสัยกำลังขับไม่พอ รึเปล่ายังสงสัยอยู่)สงสัยต้องแหล่งกำเนิดเสียงใหม่มาลองล่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 06:47:12 pm »

คือผมซื้อสาย AI Net to RCA มาใช้ต่อหลังเจ้าAlpine กะว่าจะใช้ต่อกับเครื่องเล่นMP3 ฟังแทนแผ่น ทีนี้มันต้องset AUX ให้ ON ก่อน ผมเซตยังไงมันก็ไม่ON มีแต่ OFF กับไม่ขึ้นคำว่าON  (คือพอกดMODE สลับกันมันจะขึ้น OFF และก็หายไปไม่มีON) ไม่รู้สายจะเสียหรือเครื่องมีปัญหา พอดีหยุดสามวัน จะเปิดฝาครอบไว้ก่อน รอคำตอบก่อนครับ ใครมีประสบการณ์ รบกวนด้วยครับ   สาธุ สาธุ สาธุ

ราคาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหน สนใจเหมือนกันครับ Smiley

We love PajeroSport
wian
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:24:32 pm »

ขอบคุณครับ ได้แล้วครับผมอ่านแต่หน้า 23 หน้า 21 อ่านไม่ละเอียด แต่ยังไงเจ้าcreative mp3 ของผมก็ไม่มีเสียงผ่านฟร้อนท์ตัวนี้อยู่ดี (สงสัยกำลังขับไม่พอ รึเปล่ายังสงสัยอยู่)สงสัยต้องแหล่งกำเนิดเสียงใหม่มาลองล่ะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

แล้วเล่น CD หรือ วิทยุ มีเสียงออกหรือไม่  
ถ้าไม่มีเสียงออกให้ป๋า เข้าไปแก้ Power IC ให้เป็น ON ครับ  
ถ้ามีเสียงต้องรอป๋าอ็อดแล้วละครับ
Smiley Smiley Smiley  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2011, 07:27:38 pm โดย wian » บันทึกการเข้า
Patum370
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 07:29:27 pm »

แล้วเล่น CD หรือ วิทยุ มีเสียงออกหรือไม่  
ถ้าไม่มีเสียงออกให้ป๋า เข้าไปแก้ Power IC ให้เป็น ON ครับ  
ถ้ามีเสียงต้องรอป๋าอ็อดแล้วละครับ
Smiley Smiley Smiley  
ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ ไปส่องจันทรุปราคาก่อนครับ

...
Full Member

like: 63

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:54:30 pm »

ก่อนอื่นต้องมั่นใจว่า

- AUX IN เป็น ON เรียบร้อย
- เครื่องเล่น MP3 ลองเอาหูฟังเสียบดูก่อนว่ามีเสียงออกมาแน่ๆ
- สาย Ai-net ที่เสียบ เสียบได้อย่างแน่นหนาโดยที่ ถ้าลองถอดมาดู ขั้วสีดำๆข้างในมันต้องไม่ยุบลงไปเหมือนในภาพ

Patum370
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 06:43:31 am »

ราคาเท่าไรครับ ซื้อที่ไหน สนใจเหมือนกันครับ Smiley
ซื้อจากพ่อค้าในบ้านหลังเก่าครับ  มีหลายเจ้าแต่พอดีเจ้านี้ของเพิ่งเข้าลองดูนะครับ http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=12018.0

setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 05:40:53 pm »

ซื้อจากพ่อค้าในบ้านหลังเก่าครับ  มีหลายเจ้าแต่พอดีเจ้านี้ของเพิ่งเข้าลองดูนะครับ http://www.pajerosportsociety.com/society/index.php?topic=12018.0

ขอบคุณครับ Smiley

We love PajeroSport
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 07:18:42 pm »

ขายราคาได้ถูกดีจัง  Cheesy เคยสั่งจากตัวแทนของ Mtech 750-850     เหอะ

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
Patum370
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 06:40:37 am »

เสียงออกแล้วครับผมไปถามคนรู้จักกันที่ร้านประดับยนต์ เขาลองค่อยๆเสียบแจ็คเข้า MP3 ช้าๆ มีจุดนึงเสียงออกเลยถึงบางอ้อว่า หัวแจ็คตัวเมียมันไม่ค่อยดี เปลี่ยนเครื่องเล่นอันใหม่มาลอง เสียงออกครับ ตอนนี้ปาเจโรของผมก็ไม่ต้องง้อแผ่นแล้วล่ะครับ ยกเว้นดูหนัง  ขอบคุณทุกความเห็นครับ
จริงๆแล้วของอัลไพน์ที่ร้านประดับยนต์บางร้านนำมาขายเองมีแพคห่อมียางหุ้มหัวRCAที่ผมไปถามเขามีขายให้ผม400บาท(ติดตั้งเอง) ผมเลยซื้อมาใช้แทนตัวสั่งจากเวบบอร์ด 450 บาท มาในถุงพลาสติด
ไม่ได้แพคเกจมา และหัวแจ็คRCAไม่มียางหุ้ม(ของเทียบ) ตัวที่สั่งมาเอาแขวนไว้เป็นที่ระลึกว่าสั่งซื้อของต้องสืบดีๆว่าร้านทั่วไปไม่มีจริงๆค่อยสั่ง  ผมคิดว่าตอนนี้ร้านประดับยนต์คงมีสั่งเข้ามาขายเองแล้วเพราะปาเจโสปอร์ตหลายคันยังต้องการอยู่

wian
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 06:28:57 am »

เสียงออกแล้วครับผมไปถามคนรู้จักกันที่ร้านประดับยนต์ เขาลองค่อยๆเสียบแจ็คเข้า MP3 ช้าๆ มีจุดนึงเสียงออกเลยถึงบางอ้อว่า หัวแจ็คตัวเมียมันไม่ค่อยดี เปลี่ยนเครื่องเล่นอันใหม่มาลอง เสียงออกครับ ตอนนี้ปาเจโรของผมก็ไม่ต้องง้อแผ่นแล้วล่ะครับ ยกเว้นดูหนัง  ขอบคุณทุกความเห็นครับ
จริงๆแล้วของอัลไพน์ที่ร้านประดับยนต์บางร้านนำมาขายเองมีแพคห่อมียางหุ้มหัวRCAที่ผมไปถามเขามีขายให้ผม400บาท(ติดตั้งเอง) ผมเลยซื้อมาใช้แทนตัวสั่งจากเวบบอร์ด 450 บาท มาในถุงพลาสติด
ไม่ได้แพคเกจมา และหัวแจ็คRCAไม่มียางหุ้ม(ของเทียบ) ตัวที่สั่งมาเอาแขวนไว้เป็นที่ระลึกว่าสั่งซื้อของต้องสืบดีๆว่าร้านทั่วไปไม่มีจริงๆค่อยสั่ง  ผมคิดว่าตอนนี้ร้านประดับยนต์คงมีสั่งเข้ามาขายเองแล้วเพราะปาเจโสปอร์ตหลายคันยังต้องการอยู่

ดีใจด้วยครับที่แก้ไขปัญหาได้สำเร็จแล้ว lala ยอดเยี่ยม 
khunphum
merchant
Jr. Member
*

like: 8

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 11:31:19 pm »

มี D.I.Y ไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์